Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: Tôi đả lở

làm sao để nhanh chóng quên đi ma túy
    vì đua đòi tôi đả lở vướng phải căn bệnh nầy hiện nay tôi rất tuyệt vọng . Tôi đả tự cai nghiện rất nhiều lần rồi nhưng sau mổi lần cai tôi điều bị tái nghiện lại
    Bây giờ tôi chẳng biết phải làm sao nữa , bạn bè thì bỏ tôi xung quanh tôi chỉ còn lại những nổi cô đơn và tuyệt vọng
    với tôi bây giờ chắc có lẻ là cái chết sẽ dể dành hơn đối với tôi
    Tôi đả sử dụng ma túy hơn 6 năm nay có lẻ với thời gian ấy thì tôi chẳng bao giờ có thể cai được
    Tôi viết ra bài nầy không phải tôi muốn tìm lòng thương hại nơi các bạn nhưng nếu như ai là người đả đi trước tôi và đả thành công trong việc cai nghiện ma túy thì làm ơn cho tôi xin 1 lời khuyên chân thành
    Hảy quyết định điều bạn cho là đúng trước khi đả muộn

[b]Chào bạn, trước kia tôi cũng đã là một người nghiện ma tuý, 6 năm trời tôi đã sống trong vũng bùn của xã hội. từ một sinh viên của đại học luật tôi đã trở thành một tên tội phạm chỉ vì ma tuý. Cũng vì nó tôi đã mất đi tất cả gia đình, bạn bè, người yêu... và cái đau đớn nhất là tôi đã tự đánh mất đi tuổi trẻ của mình...hiện tại tôi đã cai được 3 năm và đang làm việc tại dự án tham vấn HIV tự nguyện miễn phí dấu tên.
    Nhưng mỗi lần nhìn lại quá khứ toi cảm thấy rùng mình sợ hãi, tôi biết cảm giác của bạn bây giờ và tôi cũng hiểu bạn đang muốn gì. Hãy cố lên, hãy tìm đến với bạn bè, đó chính là nguồn động viên giúp đỡ bạn.
    Hãy liên lạc với tôi nếu cần sự giúp đỡ.
    Nguyễn Quang Trung:
    ĐT: 0913714688
    :lay:

Chào bạn! Thời gian 6 năm nghiện là một khoảng thời gian khá dài và thật khó khăn với bạn. Ý chí quyết tâm là điều kiện tiên quyết trong việc cai nghiện. Sẽ có lúc bạn nản vì nhiều yếu tố tác động. Nhưgn cũng có người nghiện lâu hơn bạn đấy(lên tới mười mấy năm), nhưng họ vẫn cai nghiện thành công, vậy vì cớ gì bạn ko thể làm được.
    Bạn có thể liên lạc với admin, anh Trung hoặc anh Dũng Chi để được tư vấn cai nghiện trực tiếp! Bạn liên lạc qua đường dây nóng của web!
    Chúc bạn có thêm nghị lực và niềm tin trong cuộc sống. Cố gắng lên nhé!!!

Làm sao để quên ma túy?! Bạn phải có niền tin vào cuộc sống, một niềm tin chính mình, một niềm tin vào nghị lực của mình cộng với sự tư vấn của những người như bạn, nhưng họ đã thành công , đã chiến thắng bản thân mình , cai nghiện thành công.
    Hãy tham gia DD này! Bạn sẽ có thêm nghị lực !!!
    Cũng chẳng ai thương hại mấy người nghiện đâu!

uhm....tôi ko phải là người đã từng nghiện ma túy , cũng ít được tiếp xúc với người nghiện ma túy . tôi ko hiểu cảm giác hiện tại của bạn là gì , nhưng tôi mong sẽ góp 1 phần nào đó giúp bạn . cuộc sống luôn đầy biến động , và con người phải chịu ảnh hưởng của nhưng biến động đó . đôi khi , con người ta dễ đánh mất chính mình và sa ngã vao con đường đen tối. nhưng , mọi chuyện điều có cái " về sau " của nó . cuộc đời của bạn tuy lầm lỡ nhưng tương lai sau này , biết đâu bạn sẽ ko còn đi trên con đường lầm lỡ đó nữa , cuộc đời của bạn sẽ mở ra 1 trang mới . đừng nối tiếc quá khứ nữa , mà hãy nhìn thẳng vao tương lai . ko có gì là quá muộn nếu con người biết nhận ra lỗi lầm và sữa chữa nó .
    chúc bạn thành công !
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

các bạn ạ ! gia đình tôi hiện củng đang động viên và giúp đở tôi cai nghiện tại nhà nhưng tôi không biết mình có làm được hay không vì hể mổi lần tôi bước ra khỏi nhà là tôi lại tìm tới ma túy .
    tôi viết bài nầy với các bạn không biết là tôi có làm được hay không , nhưng bắt đầu từ đêm nay tôi sẽ nhờ gia đình tôi nhốt tôi lại và mời bác sĩ về cai nghiện tại nhà .
    tôi rất cảm ơn những lời động viên của các bạn , tôi sẽ cố gắng không để những lời của các bạn trở thành vô nghĩa
    nếu như từ đêm nay cho tới 20-3 mà tôi hoàn toàn khỏe mạnh thì 21-3 nầy tôi sẽ cùng các bạn tham gia giao lưu cùng http://maikhongphai.org
    hôm đó tôi sẽ đi cùng các bạn trong BQT của MKP có thể là các bạn sẽ không nhận ra tôi nhưng tôi rất vui khi được nhình thấy các bạn
    Hảy quyết định điều bạn cho là đúng trước khi đả muộn

Hi Tôi Tuyệt Vọng !
    Mình biết cai nghiện là cả một quá trình đấu tranh giành sự sống giữa bản thân và cái chết trắng. Mình thật sự mong rằng những nổ lực của gia đình bạn cũng như của bạn sẽ chiến thắng. Văn phong mình không hoa mỹ, cũng như không được trau chuốt nhưng chắc chắn đó là lời chúc rất chân thành của mình. Good luck.
    Suy cho cùng, ngày mai lại là một ngày mới.

Tôi Tuyệt Vọng à! Bạn không được tuyệt vọng đâu đấy. Còn 1% hy vọng thì vẫn cứ là hy vọng cơ mà. Nếu bạn thấy khó khăn khi cai nghiện tại nhà thì bạn nên tìm một trung tâm cai nghiện tập trung đi (Bạn có thể tìm dễ dàng trên web này). Ở Tp.HCM thì thời gian có thể lên đến 3 năm hoặc hơn đấy. Đấy là khoản thời gian dài đủ để bạn quên đi cái chết trắng nếu bạn thật sự có quyết tâm.
    Thân! Chúc bạn thành công!

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

toiloi
    Guest
    chào bạn, truớc tiên mình xin chia sẽ với bạn và lấy tư cách là một người nghiện và đã cai dược xin phép được nói cùng bạn câu này : công cuộc cai nghiện có thành công hây khong phụ thuộc rất nhiều vào một yếu tố dó là nghị lực dù môi trường cai nghiện có tốt dến bao nhiêu mà bạn không có nghị lực thì cùng hỏng thôi bạn à. hãy vững tin để vượt qua thử thách bạn nha, nếu bạn cần thông tin hoặc những phương pháp cai nghiện tại nhà thì hãy lien lạc với tui nha: YIM: noi_dau_con_mai82 (tất nhien7 cũng chỉ là kinh nghiện của bản thân tui thoi) bye

bạn ơi, cố gắng lên bạn nhé.Mọi nỗ lực của bạn sẽ đem đến cho bạn cuộc sống vui vẻ sau này đó, bạn hãy nghĩ rằng bên cạnh bạn có rất nhiều người đang ủng hộ bạn, mong chờ bạn bỏ cái chết trắng để có thể trở về với cuộc sống bình thường! Hi vọng khi đi họp room chúng ta sẽ that vui vẻ hén.

Page 1 of 2 12 LastLast