Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 18 of 18

Thread: TÔI MUỐN ĐÓN NHẬN SỰ TRỞ VỀ CỦA ANH !

blue-sea
    Guest
    Minh phan nao hieu duoc tam trang cua Ha Nhu vi minh cung dang o trong hoan canh do,dang buon la minh moi biet tin anh ay nghien, minh gan nhu da ngat di vi qua bang hoan,yeu nhau da lau vay ma minh khong biet gi ve dieu do, va sau khi noi ra dieu nay anh da bat minh phai chia tay,minh da qua so hai va bo di,nhung sau khi suy nghi minh khong the nao bo roi anh ay trong luc nay, minh dang dung giua noi kinh hoang va tinh yeu, minh yeu anh,gan nhu anh da la mot phan cua cuoc song cua minh, minh khong noi cho ai dieu nay, nhung bi mat cang giu cang lam minh dau kho, Me van nam tam su voi minh khuyen minh nen chu y can than keo "dinh' " vao nhung ke nghien ngap,minh noi vang ma long dau don vo cung, minh khong the nao khoc duoc. Minh da noi chuyen voi anh va anh da tam su rang bay gio anh dang cai nghien tai nha, bo me anh cung giau khong cho minh biet, minh thuong anh vo cung, nhung day la lan thu 4 anh cai va minh chang biet lieu co tai nghien nhu cac lan truoc khong, minh biet chac rang bo me minh se khong bao gio chap nhan anh du rang bo me minh la nguoi nhan hau nhat ma minh tung biet nhung voi nhung nguoi nghien thi ho cam thay rat so,ngay ca ban than minh cung the, tu nho minh chi nghe noi den nguoi nghien, minh song trong moi truong gan nhu khep kin trong khuon kho gia giao, bay gio trong hoan canh nay minh that su bang hoang qua, nhung minh chac chan khong the chia tay luc nay, minh da nghi den chuyen se cung gia dinh giup anh cai nghien nhung sau do se chia tay, nhung minh biet anh cung yeu minh, neu chia tay roi anh lai dau kho va tai nghien lai thi sao, minh so lam

Mình chỉ biết nói với bạn là hãy cố lên thôi. Chúc bạn có đủ nghị lực để vượt qua khó khăn này. Mọi chuyện chỉ mới bắt đầu thôi bạn à. Bạn đã hiểu gì về ma túy và ma lực của nó chưa? Mình nghĩ nếu bạn quyết tâm giúp anh ấy cai nghiện thì bạn phải trang bị thật nhiều kiến thức về ma túy. Điều này những thành viên trong dd có thể giúp bạn được mà. Ngay như mình chưa từng chơi ma túy, nhưng vì bạn trai cũ của mình nghiện nên mình cũng biết sơ sơ về cái thứ quái quỷ đó. Nếu có gì cần tư vấn hay tâm sự, bạn cứ vào đây nhé. vì mình hiểu những chuyện buồn này không thể tâm sự với tất cả mọi người đâu. Chỉ có những người đồng cảnh ngộ mới có thể thông cảm và chia sẻ với bạn được.

Chúc bạn may mắn!

Gởi Hà Như và các bạn!
    Mình cũng là một người không thoát khỏi cám dỗ của ma túy. Hiện nay cũng đã mất mát rất nhiều. Mình cũng có người yêu học sư phạm (yêu từ học mẫu giáo lận kìa...) nhưng rồi khi mình quyết tâm làm lại từ đầu, đi cai nghiện thì cô ta ở nhà đã lập gia đình...buồn... nhưng mình nghĩ lối thoát mà cô ta chọn là do Gia Dinh... đã 04 năm rồi mình mất tất cả. Bây giờ làm lại từ đầu...cô đơn lạc lõng. Tình yêu của bạn còn giữ được thì nên trân trọng nó hơn. Chúc bạn vượt qua bạn nhé.

This post has been edited by cind: Oct 30 2006, 03:41 PM

GỞI TẤT CẢ CÁC BẠN!
    Các bạn có bao giờ ở trong trường cai nghiện chưa?
    Gia đình thì xấu hổ, bản thân mặc cảm...và 4 năm mất tất cả,người yêu, bạn bè, học hành, việc làm...., là mình đó. nếu các bạn biết mình từng là một người năng nổ trong công tác xã hội.. thì sẽ càng trách mình hơn. mình o biện minh cho việc sử dụng ma túy, trong mình giờ đây chỉ còn chữ "HẬN". trong trường trại huấn luyện cho mình thành một "đại bàng" đúng nghĩa của nó với bề ngoài 1 thư sinh, mình muốn thoát ra nhưng đã phóng lao thì phải theo lao. AI CHIA SẼ VỚi MÌNH???

buidoi ơi, chịu khó gõ có dấu để cho mọi người dễ đọc nghen bạn!
    This post has been edited by cind: Oct 30 2006, 03:45 PM

buidoi à!
    Trong 4rum này mọi nguời ai cũng muốn chia sẻ với bạn nếu như bạn có Niềm Tin và sự quyết tâm từ bỏ MT. Đã mất tất cả ư? Mất cái gì? Chưa mất gì đâu nếu bạn còn biết nơi cuối chân trời kia vẩn còn đó ánh sáng đang đợi bạn , tôi củng 8-9 năm trong vũng bùn MT và tôi đang mang căn bệnh AIDS đuợc 5 năm nay? như thế có gọi là mất hết ko? theo tôi nghĩ thì mình chưa mất hết đâu bạn.
    Nếu bạn cần 1 nguời chia sẽ, sẵn sàng lắng nghe bạn thì hãy Alo cho tôi theo số : 0908.806.882 " Giáp "

Bạn còn theo dõi topic này không vậy buidoi!
    Tôi muốn trả lời Bạn lâu rồi nhưng vì thấy bạn đang trong tâm trạng....bức xúc quá,....! cho nên tôi không biết phải bắt đầu như thế nào cho bạn hiểu ý chúng tôi! Cám ơn Giáp đã mở đầu!
    Bạn biết không, chẳng bao giờ muộn nếu như chúng ta đoạn tuyệt với MT và bắt đầu trở lại "làm người". Có chăng là nếu chúng ta bắt đầu sớm, hậu quả chưa nặng nề lắm thì sẽ dễ dàng hơn, nói nôm na là "cái giá phải trả" xứng đáng với những gì ta đã gây ra thôi mà.
    Chúng tôi cũng đã từng y như bạn hiện giờ! Rất nhiều người ở đây cũng từng....Gia đình xấu hổ, bản thân mặc cảm và kính thưa các loại trường cai, rồi thậm chí còn có 01 số người đã từng được gọi là "Hung thần" ở Bình Triệu, Phú Văn, Nhị Xuân..v.v....thế mà bây giờ họ hiền, hiền đến mức không thể hiền hơn được nữa!
    Kể cho bạn nghe câu chuyện này há: sau khi tham vấn cai nghiện MT với Khoa ở GiPa xong thì Gia đình có nhờ Khoa tư vấn chống tái nghiện. Tụi mình bàn bạc và quyết định là tư vấn ca này thì áp dụng chỉ cần cắt cơn tại cộng đồng rồi sau đó sẽ cùng bàn bạc để lên phương án tái hòa nhập. Quá trình gặp gỡ, nói chuyện bạn ấy và Gia đình kéo dài cả 7,8 tháng trời với tầng xuất mỗi tuần từ 2-3 buổi(có nghĩ là tiếp xúc rật nhiều) thế nhưng khi thôi nôi bạn ấy (hihi, danh từ riêng tụi mình dùng để chỉ ngày kỷ niệm 1 năm từ bỏ được MT) Bố Mẹ bạn ấy nói: "02 Bác thắc mắc lâu rồi mà không dám hỏi là ngoài Khoa ra (người nỗi tiếng vì Báo, Đài nói nhiều quá chừng) thì ai trong mấy đứa là người thật sự đã nghiện MT" Tụi mình nhìn nhau cười ngất ngư luôn á! Khoa nói: "thưa Bác, trong số này hiện giờ là cử nhân này, kỹ sư nọ nhưng ngày xưa ai cũng có những "chiến tích" riêng của mình chẳng đứa nào kém đứa nào đâu ạ!". Sau đó, tụi mình cảm thấy rất vui, vui vì thấy thành quả của mình! ít ra cũng đã có người cảm nhận mình là người "đàng hoàng".
    Thật sự là thế, chúng ta chưa chắc quá khứ của ai hơn ai đâu bạn! Hãy nhớ lấy khoảng thời gian đó để phấn đấu thật nhiều chứ không phải là để nó níu mình tụt lại nghen bạn.
    Tiêu chí của chúng tôi từ ngày đầu thành lập www.heroin-aids.com hay www.hoisinh.vnn.vn cho đến giờ vẫn không hề thay đổi. Chúng tôi chẳng dám mơ ước cao xa là làm trong sạch xã hội - vì việc này chỉ có các cơ quan pháp luật nhà nước mới đủ sức và lực để thực hiện, còn với chúng tôi thì ngoài tầm vớ - Chúng tôi chỉ mơ ước khi tạo ra Website và cố gắng giữ nó tồn tại là để làm sân chơi cho những người như chúng ta (những người va vấp lỡ dính vào MT và những người kém may mắn hơn đã mang trong người mầm bệnh HIV) làm vạch xuất phát để trở về với cuộc sống đời thường, nơi mọi người có thể nói lên tâm tư nguyện vọng của chính mình cũng như chia sẽ bàn bạc về những cách tốt nhất dành cho những người như mình.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Unhappy

zonzonlovebimbim Posted Oct 30 2006, 07:05 PM
    .....tôi củng 8-9 năm trong vũng bùn MT và tôi đang mang căn bệnh AIDS đuợc 5 năm nay? như thế có gọi là mất hết ko? theo tôi nghĩ thì mình chưa mất hết đâu bạn.....[/b]
    Tinh thần Giáp dạo nì anh thí cóa dzẻ tốt wé chừng lun hén! Chúc mừng, chúc mừng. À, thì thầm xíu nghen: dạo nì Giáp ra Bắc lại gòi thì uống thuốc như thía nèo dzạ! nhớ là phải uống thường xuyên và tuân thủ tuyệt đối theo đúng phác đồ điều trị mới có kết quả tốt đó nghen.
    ---Thân---
    -Anh Vinh-
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

buidoi à!
    Trong 4rum này mọi nguời ai cũng muốn chia sẻ với bạn nếu như bạn có Niềm Tin và sự quyết tâm từ bỏ MT. Đã mất tất cả ư? Mất cái gì? Chưa mất gì đâu nếu bạn còn biết nơi cuối chân trời kia vẩn còn đó ánh sáng đang đợi bạn , tôi củng 8-9 năm trong vũng bùn MT và tôi đang mang căn bệnh AIDS đuợc 5 năm nay? như thế có gọi là mất hết ko? theo tôi nghĩ thì mình chưa mất hết đâu bạn.
    Giáp
    [/b]
    CHIQUITITA - ABBA</span>

Chiquitita, tell me what’s wrong
    You’re enchained by your own sorrow
    In your eyes there is no hope for tomorrow
    How I hate to see you like this
    There is no way you can deny it
    I can see that you’re oh so sad, so quiet

Buidoi à, cho Niemtin biết tâm sự của bạn đi
    Tụi mình biết bạn đang cô đơn
    Trong mắt bạn, dường như không còn chút hy vọng vào tương lai
    Nhưng bạn ơi, sao mà mình ghét bộ dạng này của bạn quá
    Bạn vẫn suốt ngày rầu rĩ
    Tụi mình cảm thấy bạn đang rất buồn và không biết chia sẻ với ai

Chiquitita, tell me the truth
    Im a shoulder you can cry on
    Your best friend, Im the one you must rely on
    You were always sure of yourself
    Now I see youve broken a feather
    I hope we can patch it up together

Buidoi ơi, cho Niemtin biết tâm sự của bạn đi
    Tụi mình sẽ là “bờ vai để khóc” của bạn
    Là người bạn tốt để bạn tin cậy
    Bạn đã luôn tự tin về bản thân
    Nhưng giờ đây, có vẻ bạn đang mất đi sự tự tin đó
    Tụi mình hy vọng rằng chúng ta sẽ lấy lại niềm tin cho bạn

Chiquitita, you and I know
    How the heartaches come and they go and the scars theyre leaving
    You’ll be dancing once again and the pain will end
    You will have no time for grieving
    Chiquitita, you and I cry
    But the sun is still in the sky and shining above you
    Let me hear you sing once more like you did before
    Sing a new song, chiquitita
    Try once more like you did before
    Sing a new song, Chiquitita

<span style="color:#3333FF">Buidoi à, cả bạn và Niemtin đều biết
    Những nỗi đau đến, đi và những vết thương lòng chúng để lại trong chúng ta là như thế nào
    Nhưng bạn sẽ tìm lại được chính mình, sẽ lại vui vẻ và vết thương ấy sẽ mờ đi
    Vui sống có ích cho mọi người và cho bản thân bạn, bạn sẽ thấy chẳng còn thời gian đâu để mà đau buồn, dằn vặt nữa
    Buidoi ơi, bạn khóc và tụi mình cũng khóc
    Nhưng mặt trời vẫn ở trên cao kia và tỏa những tia nắng ấm áp ôm lấy bạn
    Hãy cho tụi mình được nghe giọng hát của bạn trong sáng như ngày nào
    Hát một bài hát mới đi nào, Buidoi
    Hãy cố gắng thêm một lần nữa, như trước đây bạn đã từng quyết tâm vĩnh biệt ma túy&#33;
    Hãy hát một bài hát mới, thật mạnh mẽ nhé, Bui doi&#33; :smile:

Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Page 2 of 2 FirstFirst 12