Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 31

Thread: cuộc sống cần phải có niềm tin

nhiều cái lắm DTT
    quan trọng nhất là gia đình này, tin rằng họ lúc nào cũng ở bên cạnh DTT
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

DTT mấy hôm này có tâm trạng gì à sao lại bi quan thế có chuyện gì cứ bình tĩnh giải quyết là ổn mà đừng nói là chuyện tình cảm nhé cái này thì hời khó đây nha!
    hix hôm nay tự nhiên vắng vẻ thế không thấy ai cả lại 1 đêm dài nữa buồn qu.............á !

Đúng là phải có niềm tin, vì không có nó, cuộc sống sẽ khủng hoảng lắm đó, mình trước đây đã chịu hậu quả của xì trét nặng lắm nha, rồi cuối cùng đâu cũng vào đó "sau cơn mưa trời lại sáng mà" cứ ôm vẻ mặt ủ rũ thì ai dám lại gần chứ.

Ngày hôm nay
    Quá khứ trôi qua chẳng bao giờ trở lại,
    Lỗi lầm lớn - nhỏ mắc phải cũng đã rồi.
    Muốn sửa sai, đừng thu mình trong nuối tiếc,
    Hãy hướng tới tương lai và sống cho hôm nay.
    Hôm nay có người yêu thương ở bên bạn,
    Tha thứ cho lỗi lầm chẳng dễ gì để quên.
    Vậy hãy hạnh phúc lên và cười thật vui vẻ,
    Cho cuộc đời bạn và người ấy mãi xanh tươi.
    Hôm nay có tia nắng sớm sưởi ấm bạn,
    Qua những ngày giá rét buốt thịt da.
    Vậy hãy quên đi những tháng ngày lạnh lẽo,
    Sống cho hôm nay thì mới có tương lai.

Hôm nay có nét rạng ngời trên khóe môi,
    Một tin vui, niềm hân hoan rồi cũng đến.
    Vậy hãy quên đi những buồn đau quá khứ,
    Đón nhận ngày hôm nay, một ngày của tương lai.
    Hôm nay có rất nhiều "ngày hôm qua",
    Những ngày bạn có thể kể và đếm được.
    Còn "ngày mai" của hôm nay hỡi bạn..!,
    Không có hôm nay, sao tới được "ngày mai"
    Hãy cùng nghĩ đến "ngày mai"
    Cùng sống trọn vẹn cho "ngày hôm nay"

một người bạn tặng thienlong
    Cuối cùng cũng hết một đêm ......!

quả thật mình đang bị tình trạng đó đây ! mình cảm thấy chán nản với việc học hành . mình tập hút thuốc , mình nghiện chơi game mình xa đoạ vào rất nhiều thứ ! giờ cảm thấy mình cần phải quay lại, nhưng cảm giác của mình đầutieen là ngại ! tại sao vậy ? ai có thể giúp mình ! hôm nay online mình vô tình đọc bài này đầu tiên và có một cảm giác rất kì lạ ! các bạn giúp mình vơiiiiiiiiiiiiiii kimminhtrung@gmail.com

trong cuộc sống ai mà ko có lúc gặp chuyện buồn nhưng đừng nên tập tành hút thuốc rồi bia rượu thà ko biết thì thôi biết riết ko thể dứt ra được , nhất là thuốc lá , mình hồi đó củng vậy mới đầu thuốc lá rồi ăn nhậu rồi hút hít sau đó chít rồi kết cục tàn đời , sai 1 ly là đi 1 dặm vì vậy làm gì hãy suy nghĩ xa 1 chút đừng để phải hối hận .
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

người vô hình nói đúng đó bạn lên dừng lại trước khi mọi thứ đi quá xa và kg kiểm soát được nữa đừng để đến lúc đó muốn làm 1 người bình thường khó lắm giờ bạn là 1 người bình thường thì đừng đánh mất bản thân mình rồi hối cũng kg kịp đâu kg phải cái gì mất cũng làm lại được đâu cái giá phải trả cho những việc làm thiếu suy nghĩ tiêu cực đắt lắm !

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Đừng đánh mất niềm tin

Trong cuộc sống, có nhiều điều làm cho trái tim bạn bị tổn thương. Hãy chữa lành vết thương bằng những “liều thuốc” sau đây.

1. Biết yêu thương chính mình: Hãy thư giãn để tinh thần được thoải mái; giảm stress và buồn phiền bằng cách ngủ thật nhiều, ăn thực phẩm tốt cho sức khỏe và tập thể dục thường xuyên.

2. Chia sẻ cảm xúc: Hãy đi tìm một người biết cảm thông để tâm sự. Hoặc làm những việc mà bạn ưa thích, chẳng hạn như đi picnic, xem phim, xem kịch...

3. Nhớ những việc tốt đã làm: Lúc buồn chán, người ta thường đổ lỗi cho mình về những gì đã xảy ra. Đừng làm như thế mà hãy nhắc nhở rằng mình cũng có những điểm tốt.

4. Bận rộn với công việc: Bạn hãy dọn dẹp, trang trí nhà cửa hoặc tìm một sở thích mới. Khi tập trung làm việc, bạn sẽ ít nghĩ tới những chuyện buồn phiền.

5. Thời gian giúp nỗi buồn nguôi ngoai: Để xoa dịu vết thương lòng đòi hỏi thời gian dài, có khi nhiều tuần hoặc thậm chí nhiều tháng trời.

Bạn hãy nở một nụ cười để xua đi hết những nỗi buồn phiền và bắt đầu lại mọi việc hoặc khắc phục lại những khuyết điểm, thông cảm với mọi người xung quanh. Mọi sự có thể bắt đầu, không bao giờ là muộn cả.

Tặng trần viêt anh

Là con trai k bao jo biết khóc
    Nước mắt này là nước mắt mưa

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Thôi đã là đàn ông sống ở trên đời
    Đành mạnh mẽ như những lời em nói
    Dẫu đêm ngủ khóc ướt đầm cả gối
    Sáng lại phải cười như kẻ mạnh, em ơi...

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast