Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 15 of 15

Thread: Làm sao cho đúng

đưng sợ ban ơi! Ở các nước phát triển mọi người coi HIV " là căn bệnh mãn tính chưa có thuốc chữa " ( giống như các bênh mãn tính bình thường thôi )! Mình chỉ nói đơn giản 1 lời khuyên " Nếu không thể là người yêu, xin hãy làm tri kỉ "

Nghiện ma túy cũng là một bệnh mãn tính, dễ tái phát, khó chữa không kém gì HIV, nhưng còn có cơ chữa được. Mong sao có nhiều bạn biết làm chủ cơ hội để tự cứu lấy mình.

Người yêu bị HIV mà đã cho bạn biết vậy là người ta yêu bạn thật lòng đấy. Đừng tiếc hận nữa. Đừng làm cô ấy sốc. Hãy đặt mình vào địa vị của cô ấy để hiểu và giúp đỡ nhau vượt qua khó khăn, bạn nhé.

Chúc 2 bạn hạnh phúc.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

share nỗi buồn cùng anh-mong người anh yêu sống vui vẻ đến ngày khoa học tìm được thuốc chữa HIV(3-15 năm nữa)

mọi người ơi, mọi người ko để ý là bài viết đo từ lâu lắm rồi à, tự tận năm 2004, nếu có chuyện gì đó thì cũng đã xảy rồi >"<
    nhưng mà thôi, cứ chia sẻ vậy, biết đâu bạn ấy quay lại diễn đàn, uh, chuyện gì cũng có thể
    người yêu mình cũng bị HIV, nhưng ko sao, anh ấy chỉ đơn giản là người yêu mình, nhiều khi bên cạnh nhau quên cả chuyện anh ấy bị HIV luôn
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

nếu mình là bạn, mình sẽ lấy lý do sử dụng thuốc tránh thai thường xuyên sẽ có hại cho sức khỏe(cái này hình như đúng thật) và khuyên cô ấy sử dụng BCS!
    Sau này mình cũng ko để người yêu mình uống thuốc tránh thai đâu! phiền cho cô ấy lắm!

Page 2 of 2 FirstFirst 12