Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 31

Thread: Hỡi thế gian tình là gì?

TUỔI 18
    TUỔI 18 TÔI TẬP LÀM THI SĨ
    ĐEM NGÀY XANH TÔ ĐẬM MỐI TÌNH SI
    LỜI CHẲNG TỎ ĐEM GỞI VÀO TRANG GIẤY
    CHO DỊU LÒNG TÂM SỰ CỦA NGƯỜI ĐI

Sóng biếc hương xuân phủ cánh đào
    Thơ ngâm nhàn ẩm thú tiêu dao
    Cầm tiêu điệu luyến uyên ương các
    Ánh nguyệt tơ ngàn kết ánh sao

Trời đất cho ta một cái tài
    Giắt lưng, dành để tháng ngày chơi
    Dở duyên với rượu, khôn từ chén
    Trót nợ cùng thơ phải chuốt lời

Cờ sẵn bàn son xe ngựa đó
    Đàn còn phím trúc tính tình đây
    Ai say ai tỉnh, ai thua được,
    Ta mặc ta mà ai mặc ai !

Ne ban oi!Neu nhu co post bai tho ve tinh yeu hay la ghi thu ve tinh yeu thi cung dung nen lay bai cua nhung nha tho va nha van ra ma post len,ban lam nhu zay la toi sua bai viet cua ban met lam do,thong cam dum cho toi di,minh noi that do,neu nhu ban con lay bai tho hay bai van cua nha tho va nha van nua thi minh so delete het tat ca cac bai cưa ban do,ban lam nhu zay may lan roi chu ko phai lan dau dau,mac du minh biet la ban la thanh vien moi.Thoi minh noi zay mong ban hieu va thong cam cho minh nhe!Chao ban!!!!!!!!!

NHÂN GIAN CÓ TỨ ĐẠI KÌ DANH CẦM KÌ THI HỌA TÔI KHÔNG THỂ NÀO SÁNH ĐƯỢC VỚI NHỮNG NHẢ THƠ NHƯ LÍ BẠCH,HÀN MẶC TỬ HAY NGUYỄN KHUYẾN,XỤÂN DIỆU TÔI CŨNG KHÔNG CAO CẢ NHU PUSKIN"CẦU EM CÓ ĐƯỢC NGỪƠI TÌNH NHƯ TÔI ĐÃ YÊU EM"NHƯNG VỚI MỘT ÍT NĂNG KHIẾU CÙNG TÀI TRỜI PHÚ CHO TỪ THỬO CÒN ĐI HỌC TÔI CŨNG MẠO MUỘI GÓP CÙNG CÁC BẠN MỘT CHÚT VẦN THƠ ĐỄ CUỘC SỐNG CÓ THÊM NHIỀU NHỮNG VẦN THƠ MỚI LẠ,TÔI CŨNG LÀ NGƯỜI ĐANG SỐNG VỚI THỜI ĐẠI VỘI VÀNG THỜI ĐẠI CỦA KHOA HỌC KĨ THUẬT TIÊN TIẾN NẾU NHƯ XUÂN DIỆU ĐÃ VIẾT THÌ:
    "TÔI MUỐN TẮT NẮNG DI
    CHO MÀU ĐỪNG NHẠT MẤT
    TÔI MUỐN BUỘC GIÓ LẠI
    CHO HƯƠNG ĐỪNG BAY ĐI"
    MỜI CÁC BẠN VÀO XEM TẬP THƠ TUỔI 18 CỦA TÔI VÀ GÓP Ý GIÙM TÔI NHỮNG CHỔ
    Mai em đi anh có buồn đưa tiễn
    Hay ngại ngùng trên lối cỏ quen xưa
    Thà rằng thôi... đừng nói tiếng tiễn đưa
    Cho em ngỡ sầu kia còn xa thẳm

Mai em đi còn ai cho anh ngắm
    Rồi khẻ thầm.... mắt em tựa hồ thu
    Bờ mi xanh đừng thấm lạnh sương mù
    Cho ai mãi đắm chìm trong nỗi nhớ

Mai em đi dặm trường ta cách trở
    Nỗi sầu nào đậm nét ở trên môi
    Lời yêu xưa còn lại tiếng chia phôi
    Thì anh hỡi niềm đau hoài tê tái
    Ban post nhieu bai lam nhung minh chi lay hai bai thoi,trong bai van ma ban ghi la minh biet cua ban nhung cung la cua nguoi ta

Tình là gì à ? Nghe nhé :
    đố ai định nghĩa được chữ yêu ?
    có khó gì đâu một buổi chiều
    gặp nàng thiếu nữ bên hàng bún
    chan chan húp húp thế là yêu
    tình yêu là bát bún riêu
    bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình
    Trên đây là một kiểu tình yêu đi qua đường ăn uống....
    mai mốt sẽ sưu tầm thêm ít kiểu nữa mọi người chờ nhé !

Giá như mọi việc co' thể bắt đầu lại từ con số 0 nhưng thời gian vẫn trôi không thể nào dừng lại.Chị biết chị đã mất em rồi......

Tran Thi Thuy <~~ bạn là ai vậy mà có quyền del bài viết trong diễn đàn này &#33; Trừ admin, ban quản trị và điều hành câu lạc bộ Bạn yêu thơ ra không ai có quyền del bất cứ bài viết nào của ai hết &#33;

To Trần Hữu Phước : Mình không biết có phải bạn là tác giả của những bài thơ đó không &#33; Nếu đúng thì mình có lời khen &#33; Thơ bạn làm hay lắm &#33; Nếu có thời gian mình sẽ post thơ reply lại thơ của bạn liền &#33;

Thân &#33; Cảm ơn sự tham gia của bạn đối với diễn đàn
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Thứ nhất &#33; NT đã hỏi TTT và chị ấy đã nói chị ấy không có post 2 bài trên ( sao kì vậy ? vậy thì ai post ? :baby: ) .
    Thứ 2 &#33; thật là bất ngờ với thơ của THP . Qua thơ của THP , NT tưởng tượng THP giờ đây có lẽ đã ngoài 30 tuổi ( không biết mình có sai không nhỉ ? mong THP trả lời giúp &#33; Để THP trả lời xong rùi nói tiếp níu không mình sẽ hố mất &#33; ) :blow:

chào các bạn&#33;&#33;&#33; rất cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn và tôi cũng thống nhất ý kiến với TTT là lấy bài của người khác nhưng bạn cũng đừng nên hù tui như thế, bất kì nội qui ở đâu cũng chỉ cấm đăng bài có nội dung không tốt và không lành mạnh có liên quan đến vấn đề chính trị quân sự thôi vẫn cho phép sưu tầm các bài thơ hay để đăng lên cho mọi ngưòi đọc và muốn deletechỉ trừ khi bạn là amind hay mod hay smod thôi
    to amind:có bài viết là của mình có bài là minh thấy hay nen muốn đưa lên để cho mọi ngưòi cùng đọc tác giả mình cũng không biết là của ai nên không thể ghi tên đựoc mong la sẽ thông cảm(có nhiều bài lại hợp với tâm trạng của tui biết đâu lại hợp với một số thành viên trên diễn đàn thìsao?)hihihi
    to người ta:mình chỉ mới 20 tuổi thôi àh,bạn làm mình già hơn thêm 10 tuổi nữa rồi đấy,hiện thời mình đang là sinh viên năm thứ hai,đang quản lí diễn đàn http://www.thugian.yoll.net và diễn đàn http://www.hoahongxanh.dk3.com các bạn rảnh mời các bạn ghé thăm diễn đàn của chúng tôi :clap: :clap:

Tôi đã từng dạo bước lang thang trên những thành quách cũ đã mục,tiếng cành trúc khua xào xạc còn vẳng lên tiếng kêu thương.Tiếng kêu thương của những mối tình ngàn năm ngàn năm dang dở,những mối tình ngàn năm vẫn còn đọng lại,những mối tình đã đi vào huyền thoại.Có phải tình yêu của họ không thành nên họ sống mãi trong những bi kịch huyền thoại:
    "Tóc mai sợi vắn sợi dài
    Kết duyên chẳng đặng thương hoài ngàn năm"
    Ngậm ngùi sâu thẳm,từ bao giờ vậy?Đâu phải những người yêu nhau là đến được với nhau.Nỗi ngậm ngùi ấy dường như đã hóa thân trong tiếng hót của chim vàng anh,dường như phảng phất đâu đây trong mùi hương ngọc lan,dịu ngọt giữa xứ sở kinh đô,thắm trong màu hoa đào không biết khóc hay cười trước mùa đông.Tình yêu,đau khổ và hạnh phúc không tắt mà nó hòa lại làm một
    Rêu ai trồng mà cứ thẫm với thời gian
    Cỏ ai chăm mà xanh cùng năm tháng
    Gío ai quạt mà triệu năm xào xạt
    Mây ai phơi mà trắng xoá cả trời
    Em như thể là nàng tiên có thật
    Ban phép màu cho cả cuộc đời anh

Wink

Đã tự nhủ lòng thôi đừng sóng cả
    Vậy mà sao còn nuối tiếc một chân trời
    Ko biết bây giờ nơi ấy nắng hay mưa rơi
    Trời hào phóng tặng em thêm một tuổi
    Hình như ngày xưa đang lùi xa vời vợi
    Ký ức_Cô đơn tôi cổ tích gánh gồng
    Có phải mưa đã làm mình chạnh lòng đến thế
    Sinh nhật em ngọn nến nào nhỏ lệ
    Tôi đang tan vào kỉ niệm vỡ lao xao
    Ko biết bây giờ người ấy làm sao?
    Đang buồn vui hay như tôi chờ đợi
    Hạnh phúc cho em xin trời đừng trách tội
    Còn nỗi buồn nào thì hãy hóa mưa ngâu...

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast