Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 27

Thread: Bạn sẽ làm gì?

Talking

Thuytinh hơi băn khoăn trước câu hỏi "bạn sẽ làm gì" cho xã hội? khó nhỉ, muốn thì muốn nhiều lắm, nhưng thực tế khả năng chẳng làm gì được, vì còn nghèo mà, biết làm gì đây? ngoài ra những việc làm có thể ngay lúc này là viết lên những điều mà người khác mong đợi, thêm cho người khác lòng tin, hay một lời khuyên cần thiết. Xem ra .... vẫn chưa có gì đáng kể nhỉ?

(^_^), nếu bạn trả lời được 5 câu hỏi sau thì DTT nghĩ bạn biết mình nên làm gì cho xã hội
    1/ Tôi là ai?
    2/ Tôi có gì?
    3/ Tôi muốn gì?
    4/ Tôi phải làm gì?
    5/ Hạnh phúc là gì?
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

Nếu như Thuytinh nói thì mình cũng vô dụng sao? Vì mình cũng nghèo! Huhu không chịu đâu. Nói đùa vậy thôi chứ không có tiền bạn vẫn có thể là người có ích cho xã hội, sao bạn lại bi quan vậy chứ, làm mình cũng buồn theo, một ngày nào đó mình mà nghỉ việc là tại Thủytinh đó nha. Hì

ngochinh
    Guest
    Quote Originally Posted by cô tiên xanh View Post
    Tôi ko fải là 1 người nhân hậu hay là biết thương người hay gì gì đó, nhưng tui lại thích được giúp đỡ những đứa trẻ mồ côi cơ nhỡ. Tôi biết tôi có thể trở thành người mẹ của những đứa trẻ đó nếu tôi chấp nhận hy sinh đời mình. Nhưng tôi lại có niềm đam mê là tin học và những fần mềm, thế nên tôi sẽ trở thành 1 lập trình viên và tôi sẽ lập ra 1 công ty gần giống như mircosoft, và tôi sẽ giàu, khi có tiền tôi sẽ lập ra thật nhiều nhà tình thương chăm sóc lũ trẻ. Một ý định thực tế fải ko nào!
    ban da tro thang lap trinh vien chua?
    mong ban lien lac voi m

Quote Originally Posted by nguoithichhoacucdai View Post
    Nếu như Thuytinh nói thì mình cũng vô dụng sao? Vì mình cũng nghèo! Huhu không chịu đâu. Nói đùa vậy thôi chứ không có tiền bạn vẫn có thể là người có ích cho xã hội, sao bạn lại bi quan vậy chứ, làm mình cũng buồn theo, một ngày nào đó mình mà nghỉ việc là tại Thủytinh đó nha. Hì
    Ui trời, nguoithichhoacucdai mà nghỉ việc thì đừng bảo mình thế vào làm chỗ đó nha, đánh chết cũng không nhận. hihi. Lớn lên mình thích làm gì??? thích làm nhà văn, bố bảo "mày muốn chết đói à" muốn chơi đàn piano, mẹ bảo "viển vông", muốn làm hoạ sĩ, cả bố lẫn mẹ đều nói "muốn kiếm tiền ở công viên à?" thế là hết ước mơ, giờ chỉ ước làm thật nhiều tiền để báo đáp công ơn của bố mẹ, phòng khi bố mẹ ốm đau........

Ui trời. Vắng có ngày thứ 7 ko mà nhiều người nhắc tên mìh quá! Thuytinh làm rồi sẽ quen thôi mà. hì.
    được làm công việc mình thích cũng là hạnh phúc đấy Thuytinh ạ.

Gần đây Thuytinh làm được 1 việc rất thích, sáng thứ 7 hàng tuần thuytinh đến trung tâm nuôi nhặt chó mèo lang thang, chăm sóc, tắm rửa chơi với chúng nó, có khi mang hình chúng nó lên mạng để tìm người nhận nuôi, thuytinh rất vui vì việc làm của mình (và những người trong nhóm) làm cho sinh mệnh của chúng kéo dài thêm, có ý nghĩa và vui vẻ hơn.
    Trời! thảo nảo ngày xưa người ta bảo mình đi tu dễ thành chính quả hihi (có vẻ nổ quá rồi, sorry)

đem về nuôi thì tốt chứ đừng đừa quán nhé thuy tinh

Quote Originally Posted by zinky View Post
    đem về nuôi thì tốt chứ đừng đừa quán nhé thuy tinh
    TT phản đối kịch liệt những ai ăn thịt chó, mèo, sao lại dã man đến thế cơ chứ, trên đời thiếu gì cái ăn, sao lại phải ăn người bạn trung thành nhất của loài người, dã man, dã man.

thì đó cuộc đời trớ triêu vậy đó trung thành cho lắm ròi cũg thành 9 món , con người còn làm thịt nhau nữa nói chi là

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast