Results 1 to 3 of 3

Thread: bạn đã nhiễm căn bệnh hiv/adis

căn bệnh thế kỷ hiv/adisnga2y nay luôn là mỗi lo sợ cho mọi người (người không hiểu)khi đã nhiễm bệnh họ hoàn toàn tuyệt vọng và nhiều khi còn không thể gượng dậy nổi ,họ triền miên sống trong buồn chán,mà không giám chia sẻ với ai điều này rất tệ hại ,bởi họ sẽ mắc phải căn bệnh trầm cảm"stress",họ không hiểu được rằng căn bệnh tương lai chưa hại được mình thì căn bệnh hiện tại"stress" đã đánh gục họ rồi.
    nếu tôi không nhầm tôi đã đọc trong diễn đàn này có anh nào đó sống trên chục năm nay rồi mà vẫn khỏe mạnh(chưa chuyển sang adis)và bài nào đó của amin cũng nói rằng có 01 chị ở thành phố bị từ những năm 90 mà bây giờ vẫn khỏe mạnh (không tin thì thử tìm đọc coi)vậy tính ra cũng 14 năm rùi,vậy tại sao bạn lại tuyệt vọng như vậy ?thử nghĩ coi nhé ,nếu bạn sống thêm được 14 năm nữa thì điều gì sẽ xảy ra ,khi mà trình độ khoa học kỹ thuật phát triển từng ngày một,vậy bệnh của bạn là, sao mà chết được mà hiv/adis(không gây chết người),bạn nên nghĩ rằng bệnh này chẳng qua chì là "gia vị của cuộc sống thôi" mà trong cuộc sống phải có vui,buồn,cay ,đắng mới có ý nghĩa chứ phải không?nhưng trước mắt bạn phải chấn tỉnh lại tinh thần ngay và cố găng giữ gìn sức khỏe nhằm không cho những bệnh cơ hội tấn công vào cơ thể bạn ,vậy thì cuộc sống của bạn phụ thuộc vào chính bạn rùi,có thể người ngoài nói hơi lớn tiếng 01 chút ,nhưng tui nghĩ vậy đó bạn ạ,và ngày mai tui cũng đi thử máu nếu bị có lẽ tui cũng phải cám ơn cuộc đời ,cám ơn vì đã cho tui nếm chải hết mùi vị trong cuộc sống ,như vậy còn điều gì hạnh phúc bằng (đừng nói tui xạo nhé thực đó)vậy bạn hãy cố gắng sống vui
    vẻ ,yêu đời và có niềm tin nhiều trong cuộc sốngba5n nhé ,và khi tuyệt vọng nhất xin hãy tìm tới tôi rất vui mừng và tự hào khi được làm quen với bạn(nhất là bạn gái nhé,nhưng bạn trai thì càng tốt heeeeeeeee)chào thân ái và chúc sức khỏe
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

nếu ai mà cũng nghĩ đơn giản và theo huớng tích cực như thế thì căn bệnh Aisd-HIv chẳng có gì là đáng sợ cả.

khi nói là thế nhưng nếu bạn là người nhiễm hiv thì tâm trạng bạn dù có kiên định đến đâu cũng chẳng thề nào đứng vững nổi nếu như những người xung quanh bạn nhìn bạn với ánh mắt ghê sợ và bản thân của bạn luôn lo sợ chính mình vì nếu 1 chút sơ sẩy bạn có thể lây bệnh cho bất kỳ một ai gần bạn.

Nói như thế không có nghĩa là mắc bệnh AISD là không có lối thoát, có hay không là do ý thức của mỗi con người, và ý thức nhận biết cảm thông chia sẻ của những người trong gia đình bạn.điều đó mối thật sự là quan trọng.
    Vì thế mà bây giờ mình đang chuẩn bị tinh thần để đi xét nghiệm xem mình có bị nhiễm HIV không? Nhưng trong thâm tâm vẫn cứ lo sợ là nêu mình bị thật thì tương lai sau này sẽ ra sao đây. Mình không thể vui vẻ đón nhận nó như bạn đuợc&#33;&#33;
    Con chim về đậu bên người,

Là Thiên sứ đó, là tôi cũng chừng&#33;

Vô tình em thả bâng khuâng

Tôi làm chim nhặt để phần mai sau.

Mai sau

Thiên sứ về trời

Còn tôi ở lại bên người tôi yêu.

Originally posted by lisaqn@Mar 14 2004, 12:05 AM
    khi nói là thế nhưng nếu bạn là người nhiễm hiv thì tâm trạng bạn dù có kiên định đến đâu cũng chẳng thề nào đứng vững nổi nếu như những người xung quanh bạn nhìn bạn với ánh mắt ghê sợ và bản thân của bạn luôn lo sợ chính mình vì nếu 1 chút sơ sẩy bạn có thể lây bệnh cho bất kỳ một ai gần bạn.
    oh,trước tiên tôi chúc bạn may mắn nhé,không bị dù sao cũng tốt hơn,đúng vậy chúng ta không thể đón nhận nó vui vẻ được ,nhưng rồi thời gian sẽ qua và tôi nghĩ dân dần họ(người nhiễm bệnh)sẽ bình tĩnh lại và nhìn nhận 01 cách thực tế hơn chứ không phải là sự thất vọng nhưng thời gian bao lâu họ mỡi bình tĩnh? được ,bài viết này nhăm mục đích giúp họ hiểu ra sự thật và càng nhanh hồi phục cú sốc mà họ đã gặp phải càng tốt(cho chính bản thân họ)còn bạn nói như trên là vô lý quá ,tôi hỏi bạn nhé .hiv/adis lây qua những con đường nào?01 chút sơ xẩy là sao?nói vậy hiv/adis dễ lây lắm hả?bạn tự tìm cho mình câu trả lời nhé &#33;còn những người như bạn nói họ không đáng để bạn quan tâm tại vì họ chẳng biết gì cả,còn những người hiểu thì không như vậy đâu ,bạn thấy không? trong diễn đàn này tất cả mọi người đều chia sẻ với nhau có phân biệt như bạn nói đâu.thử suy nghĩ lại coi đúng không?bài viết này còn thiếu sự nhìn nhận của mọi người đối với bệnh hiv/adis,và bạn đã thêm vào đó, cám ơn nhé
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>