Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Thread: cuộc sống cần phải có niềm tin

trong thời đại ngày nay ,một số các bạn trẻ(ko nói các bạn nhé)sống rất thực dụng và điều đó đã tạo cho họ chỉ biết sống cho bản thân mình .vì vậy khi gặp chuyện gì đó ,họ không vượt qua đưộc ,nói trắng ra là không thể chiến thắng chính bản thân mình ,vì vậy khi đụng chuyện tinh thần họ bị tổn thương nặng nề mà không có gi vực dậy nổi,từ đó sse4 dẫn đến những điều tiêu cực.điều này không nên chút nào.

những con người đó phải xác định được cho mình đang sống cho bản thân ,cho gia đình cho xã hội như vậy cuộc sống của họ mới có ý nghĩa hơn các nam nhi khi đụng chuyện họ khămng khăng đòi chết hoặc tìm sự quên lãngb trong 01 trò chơi độc hại nào đó các nữ nhi cũng vây họ uống rượu ,chơi bời thả cửa và không biết tới ngày mai(chính họ đã tự hại cuộc đời của họ) ,họ quên rằng bên cạnh họ còn gia đình còn xã hội còn tất cả mọi người đang dõi theo từng bước lầm lỡ ,xa ngã của họ ,mà buồn rầu ,chán nản tuyệt vọng vì không biết làm sao cứu vớt cuộc đời họ ,và đến một ngày nào đó khi mà họ chán tất cả mọi cuộc chơi của cuộc đời ,ý nghĩ đầu tiên của họ là tự tử mà không biết rằng để sinh họ ra nuôi họ lớn lên cực khổ tới mức nào ,không phải vô cơ ông cha ta có câu"công tra như núi thái sơn,nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra.................."và họ đã trả ơn cho gia đình họ như thế đó tại sao họ không nghĩ rằng lúc họ thất vọng nhất họ phải vượt qua tất cả để đền đáp phần nào công ơn nuôi dưỡng của cha mẹ ,làm những điều tốt cho xã hội và quan trọng nhất họ phải chiến thắng chính bản thân mình .

các bạn trẻ oiiiiiii chúng ta là con giồng cháu tiên và là công dân của 01 nước việt nam anh hùng không lẽ các bạn cho cuộc đời mình trôi đi 01 cách vô vọng vậy sao ?không! là nam nhi các bạn phải đầu đội trời ,chân đạp đất ,cưỡi cá kình ngoài biển đông ,là nữ nhi các bạn phải sánh như bà trưng bà triệu hồi nào ,các bạn nên nhớ các bạn đang là những ngừơi hùngbcu3a thế kỷ này và là những ngừơi tạo nên thế kỷ này vậy các bạn thể hiện mình đi hỡi các vị anh hùng,,,,,,,đôi điều muốn ngỏ hy vọng các bạn sẽ quay về với chính nghĩa của cuộc đời..
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

:clap: Bạn nói hay lắm&#33; Đây là lần đầu tiên mà Ngân đọc được một bài viết hay thế&#33; Ngân cũng tin rằng những người thanh niên đã từng sa chân cũng sẽ sớm tỉnh ngộ và quay lại với cuộc sống đời thường&#33; Nếu như 1 trong 10 người sa ngã mà quay đầu lại thì Việt Nam sẽ trở thành một nướv vững mạnh, không còn xếp vào loại những nước nghèo nhất thế giới nữa&#33;
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

Thật thế , với cuộc sống quen hưởng thụ của phần đông giới trẻ hiện nay, họ dễ dàng đánh mất đi chính mình&#33; Theo các bạn ấy " Tiền của cha mẹ làm ra cho mình chứ cho ai, ko xài thì để làm gì?&#33;" Rồi các bạn ko học hành, ko trang bị cho mình những kiến thức cuộc sống, ko trau dồi đạo đức để dần dần, các bạn lún sâu vào những cuộc chơi sa đoạ, bỏ quên chính con người mình, ko định hướng mình là ai, và sống để làm gì?&#33;
    Tôi cũng như bạn, mong rằng các bạn hãy trở về ý nghĩa của cuộc đời &#33;

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    bạn nói đúng, cuộc sống cần phải tạo cho mình một niềm tin. có niềm tin, có tin vào cuộc sống này con người chúng ta mới có thề vươn lên được, niềm tin chính là điểm tựa cho mỗi chúng ta
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

oh,cám ơn sự đồng tình của các bạn nhé,nhưng theo tui bài viết này chẳng qua có chút phí phánh thôi ,chứ con để có kết quả như mong muốn chúng ta cần phải cố gắng hơn nhiều.tất cả vì xã hội chủ nghĩa chúng ta cùng hành động nhé,cám ơn các bạn đã theo dõi bài viết và đóng góp những ý kiến qúy báu nhằm làm bài viết hoàn thiện hơn.
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

niềm tin ko phải 1 mình bản thân mình có thể tạo ra được nếu những người thân xung quanh mình ko giúp mình thì 1 mình bản thân mình có thể tạo được niền tin ko , có ai có thể có niềm tin mà ko cần có những người thân xung quanh giúp ko nói cho mình biết với .
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by Maili View Post
    niềm tin ko phải 1 mình bản thân mình có thể tạo ra được nếu những người thân xung quanh mình ko giúp mình thì 1 mình bản thân mình có thể tạo được niền tin ko , có ai có thể có niềm tin mà ko cần có những người thân xung quanh giúp ko nói cho mình biết với .
    Đúng là ko có người thân ủng hộ thì khó mà tin yêu cuộc sống dc nhưng mà cho đi chắc chắn sẽ dc nhận lại. Ta nên tin tưởng người khác trước, yêu quí mọi người trước, cho trước thì sẽ nhận lại thôi.
    Đừng nghĩ nhiều, hãy cứ làm vậy đi, rồi cục cưng sẽ thấy^_^

vậy bạn maili đã làm được chưa , đã từng cho ai gì chưa và có nhận được gì chưa toàn là lý thuyết . chờ và đợi khi cuộc sống của nhưng người có h có thể chờ và đợi được bao lâu ?

Niem tin con phu thuoc vao nghi luc va nhan nai...

E hèm, vấn đề này không có mới gì nhưng là thực tế. Mà thường những người đó không biết họ sai đâu. Còn nghị lực và nhẫn nại thì không phải ai cũng có. Tốt nhất là theo nguyên lí "cho nhận" mà mình nên là chủ động. Như vậy sẽ tốt hơn (^_^)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Page 1 of 4 123 ... LastLast