Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: Tôi phải làm gì đây ???

Không biết nữa, có lẽ bạn sẽ chẳng làm được gì nếu cứ như vậy... hãy đến các phòng tư vấn vê HIV/AIDS bạn sẽ được giúp đỡ :down:

Xin cám ơn tất cả các bạn.bây giờ tôi phải cho đựơc lỗ hổng kiến thức của tôi.Còn mấy tháng nữa là bứơc đến ngưỡng cửa của cuộc đời rồi.Thời gian trôi qua nhanh quá.Tôi biết là phải tận dụng hết thời gian hiện có của mình cho việc học,nhưng tôi chưa làm đựơc,vì tôi thiếu quyết tâm.Nhiều lúc tôi nghĩ căn bệnh(nếu có) của tôi chẳng là gì cả,cái chính là tôi phải biết sống sao cho tốt(điều này giải thích vì sao tôi hay giúp đỡ mọi ngừơi) dù có bệnh hay không.Điều khó nhất của tôi bây giờ là tôi chưa thể vuợt qua đựơc bản thân mình.
    Tôi đã nhiều lần suy nghĩ như vậy đó các bạn,nhưng rồi chuyện gia đình,bạn bè lại làm tôi nhụt chí.Khó cho tôi quá.
    Một mặt tôi "xa lánh" mọi ngừơi,một mặt tôi lại hay giúp đỡ ngừơi khác,con ngừơi tôi khó hiểu quá phải ko?Tôi đang có 1 số dự định sắp tới,sau khi thi ĐH xong.
    1.Nếu tôi vuợt qua đựơc con dốc của nỗi đau thì các dự định sẽ thành hiện thực (họp offline...)và tôi sẽ sống "thoải mái" hơn,"vui vẻ" hơn.
    2.Nếu tôi ko vào đựơc trừơng nào thì chắc "đời tôi sẽ khổ thôi".VD như đi "lính" chẳng hạn,rùi hết nghĩa vụ chẳng có việc gì làm....
    Tôi cần 1,2 ngày để bình tâm trở lại.Xác định rõ hứơng đi trứơc mắt là thi ĐH>Tuy nhiên mỗi lần suy nghĩ nhiều quá thì tôi hay bị "nhức đầu" (chắc bị stress)...
    Xin cảm ơn các bạn 1 lần nữa............
    (Nếu có dịp thì các bạn sẽ biết tôi là ai (trong tương lai)...
    http://traitimdongcam.t35.com <= Nhật Ký Online của tôi

sao là sao ?&#33;
    đọc bài này của bạn tôi thấy bạn đã có tinh thần sống rồi đó , cứ như là ...chưa từng trãi qua "chuyện buồn muốn chết " kia ^.^ . cố gắng lên &#33;
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text &#33; ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết &#33; Bạn muốn biết vì sao ?&#33; hãy vào www.vuonthienthan.net

Tôi nghĩ hiện tại điều cần làm là bạn tập trung vào việc học đã vì đó mới chính là điều quyết định tương lai của bạn. Chỉ còn vài tháng nữa là bạn sẽ tốt nghiệp ra trường. Hãy để chuyện bạn nghi nhiễm HIV qua một bên và cố gắng sống thoải mái và làm những điều mà bạn cho là tốt.

Khi bạn đã tốt nghiệp ra trường và thi xong Đại học. Nếu bạn ở TPHCM bạn có thể đến số 53 Vũ Tùng, Quận Bình Thạnh để được tư vấn (mọi thông tin cá nhân của bạn đều được giữ kín hoàn toàn).

hảy cố gắng lên bạn ơi &#33; làm người ai mà chẳng có lầm lổi . nhưng có lẻ lầm lổi nầy thật sự quá lớn phải không , mình củng như bạn đó mình chẳng biết là mình có bị nhiểm hay không nữa vì mình chẳng có can đảm mà đi xét nghiệm , nếu như mình mà như bạn chắc có lẻ mình chẳng có thể đủ can đảm mà ngồi viết ra những dòng như bạn
    bản thân mình là 1 con người rất yếu ớt , mình luôn mặc cảm với mọi thứ xung quanh mình . bạn ơi&#33; bạn hảy can đảm lên bạn nhé , mình chẳng biết phải nói sao cho đúng , mình củng là 1 con nghiện nhưng củng nhờ sự động viên của các bạn trong http://hoisinh.vnn.vn/niemtin mà mình đả có đủ nghị lực để rời xa ma túy
    bạn hảy cố gắng có thật nhiều niềm tin vào mọi người xung quanh bạn , vì mình tin rằng niềm tin sẽ giúp bạn vượt qua tất cả
    chúc bạn luôn may mắn
    Hảy quyết định điều bạn cho là đúng trước khi đả muộn

milumino
    Guest
    dung buon nua ban oi se co hai cho c the minh do,hay song vui tuoi ,sinh hoat va an uong mot cach hop ly ,cu lam nhung cong viec minh yeu thich,minh se het minh vao cong viec do se khong con buon phien dau ban

song va hy vong

tôi hiểu một chút về bạn , tôi biết khi buồn người ta không thể làm gì được nhưng tôi nghĩ bạn có thể làm được những gì mà bạn mong muốn .Chỉ khi nào bạn dừng lại thì mọi chuyện mới kết thúc . khi nào bạn còn muốn cố gắng để làm được cái mình mong muốn thì mọi điều là có thể
    Hơn ai hết những người thân yêu của bạn đang đợi những điều tốt đẹp ở bạn bạn phải sống không chỉ cho mình mà còn cho người khác nữa , đó là những người luôn yêu mến bạn
    Chúc bạn tìm thấy những gì mà bạn cần tìm
    <marquee behavior='alternate'>Năm tháng rộng dài hoa đua nở
    Người tan hợp mãi chẳng thành đôi</marquee>

lâu rồi tôi không vào forum,các bạn vẫn khoẻ chứ ?
    cũng vài lần tôi có chat với anh Khoa,
    cảm ơn mọi người,tôi sẽ suy nghĩ,
    năm vừa rồi tôi đãthi rớt ĐH,buồn,rồi chuyện gia đình của tôi....
    buồn.,....(xin lỗi mọi người )
    http://traitimdongcam.t35.com <= Nhật Ký Online của tôi

milumino
    Guest
    visaobuon có thi rớt đại học cũng không sao đâu ,bạn có thể đăng kí học những lớp học ngắn hạn mà khi ra trường cũng có việc làm lương cao như ai vậy đó,bạn cũng có thể đi học thêm ngoại ngữ gì đó,theo mình thấy đó là con đường ngắn nhất để có việc làm đó,cố lên nha cuộc sống tươi đẹp đang đợi bạn phía trước đó

Ban ah minh cung da tung truot dai hoc va cung da co rat nhieu nhung chuyen buon .Nhung dieu do dau co sao dau.Minh da co gang vut quava moi chuyen da qua.Minh gio ko duoc hoc dai hoc ,nhung minh hoc trung cap .Dieu do dau co sao dau.Chu yeu la ban than minh thoi.Chi can minh co gang thi moi chuyen se qua thoi ma.Ban hay go gang len nhe.
    NGƯỜI ĐÂU GẶP GỠ LÀM CHI
    TRĂM NĂM BIẾT CÓ DUYÊN GÌ HAY KHÔNG?

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast