Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 14 of 14

Thread: Ba tôi !

Bố ơi!!!
    Con hạnh phúc biết bao khi gọi hai tiếng ấy, bố có biết không? chẳng hiểu vì sao con yêu bài hát "em đi trên cỏ non" đến lạ, mỗi lần ngồi sau xe bố là con lại nghêu ngao hát. Có lẽ, con bắt gặp hình ảnh tuổi thơ mình trong đó, bố có thấy thế không? Nhớ những ngày còn bé, mỗi ngày con đều lội bộ đến trường. Con đường ấy, trời nắng thì không sao, nhưng hể trời mưa là trở nên trơn như thoa mỡ, mà con gái của bố thì chân chẳng vững vàng như người ta. Những chiều mưa nhìn ra sân trường sâm sấp nước, con chẳng chút lo âu vì bóng bố đã thấp thoáng từ xa rồi. Vậy là con gái chỉ việc leo lên lưng bố, chui đầu vào chiếc áo mưa và an toàn về đến nhà. Lớn lên chút nữa con gái bắt đầu tập đi xe đạp để đi học trường xa, bố là người vịn cho con yên tâm trong những vòng quay đầu tiên ấy. Những chiều mưa quê mình vẫn thế, con đường vẫn ghập ghềnh và con vẫn luôn có bố với chiếc áo mưa chờ sẵn trên tay. Cứ thế cho đến ngày con rời quê lên thành phố. Những buổi chiều mưa, một mình con dẫn xe ra khỏi cổng trường, con bổng ao ước được nhìn thấy bố đứng chờ con, không có bố con lầm lũi đạp xe về. Tuổi thơ con có đôi khi rơi nước mằt vì bạn bè trêu chọc, những lúc ấy bố luôn có cách nào đó làm cho con vui lên, quên đi mặc cảm. Bố dạy cho con nhiều điều,đủ để con sống và được mọi người yêu thương và biết yêu thương mọi người như bố và mẹ.
    Con gái bố không là người có đôi chân vững vàng, nhưng đã sao? Bố đã dạy cho con gái hãy bước những bước thật vững vàng trên đôi chân không vững vàng ấy. Và con gái đã lớn lên không một chút suy nghĩ về sự khiếm khuyết của mình, con luôn tự ý thức được rằng con còn có thể làm được nhiều hơn những người bình thường khác. Hôm nay, bố có thể yên tâm về con gái bố nhé, con gái sẽ luôn bước những bước thật vững chắc vào đời bằng chính đôi chân của mình như bố dạy. Nhưng bố nè, con vẫn là con gái nhỏ bé của bố mà thôi, vẫn mong được bố mẹ kề bên khi khó khăn, đó chỉ là mong thôi chứ con gái độc lập thí mù bố nhỉ?
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

từ lúc vào diễn đàn đến giờ chưa bao giờ mình vào mục này vì mình biết khi mình vào đây mình sẽ không cầm được nước mắt trước tình cảm gia đình của các bạn.mình ghanh tỵ với các bạn nhiều, nhiều lắm. gia mình không có nụ cười và mình không thể biết được cảm giác gia đình là thế nào. đến giờ vẫn vậy.21 tuổi, cái tuổi cũng khá chính chắn rồi vậy mà mình không thể thật tâm lo lắng cho ba mẹ. khi ba mẹ đi về quê xa gần 1 tháng vậy mà mình cũng chẳng biết nhớ.có ai bất hiếu như mình không nhỉ.đôi lúc mình tự hỏi bản thân rằng nếu ba mẹ mà mình cũng chẳng thương thì mình có thể thương ai được chứ .
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

sao mickey lại nói nghe buồn thế,mình nghĩ mickey đừng bi quan thế bản thân may be cũng có lúc như thế nhưng gia đình bố mẹ là những gì mà mình luôn quý trọng nhất nhưng mà có những lúc nào đó trong cuộc đời này maybe cũng chạy đi tìm những thứ khác cho là tốt ,nhưng rồi cũng phải về nhà thôi
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

mỗi con người có một số phận, mỗi con người có một hoàn cảnh&#33;Có những người rất vui và hạnh phúc khi nghĩ đến gia đình,nhưng ngược lại có kẻ chán chường khi nghĩ về nó&#33;Tại sao vậy???Không ai biết giải thích tại sao&#33;Chỉ biết nói rằng do số phận&#33;Con cũng vậy đấy&#33;Con hạnh phúc khi nghĩ đến gia đình ta&#33;Con có ba, có mẹ và các anh, những người luôn luôn thấu hiểu và san sẻ cùng con những chuyện vui buồn&#33;Con không dám nói thương ba hay mẹ hơn&#33;Vì với con cả hai đều cao cả.đều là những người quan trọng nhất trong con&#33;Con không dám nghĩ đến một ngày mai,khi không còn ai bên cạnh,lúc bấy giờ con sẽ sống ra sao&#33; Nhưng con chắn dù có ở nơi đâu và ở hoàn cảnh nào, ba mẹ vẫn luôn dõi theo bước chân của con và nâng đỡ con từng ngày&#33;Con mãi yêu ba mẹ dù chẳng hề nói ra&#33;Ba mẹ hãy tin điều đó, con sẽ không làm ba mẹ thất vọng đâu, thật đấy&#33;

Page 2 of 2 FirstFirst 12