Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 31

Thread: cuộc sống cần phải có niềm tin

nguoi_vo_hinh qua một thời gian dài rồi, có suy nghĩ gì mới chưa
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

có hay chưa thì em phải biết chứ
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Nềm tin có định nghĩa được không? Không, nhưng ai cũng biết đến sự hiện diện của nó. Và mỗi người ai cũng có, chỉ có điều là họ tin vào cái gì. Niềm tin của giới trẻ:" Tiền của cha mẹ làm ra cho mình chứ cho ai, ko xài thì để làm gì?!". Cũng đúng, nhưng chỉ một phần nhỏ thôi. Giới trẻ hiện nay rất giỏi, năng động nhưng có thể vì cám đỗ vật chất, gia đình không quan tâm hoặc những nguyên khác mà những tài năng đó bị mài mòn. Nếu ai nói rằng họ mất niềm tin, điều đó không đúng. Có nhiều thứ để tin lắm chứ. Chỉ cần giới trẻ nhìn xa hơn chút xíu sẽ thấy những điều cần bàn tay mình giúp đỡ. Như vậy sẽ tốt hơn là đi chơi vô bờ bến. :rolleyes:

Cho thì có được nhận lại? Dĩ nhiên, nhưng nhận được cái gì mới quan trọng. Có người cho đi rồi nhận được sự khinh thường của mọi người vì họ hiểu sai ý tốt của mình. Nếu đã cho thì đừng mong được nhận lại, chỉ cần mình đã làm việc không hổ thẹn với lương tâm là được.

tôi đang ở "nơi niềm tin bắt đầu" nhưng sao niềm tin vẫn cứ xa vời quá.
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Nghiện ma túy không xấu vì mình cho rằng đó chỉ là sai lầm thôi, sai thì ai cũng có thể sai

Song nghiện ma túy là một sai lầm khó tha thứ.
    Nếu một con người không có phẩm cách hoặc không có lòng tự trọng, sẽ có nguy cơ khiến họ ứng xử theo cách tự hủy hoại mình. Kiểu ứng xử này có thể biểu hiện theo nhiều cách khác nhau (uống rượu, hút thuốc, lái xe với tốc độ nhanh như điên, nói dối như cuội, mua sắm vô tội vạ, phàm ăn quá đáng, chơi bời trác táng ...) nhưng điều mà chúng ta quan tâm ở đây là việc nghiện ma túy.
    Nên nhớ: Luyện bỏ một thói xấu không bằng luyện được một tập quán tốt. Chỉ cần người nghiện tự ý quyết cai bỏ, uống thuốc chống tái đều đặn, sống lạc quan, dồn hết tâm trí vào những việc có ích cho mình và những người thân yêu thì nhất định sẽ thắng lợi
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by Co_gai_den_tu_hom_qua View Post
    tôi đang ở "nơi niềm tin bắt đầu" nhưng sao niềm tin vẫn cứ xa vời quá.
    Vậy bạn Cô gái "bắt đầu" tin về cái gì vậy ?
    Tìm ẩn ...

tin rằng 1 ngày, tôi và bạn ấy lại có thể là bạn của nhau.
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

thế là tốt rồi. sống cần phải có niềm tin bạn ạ.

Quote Originally Posted by Co_gai_den_tu_hom_qua View Post
    tin rằng 1 ngày, tôi và bạn ấy lại có thể là bạn của nhau.
    Sẽ được mà :rolleyes:
    Tìm ẩn ...

Sống phải có niềm tin , mà tin vào cái gì bây giờ :confused:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast