Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: giúp tôi vói !

Exclamation

hay giup toi voi , toi la 1 thanh nien 20t nhin cung kha banh choe , truoc day toi cung da tung yeu nhu bao chang trai khac va toi cung co kha nhieu nguoi thich toi , nhung bay gio toi ko co 1 cai gi` ca vi toi da bi hiv . truoc day toi da tung nghien nhung duoc su giup do cua gia dinh len tpoi da cai duoc sau khi toi cai duoc 1 nam thi toi phat hien ra toi da bi hiv toi vo cung tuyet vong .toi ko con mot hung thu nao nua de lam lai cuoc doi , cuoc song xung quyanh toi bay gio nhu tro len den toi doi voi toi . toi chi muon chet thoi! toi da nhieu lan tu tu nhung ko thanh boi khi doi mat voi cai chet toi ko du can dam ! toi vo cung tuyet vong song cung ko duoc chet cung ko song . song ko bang chet ,tai sao cuoc doi lai cho cheu doi voi toi nhu vay ,nhung toi ko trach ai toi chi trach chinh ban than toi thoi vi truoc day toi song qua buong tha ko co y thuc ve cuoc song .xin cac ban hay cho toi 1 loi khuyen de toi duoc chet mot cach nhe nhang nhat. khong biet cac ban co tin toi khong , nhung that su toi rat muon chet song lai ko dam, hay giup toi duoc chet thanh than voi , ai se giup toi day . .... :help:
    >>>:tình là dấu . than &#33; anh đang nằm quan tài&#33; <<<[COLOR=blue]

tai sao ban lai phai chet nhi?toi cung thong cam voi ban vi nhung noi kho ma ban phai chiu dung .Do la su mac cam nhung that vong ve tuong lai nhung ban oi toi nghi chung ta la nhung nguoi hanh phuc boi chung ta duoc sinh ra la mot con nguoi .Ban da nhan ra nhung sai trai cua minh va lam lai nhu vay la rat tot song nhieu khi phai lam vuot qua nhung cai ma ban da tung lam
    toi khong co loi khuyen nao danh cho ban nham giup ban chet mot cach nhe nhang ma toi chi muon noi voi ban la neu ban chi nghi den dieu lam sao chet de dang thi e la viec ban cai nghien la vo nghia .Noi nhieu so ban buon nhung theo toi trong khi cho doi doi mat voi ket qua ma nhung gi ban da gay ra ban nen lam dieu gi do thi hon sao lai tim den cai chet nhi? Co the toi kohng bao gio hieu ban dau kho va tyet vong toi muc nao dieu do la di nhien ,song toi nghi giai phap chet di de quen t©tc khong phai la mot giai phap tot .Ban hay lam dieu gi do de sau nay ban van con lai nhieu dau an trong moi nguoi va lam nhieu viec co ich khac giup nhung nguoi can su giup do cua ban .Toi nghi nhu the ban se phan nao quen di nhung don dau mac cam quen di mong muon chet cua minh va song vui ve ben moi nguoi trong nhung nam, thang sau nay .Toi mong du khong nhieu nhung day se la mot trong nhung loi chia se toi ban ,mong ban hay co gang va tu tin chien thang duoc ban than minh
    Chuc moi dieu tot dep s*e den voi ban
    <marquee behavior='alternate'>Năm tháng rộng dài hoa đua nở
    Người tan hợp mãi chẳng thành đôi</marquee>

Bạn ơi ,ban còn qua trẻ để nghĩ den cai chet ma , trong khi xung quanh ban co nhieu nguoi con the tham hon ban , khong nhung ho biet tuong lai ho phai chet ma hien tai ho van phai song trong dau kho , nhung nguoi bi benh phong cui , nhung nguoi bi ho lao phai song cach li . Vang toi biet , su that phai chet lam ho con nguoi ta run so , nhung chi nen run so chu dung mat li tuong nhe ban . Trong 10 nam hoac hon nua ban se lam duoc moi thu , Khong chung bay gio Khoa hoc rat phat trien , co the noi khong co gi ma khoa hoc khong the , biet dau duoc ... dung tu tim den cai chet nhe , neu khong mai nay .. ban se la nguoi hoi han nhat . Minh van tin la mot ngay nao do cac nha khao hoc se lam duoc nhieu hon de tri can benh quai ac nay &#33;

Bạn muốn chết à? Thế thì hãy chết đi.
    Bạn tưởng chết khó lắm sao? Cớ 1001 cách để chết. Sống mới khó. Với một người bình thường sống đã khó, với một người đã bị nhiễm HIV càng khó. Với một người bình thường có thể họ ngại khó mà không dám sống, với một người đã vượt qua những tháng ngày khó khăn khi cai nghiệng mà bạn vẫn còn sợ khó sao? Bạn thật là một người...
    Hãy biết đương đầu với khó khăn chứ. Bạn hèn lắm "đời người chỉ sống có một lần. Phải sống sao cho đến khi nhắm mắt xuôi tay ta không phải xót xa ân hận vì những năm tháng đã sống hoài sống phí, khỏi hổ thẹn vì dĩ vãn ti tiện và hèn đớn của mình".
    Bạn muốn chết ư? Hãy luôn suy nghĩ rằng hôm nay là ngày cuối cùng của bạn trên cuộc đời này. Để cho "thanh thản" (chữ của bạn) trước khi ra đi thì ngày hôm nay - ngày cuối cùng của bạn - bạn hãy cố gắng làm một viẹc gì đó mà bạn cảm thấy mình có thể làm được nhưng chưa làm. Tôi thấy rất nhiều ngưeời bị nhiễm HIV như bạn đã đang và sẽ sống rất gấp, vì quĩ thời gian của họ không được bao nhiêu nữa. Bạn phải sống để trả nợ thôi.

Bạn không có cái chết "thanh thản" đâu nếu bạn cố gắng đi tìm nó.

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

Originally posted by a2z@Mar 7 2004, 03:21 AM

với một người đã vượt qua những tháng ngày khó khăn khi cai nghiện mà bạn vẫn còn sợ khó sao?
    ...

Bạn không có cái chết "thanh thản" đâu nếu bạn cố gắng đi tìm nó.
    Đồng ý với câu nói này của a2z &#33;
    Khuevn đang sống những ngày của tuổi 20 - những ngày đẹp nhất &#33; Chết thì dễ lắm, đơn giản lắm, nhưng cũng vô ích lắm &#33;
    Có can đảm để nghĩ đến cái chết, sao ko có can đảm để sống ?

Bạn có dám sống ko ?

Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

Hay &#33; Mọi người nói đúng lắm , nhất lả Đá . Bố mẹ sinh ra ta không phải để sau này được nghe ta hỏi 1 câu như vậy , dẫu trong bất cứ hoàn cảnh nào . Sao lạ thế , có người muốn sống còn ko được ??? :baby:
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở ,
    Khi ta đi đất đã hóa tâm hồn ...

Lòng ta thành con rối
    Cho cuộc đời giật dây.

.... có rất nhiều người lên đây post bài với tâm trạng tuyệt vọng giống bạn . tôi mong bạn sẽ tìm đọc và sẽ sớm nhận ra rằng : bạn rất sai lầm khi quyết định chọn cái chết " . chết ko phải là hết , còn người thân , g đ , bạn bè ... những người yêu quí bạn sẽ ra sao khi mất bạn .
    a2z nói phải lắm , nhưng đối với người đang tuyệt vọng thì đừng nên tránh mắng quá .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text &#33; ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết &#33; Bạn muốn biết vì sao ?&#33; hãy vào www.vuonthienthan.net

khuevn sau khi nghe những lời khuyên của mọi người bạn cảm thấy đở hơn chưa hay vẫn mang ý định củ. bạn đừng tuyệt vọng như vậy nữa nha. mình hi vọng bạn có thể tìm thêm nghị lực để sống qua bài "vui để sống, sống đời cho đáng sống/ ngày cuối năm của những đứa trẻ bị nhiểm HIV/AIDS". những đứa bé đó đang cố gắng sống từng ngày thì chẳng lẽ bạn lại không bằng chúng sao?
    mickey thấy câu nói này rất hay" người ở lại bao giờ cũng đau buồn hơn người ra đi " đối với bạn, chết là hết nhưng những người xung quanh, gia đình, bạn bè của bạn, họ phải sống trong nỗi buồn, mỗi ngày phải đối mặc với những vật dụng mà bạn thường sử dụng, những nơi bạn đã đi, nụ cười của bạn, ánh mắt của bạn. bạn có thể nhẫn tâm làm họ đau khổ đến thế sao. bạn ơi hãy vui lên đê sống bạn nhé. nói cho bọn mình nghe là bạn sẽ sống tốt như thế nào nha.và khi gặp chuyện buồn thì hãy đến với bọn mình,khuevn nhá&#33;
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Khuevn&#33;
    Mình nhớ trên báo MT có một câu thế này: "Đối với thế giới bạn chỉ là một người. Nhưng đối với một người nào đó bạn là cả thế giới". Bạn nghĩ sao? Mình tin chắc rằng nếu bạn chết đi có ít nhất là một người đau khổ hơn bạn bây giờ nhiều...

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

bạn đừng có quá tiêu cực như vậy , sống bao nhiêu năm không quan trọng mà cái quan trọng là sống như thế nào ... bạn phải có niềm tin để sống mà phải sống có ích nữa .Đừng vội vàng nghĩ đến cái chết chứ cuộc sống rất quí giá

Page 1 of 2 12 LastLast