uh đọc trong trang này có nhiều mảnh đời thương tâm thật tui thật xúc động truớc những chia sẽ của các bạn với những bệnh nhân hiv/aids và tôi xin đóng góp một số ý kiến với những người đang nhiễm phải căn bệnh này,và tôi xin không nhắc lại sự tấn công của vØut này nữa bởi hơi thừa phải không các bạn,tôi vào đề luôn nhé với những người nhiễm hiv/aids cần một chế độ sinh họat cho tốt cụ thể là chế độ dinh dưỡng tốt ,tinh thần thoải mái vô tư thi bạn sẽ không con phải sợ nữa,nhưng chế độ dinh dững tốt là thế nào ?trước tiên tôi muốn nói rằng bạn muốn ăn được thì bạn phải luyện tập,bạn chơi thể thao và nghỉ ngơi hợp lý thì căn bệnh của các bạn không đáng sợ lắm đâu và ai cũng vậy ở người bình thường luôn lo âu suy nghĩ cũng tổn thọ nữa là bởi vậy các bạn nên nhớ câu này lúc nào cũng trong trạng thái tâm bình khí hòa ở đây tôi xin nói về nam giới trước nhé bạn đã bị hiv/aids và bạn đang bối rối không biết sao đây ở đây tôi xin nói đến giai đoạn đầu của bệnh thôi nhé bạn cần có một chế độ ăn uống và luyện tập hợp lý và khi bạn ăn được thì bạn luyện tập mới tốt được khi luyện tập tốt được thì tinh thần bạn mới ồn định đuơ5c như vậy bạn sẽ sống tốt hơn và giai đoạn sau nay tới lâu hơn vậy chế độ luyện tập như nào là tốt trước khi trả lời câu hỏi này tôi xin nói vài điều bạn phải xác định được bạn là người bình thường như những người khác những điều cần trách là mong bạn giữ gin sức khỏe nhằm làm cho vØut không có cơ hội hoặc rất ít cơ hội tấn công vào hệ miễn dịch của cơ thể bạn và bạn nên chơi những môn thể thao nặng một chút nhằm bắt cơ thể chịu đựng được hoàn cảnh môi trường bên ngoài kèm theo bạn ăn được nữa thì còn lo gì và tôi xin giới thiệu với bạn chế độ dinh dưỡng của những người tập thể hình nhé sáng ngủ dậy bạn nên ăn hai củ khoai tây vì khoai tây rất nhiề chất bột giúp cơ thể bạn béo lên sau đó ăn sáng như bình thường uống khỏang 400mml sữa bò sau khi ăn sáng tới chín giờ bạn ăn tiếp hai củ khoai tây(có thể thay băng thứ khác có chất bột tương đương)uống 400mml sữa nữa ăn thêm 02 quả chuối và đến chưa thì an cơm khỏang 02-03 chén nhé tới chiều bạn tập xong(thể hình hoặc bất cứ môn nào tương đương nhưng phài nặng nhé như vây bạ mới có thể tiêu hóa hoặc hấp thụ thức ăn tốt được quá trình tập khỏang 02 tiêng,mới đầu thì từ từ thôi cà ăn cũng vậy nhưng không kéo da2i quá 1 tháng tập xong bạn nghỉ ngoi và ăn hai củ khoai tây nữa kèm theo 02 quà chuối già(chuối tiêu)và tới bữa tối bạn ăn cơm với thịt bò học thịt gà bởi chúng rất nhiều đạm ăn thêm một tô lòng trămh trứng gà tối trước khi đi ngủ khỏang 01 tiếng bạn uống thêm 400mml sữa nữa nhé chú ý¶tong ngày bạn có thể ăn thêm thịt bò hoặc thịt gà(ức con gà)(có thể mua thêm amino về uống;amino là thuốc dành cho người tập thể hình chiết xuất 100%từ thực vật giá khọang 500 ngàn 1 lọ 162 viên ko có tác dụng phụ uống thuốc này làm tăng các khối cơ giảm mỡ trong cơ thể nó là đạm thực vật bạn có thể mua ở bất cứ tiệm thể hình nào hoạc liên lạc vơi lý đức mà mua) bạn tập cho nhiều ăn cho nhiều tôi tin răng bạn sẽ chảng sợ bất cứ một căn bệnh nào nhưng nên nhớ rằng tinh thân lúc nào cũng oha3i thoãi mái nhé bạn có thể tập kèm theo một số môn thiên định nhăm giúp tinh thần bạn cứng như thép giúp bạn có nhiều niềm tin trong cuộc sống hơn chú ý tui chỉ bạn ăn vậy cũng chưa nhiều đâu nhưng còn tùy cơ thể mổi người nữa như bạn cao 1m60¶tở lên ăn vậy là phù hợp còn trước đây tôi tập atôi ăn nhiều hơn thế nữa tôi biếi mới đầu tập rất khó ăn rất khó nhưng phải bằng mọi cách đẻ vượt qua nhé vì cuộc sống của chính mình hãy cố gắng lên các bạn ơi tất cà rối sẽ qua rối niềm vui sẽ đến với bạn tin tôi tin là vậy