Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: Lưng chừng em và tôi

Wink

Nhẹ nhàng cơn mưa tới
    Lất phất hạt mưa bay
    Em nào biết, nào hay
    Tim anh đang bối rối
    Biết tìm đâu ra lối
    Cho chuyện chúng mình đây
    Anh nữa tỉnh nữa say
    Tình yêu hay tình bạn?

Lời nói nào anh trao
    Làm tim em đau nhói
    Anh ngây ngô không hiểu
    Nỡ làm khóc tim em
    Trong hối hận muộn màng
    Anh nhận ra đã trể
    Dẫu ngàn lời xin lỗi
    Em cũng muốn xa thôi

Tất cả quá muộn rồi
    Anh gục đầu ân hận
    Mong hãy hiểu cho anh
    Tim anh đang bối rối
    Cũng vì chuyện mình thôi
    Lững chững em và tôi
    Tình yêu hay tình bạn?

Bà xã TITI ơi !
    Mới chỉ biết em một thời gian ngắn thôi..nhưng cũng đủ để đọng lại trong anh bao nhiêu cảm xúc...những lúc buồn vui ta đã cùng nhau tâm sự...anh thực sự cảm mến con người, cách suy nghỉ và cả cách yêu của em nữa...nhưng có những lúc anh vô tình thật đấy...anh đã làm tổn thương trái tim em mất rồi...dẫu ta chỉ quen nhau trong có 3 ngày mà thôi...nhưng đối với anh, em đã ngự trự trong con tim anh từ lúc nào rồi !
    Thực sự anh rất bối rối..khi em hỏi :" ANH CÓ YÊU EM KHÔNG ?"...chỉ mới ở bên nhau 3 ngày thôi...anh cũng không biết phải trả lời làm sao nữa...YÊU cũng chưa hoàn toàn là YÊU...nhưng cảm giác mà anh cảm nhận được ..đó chính là anh đang SỐNG TRONG TÌNH YÊU đó....anh mơ hồ không hiểu... đó là tình yêu hay tình bạn...em đã cùng anh chia sẽ những buồn vui tâm sự..và hình như chúng ta hiểu nhau là cũng từ những tâm sự ấy....hồi đó anh đã thầm yêu em qua những bài tâm sự mà em POST trên FORUM...tình yêu của em mãnh liệt và trong sáng thật ấy..chính cái điều ấy làm anh yêu em hơn bao giờ hết....và khi gặp em, anh thực sự cũng rất ấn tượng và có cảm tình với em lắm..TITI -àh bà xã của anh nữa chứ...đã lâu lắm rồi anh mới thoát ra được khỏi cái vỏ bọc của chính mình ! Của một người con trai, hầu như chỉ biết sống trong những kỷ niệm của một mối tình đã tan vỡ...em đến, mang theo một làn gió...một hương vị ngọt dịu đến lạ...em đã làm anh được sống lại những ngày tháng yêu thương ....bên em, anh có cảm giác thanh bình và yên ả đến lạ...ban đầu em như một người bạn, cũng anh chia sẽ tất cả...nhưng dần anh nhận ra..em là một phần của trái tim anh tự lúc nào...
    Có những lúc anh mơ hồ sống giữa thực tại và quá khứ...thế nên anh không muốn dối lòng em, có thể anh nói ra những điều làm em buồn lắm...nhưng anh muốn em hiểu...anh chẳng hề lừa dối em...vì sao anh lại nói : "ANH SẼ YÊU EM" mà không là "ANH YÊU EM"...chắc em cũng đã hiểu...
    Hôm nay anh đã rất hối hận vì đã nói ra cái điều làm em buồn như vậy..em đang rất giận anh ưh? Anh cũng không biết phải nói làm sao nữa...giữa chúng ta là tình yêu hay tình bạn ..đã nhiều đêm anh mất ngủ...anh đã suy nghỉ rất nhiều về chuyện này...vậy mà anh cũng lại nói ra điều ấy...anh khờ thật đấy...đừng giận anh nhé em..
    Sẽ có một ngày em sẽ hiểu..Vì sao anh lại nói yêu em, cho đến bây giờ anh vẫn thế..vấn vương vương vấn chuyện đôi ta..Lẽ nào ta chỉ là người xa lạ..Đến và đi chỉ vì một chữ "YÊU" ? Hãy để thời gian kiểm chứng cho tình yêu nhé...và hãy để cho anh được tìm lại anh và em như những ngày hạnh phúc hôm nao !!
    Đêm nay, có lẽ anh sẽ mất ngủ thật đấy...không biết em có hiểu vì sao không?? Chúc bà xã của lòng anh ngủ ngon với những giấc mộng an lành và hạnh phúc...có những giấc mơ đẹp..và hãy để cho anh ở trong những giấc mơ ấy nhé em !!NGU_YEN MAI QUYNH ANH
    Ông xa mất ngủ đêm nay !!
    VÕ DUY PHƯƠNG

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

bái phục bái phục, chúc Ro hạnh phúc, a` nho cám ơn CB dẫn ba` xã Ro vô hoisinh nhe
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

mình cũng chúc bạn Romeo được hạnh phúc nhe!!!!!!!!

Wink

Mấy ngày hôm nay anh buồn thật đấy, nhiều lúc anh không hiểu được mình đang yêu hay chỉ đang sống trong cái cảm giác gọi là tình yêu....???
    TITI ơi ! Em có khỏe không, giờ này em đang làm dzì ?? Em có vui không...và em cũng có biết là anh muốn gặp em như thế nào không???
    Đêm CHỦ NHẬT vừa rồi...mình anh chạy xe khắp con phố SAIGON, anh lại có cái cảm giác như hồi nào...vẫn một mình, vẫn cô đơn như cái thuở xa xưa ấy.....TÌNH YÊU hay TÌNH BẠN...câu hỏi cứ băn khoăn mãi trong tâm trí anh...
    Ừh...chúng ta cũng đã có những giây phút bên nhau hạnh phúc thật đấy...em và anh đã chia sẽ biết bao nhiêu buồn vui tâm sự...nhưng anh vẫn cứ mãi băn khoăn..chắc là sau một lần yêu..anh đã bị cái ám ảnh kia làm lu mờ tâm trí mất rồi....mặc dù anh đã quên hẳn cái con người cũ ấy...cái kỷ niệm cũ xưa..nhưng anh luôn có cái mặc cảm..cái nỗi sợ...khi rồi đây mình sẽ đi lại con đường cũ..lập lại những chuyện buồn xưa....
    Anh muốn dành hết tình cảm cho em.. quan tâm và lo lắng cho em..nhưng anh biết.... giữa chúng ta vẫn còn nhiều điều lắm phải không em...TITI của anh ????
    Khi nào thì anh và em mới thực sự trả lời được cho câu hỏi :
    Lưng chừng em và tôi
    Tình yêu hay tình bạn ??

Romeo,bạn hãy xem lại mầy ngày qua bạn đã sống như thế nào khi không có TITI bên cạnh?Nếu bạn thấy mình buồn và cô đơn lại nhớ đến TITI nữa thì bạn đã yêu rồi nhưng bạn không dám đối mặt với sự thật.Bạn hãy mở lòng của bạn ra và đón nhận tình cảm ấy.Chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc :hub:

la mot nguoi dang yeu va duoc yeu minh rat hanh phuc va minh cung muon moi nguoi hanh phuc nhu minh minh chuc ban som duoc nhu the romeo [that long do nghe]
    :clap:

sống là một điệu cực kỳ khó chết mới là dễ dàng làm thằng con trai thì sống sao cho đáng sống

la mot nguoi dang yeu va duoc yeu minh rat hanh phuc va minh cung muon moi nguoi hanh phuc nhu minh minh chuc ban som duoc nhu the romeo [that long do nghe]
    :clap:

sống là một điệu cực kỳ khó chết mới là dễ dàng làm thằng con trai thì sống sao cho đáng sống

mong cho RO thanh cong

Có những lúc em vô tình không hiểu...không phải vì anh không dám nói điều ấy ra....nhưng anh muốn em hiểu rằng..anh luôn nghỉ về em, lo lắng cho em...
    Mấy ngày hôm nay anh chỉ biết im lặng...đứng bên đời em...và dành cho em tất cả..anh chỉ cần một lời thôi..!

Trời xe xe lạnh, mưa sẽ chẳng còn rơi..em lấy nước mắt ..để thay cho những lời dối gian tình tôi..... Tôi có nên chờ đợi em nữa hay không...?
    Khi tất cả màu sắc thuộc về lãng mạng..không còn nữa...thì thôi..xin em hãy ...đừng gian dối tình tôi nữa...khi mà cả cái " lưng chừng em và tôi"... em cũng không buồn trả lời..thì thôi em ơi...hãy nhắm mắt và ngủ thật ngoan nhé...em ..để rồi mai ..khi thức dậy ..có lẽ cái tên anh em sẽ không còn nhớ nữa...như bài hát không tên anh vẫn hát..như cơn mưa ướt mất cả bài thơ...! Ngủ ngoan nhé em ...

Page 1 of 2 12 LastLast