Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: người thân bạn có sử dụng ma túy không?

gia đình bạn đang nghi ngờ 01 trong nhữnh thành viên trong gia đình bạn đã nghiện ma túy,và không biết làm thế nào để chứng minh điều đó là sự thật ,uh dễ thui mà trước tiên phải quan sát sinh hoạt của họ ,bởi những người nghiện ma túy sinh hoạt rất thất thường như;ngủ ngày nhiều,thức đêm nhiều,xài tiền nhiều,đồ trang sức từ từ bay đi hết (tất nhiên là có lý do hợp lý như :mất,cho bạn mượn vv........)nhưng bạn nên quan sát mấy điều chủ yếu sau:

+người chơi ma túy thường thức rất khuya hoặc họ nằm lơ mơ(không ngủ đang say ma túy).rồi sau đó buổi sáng họ ngủ dậy rất muộn
    +ăn thì rất ít,uống thì rất nhiều (uống nước)thỉnh thỏang có thể bị mửalu1c đó họ đang say ma túy đó(dân trong nge62 kêu là phê hiii)có 01 số người khi chơi vào thèm ăn đồ ngọt,hoặc trái cây đã được làm lạnh trong tủ lạnh(có thể họ hít)
    +sức khỏe xa xút rõ rệt như hay cáu bẩn ,hay gắt dễ nổi nóngvvv,.....
    +khi đủ thuốc họ rất hứng phấn (vì sự kích thích của ma túy),có 01 số người rất chăm chỉ trong công việc gia đình (đủ thuốc )có những người chỉ muốn nằm hoặc ngồi
    +khuôn mặt họ:02 mắt có thể đỏ,tay hay gãi mặt(mới chơi)hoặc khụt khịt mũi.thiếu thuốc họ thừng hay ngáp chả nước mắt
    *đó chỉ là biể hiện của người chơi matuy1 còn muốn khẳng định 01 cách chắc chắn (vì họ rất hay cãi lúc nào cũng nói mình không nghiện,vậy bắt họ chứng minh đi,)bằng cách nào bây giờ??

+dùng test để thử có bán ở các tiệm thuốc tâyva2 có chỉ dẫn cụ thể(không biết giá)thử nước tiểu họ ,nên làm 01 cách bất ngờ bởi có 01 vài phương pháp khiến cho test không phát hiện được(amin đã lưu ý 01 số loại thuốc tây cũng làm cho có kết quả sai)
    +bạn hoặc gia đình bạn(nguời có quyền chút he)bắt họ ở trong nhà 01 vài ngày (chỉ có kết quả với những người nghiện nặng)và không dễ nhận ra khi họ mới sử dụng
    +thỉnh thỏang kiểm tra thân thể họ hợc đồ đạc họ coi có vết kim tiêm hoặc giấy bạc trong túi không(coi bộ cách này không khả quan)
    +cách này hiệu quả nhất:bắt người thân bạn tới các trung tâm cai nghiện ở đó họ có đủ đồ chơi để bắt người thân bạn phải công nhận(không biết có giám đi không chắc kiếm lý do từ chỗi quáheeee)

*trời! nhiêu đó đủ xài rùi nếu bạn nghi ngờ ai cứ thế mà làm nhé,như người iu gì đó,không phát hiện ra tui không lấy tiền.còn các bạn có cách gì khác không ?thêm vào thử coi.

<span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

chòi chẳng thíu gì hết, bái phục bái phục à phải nói thêm là khi phê thúôc wé vừa ói vừa xanh mặt thì họ thường viện có là trúng gió vì triệu chứng y chang chỉ có trúng gió kô có ngứa mũi còn họ thì gãi mũi liên tục
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

vậy sao nhưng còn nữa đó :nhưng người nghiện thì không thể uống rượu,bia,và còn rất làm biếng tắm hiiiiiiiiiiiii,vệ sinh cá nhân nói chung ý mà đúng không bạn
    </span>

o` đúng goì, nghiện thì kô nhậu mà nhậu thì .. cũng chưa chắc có nghiện kô? ngoài ra nhậu cũnglà 1 cách để cai ma tuý tuy hơi tiêu cực 1 chút

uh,vậy thì tui không cùng quan điểm với bạn rùi,vì theo thống kê của bộ y tế hơn 90% trừơng hợp tái nghiện lại là do rượu,(rượu làm con người mất tự chủ không làm chủ được bản thân,sẽ rất nguy hiểm nếu người cai matuy1 uống rượu)
    </span>

:clap:

trui sao anh co the noi nhu vay duoc , choi ma tuy van co the nhau duoc va an o sach se chu ko nhat thiet la phai so nuoc dung ko &#33; :baby:

cám ơn anh Bin đã up pic em lên dùm

aha, chơi ma túy nếu có đầy đủ thì người ta vẫn bình thường , có gì đâu, :godau:
    Nhớ Quá Khứ Giật Mình Tỉnh Giấc,
    Nghĩ Tương Lai Không Biết Ra Sao.

đúng vậy đó. ai nói nhậu là không chơi ma túy , mà chơi ma túy thì không nhậu. "sai lầm vẫn là anh", mickey có biết một người, người đó nghiện nhưng cũng nhậu vậy
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

chơi ma tuý theo maybe biết thì cũng bình thường như mọi người thôi vẫn có thể tắm rửa và nhậu bình thường.Ngày trườc khi mà chưa biết anh nghiện chỉ nghi thôi bố maybe bắt anh thử tắm ....nhưng ổng tắm ào ào thế mà nghiện thì cứ nghiện thôi,
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

Page 1 of 2 12 LastLast