trong thời đại ngày nay ,một số các bạn trẻ(ko nói các bạn nhé)sống rất thực dụng và điều đó đã tạo cho họ chỉ biết sống cho bản thân mình .vì vậy khi gặp chuyện gì đó ,họ không vượt qua đưộc ,nói trắng ra là không thể chiến thắng chính bản thân mình ,vì vậy khi đụng chuyện tinh thần họ bị tổn thương nặng nề mà không có gi vực dậy nổi,từ đó sse4 dẫn đến những điều tiêu cực.điều này không nên chút nào.

những con người đó phải xác định được cho mình đang sống cho bản thân ,cho gia đình cho xã hội như vậy cuộc sống của họ mới có ý nghĩa hơn các nam nhi khi đụng chuyện họ khămng khăng đòi chết hoặc tìm sự quên lãngb trong 01 trò chơi độc hại nào đó các nữ nhi cũng vây họ uống rượu ,chơi bời thả cửa và không biết tới ngày mai(chính họ đã tự hại cuộc đời của họ) ,họ quên rằng bên cạnh họ còn gia đình còn xã hội còn tất cả mọi người đang dõi theo từng bước lầm lỡ ,xa ngã của họ ,mà buồn rầu ,chán nản tuyệt vọng vì không biết làm sao cứu vớt cuộc đời họ ,và đến một ngày nào đó khi mà họ chán tất cả mọi cuộc chơi của cuộc đời ,ý nghĩ đầu tiên của họ là tự tử mà không biết rằng để sinh họ ra nuôi họ lớn lên cực khổ tới mức nào ,không phải vô cơ ông cha ta có câu"công tra như núi thái sơn,nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra.................."và họ đã trả ơn cho gia đình họ như thế đó tại sao họ không nghĩ rằng lúc họ thất vọng nhất họ phải vượt qua tất cả để đền đáp phần nào công ơn nuôi dưỡng của cha mẹ ,làm những điều tốt cho xã hội và quan trọng nhất họ phải chiến thắng chính bản thân mình .

các bạn trẻ oiiiiiii chúng ta là con giồng cháu tiên và là công dân của 01 nước việt nam anh hùng không lẽ các bạn cho cuộc đời mình trôi đi 01 cách vô vọng vậy sao ?không! là nam nhi các bạn phải đầu đội trời ,chân đạp đất ,cưỡi cá kình ngoài biển đông ,là nữ nhi các bạn phải sánh như bà trưng bà triệu hồi nào ,các bạn nên nhớ các bạn đang là những ngừơi hùngbcu3a thế kỷ này và là những ngừơi tạo nên thế kỷ này vậy các bạn thể hiện mình đi hỡi các vị anh hùng,,,,,,,đôi điều muốn ngỏ hy vọng các bạn sẽ quay về với chính nghĩa của cuộc đời..