Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: LỜI CHIA TAY NÀO AI NÓI RA

Lightbulb

Tháng 3 lại về rồi anh ạ! Mấy hôm nay không khí thành phố cứ như tâm trạng của người đang nhớ điều gì đó, nhớ quá mà không gặp nên sinh ra cáu gắt, nóng nảy. Uh! dường như thành phố nhớ những cơn mưa phải không anh? Những cơn mưa chưa về trên thành phố này, nhưng những tờ lịch của tháng 3 dần xuất hiện cũng đủ làm em nhớ lắm những ngày xưa, mà cũng không phải là xa lắm đâu anh nhỉ? chỉ mới 1 năm mà thôi. Ôi! một năm sao quá nhiều biến đổi, anh từ giã đời sinh viên bước vào lo toan cho cuộc sống, còn em cũng trở thành một cô giáo thay cho cô sinh viên nghịch ngợm hôm nào. Và chúng ta, đã bao lâu rồi nhỉ chẳng còn thói quen kể cho nhau nghe mọi chuyện buồn vui, hay đôi khi chỉ là nói về một ước mơ nào đó. Một năm với một mùa mưa và biết bao lần mưa đổ, vậy mà cái ước muốn cùng nhau đi dưới mưa chúng ta vẫn chưa một lần thực hiện. Em vẫn nhớ những lần nói chuyện, chúng mình luôn kể cho nhau nghe về những cơn mưa nơi mình đang sống, và chẳng bao giờ thiếu một điều ước: giá mà mình đang ở cùng một cơn mưa. Có đôi khi đang trong lớp học nhìn ra ngoài khung trời màn mưa đang phủ trắng xóa, em chợt bắt gặp trong mình đang nhớ đến anh nhiều lắm, lắm.
    Rồi mùa mưa cũng dần qua, chúng mình vẫn thế, vẫn xa nhau để nghĩ về nhau nhiều đến cháy lòng. Công việc của những ngày đầu chất chồng, em đắm mình trong công việc mà không biết rằng mình đang dần quên anh. Thành phố cũng ít dần những cơn mưa bất chợt để làm cho em nghĩ đến anh. Rồi một hôm em chợt nhận ra anh đã xa lắm trong suy nghĩ của mình. Chợt nhận ra có những cơn mưa, những bài hát không còn gợi nhớ đến anh, mới biết rằng mình xa nhau thật rồi anh ạ, anh cũng vậy phải không? Còn nhớ bài hát cuối cùng anh hát tặng em có đoạn: "lời chia tay câm nín trong mắt ai, lời chia tay nào ai nói đâu". Ừ, nào ai nói lời chia tay vậy mà mình cũng xa nhau mãi mãi.
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

hic hic ,bài viet đọc cảm động quá trời luôn,nhưng đây là vấn đề tâm hồn không giám bình luận,còn ở khía cạnh văn học thì bài viết này rất hay,lãng mạn,nói lên được những cung bậc đẹp của tình yêu,nói vui chút nhé :troài ôi đi giữa mưa vậy coi chừng bệnh a nha, lỡ có bệnh nhớ nấu cháo thịt bò ăn nhé giải cảm tốt lắm đó . heeeeeeeeeee
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

trơi` ơi&#33;&#33;&#33; coi ổng quẳng cáo món cháo của ổng ghê chưa kia`. Cảm ơn lơi` nhắc nhở của bạn lắm nhe, nhưng ma` coi kĩ lại mi`nh thấy ngươi` trong câu chuyện đó chưa đi dưới mưa lân` nao` hết ha`. hihihih

chet roi ban Quoctuan oi, quang cao sao ma hong dung doi tuong roi, nguoi ta chua di duoi mua ma ban da quang cao mon chao giai cam. tru` eo nguoi khac la co toi do nghen. a, ma tui nguong mo ban lam do nghen, nguoi vua nau an gioi, vua co tam hon cam nhan van chuong nua chu. :clap: :wine: <---- thuong cho nguoi gioi ne.
    Sóng bắt đầu từ gió
    Gió bắt đầu từ đâu?
    Em cũng không biết nữa
    Khi nào ta yêu nhau?
    Khi nào vậy cà? Không biết và không biết chừng nào mới biết?ai rảnh hôn? bảo cho tui với

haaaaaaaaaa làm tui tưởng tui post bài sai đọc lại muốn chết luôn nhưng đâ có từ nào đi dưới mưa đâu sao họ lạ nói vậy cà.troai,giỡn chơi chút xíu mà mấy you,ko đọc kỹ làm sao giám viết cảm nhận(tui co đinh chính nói chơi đó).thời buổi này là thời buổi makerting mà hee có quảng cáo chút đỉnh có sao đâu món ngon để mọi người cùng hưởng mà.

to cám ơn thuy_vt nhé:làm thằng đàn ông mà vậy thì yếu đuối lắm, tâm hồn lãng mạn quá cuộc đời sẽ khổ thui được cái gì.ko có chuyện đó đâu heeeee,
    </span>

[size=6]Đã có lần em nói với anh : em không yêu thành phố này, bởi em là người ghét sự ồn ào. Nhưng trong em vẫn có tình yêu thành phố này bởi những góc tĩnh đáng yêu của nó, là những con đường cây xanh rợp bóng, hay vàng hoa điệp nở , xao xác lá rơi.
    Mùa này em thích đi dưới con đường Tôn Đức Thắng, bởi nó đang khoác chiếc áo vàng rực của mùa thu. Mỗi ngày không biết có bao nhiêu lược người qua lại, nhưng em tự hỏi có mấy người cảm nhận được vẻ đẹp của nó? Thành phố không có mùa thu, nhưng đi trên đoạn đường đó mùa này em cảm nhận được mùa thu đang ngự trị giữa lòng thành phố. Những tán cây cao chuyển màu vàng rực, để rồi mỗi cơn gió qua những chiếc lá ấy lại bay bay xoay theo chiều gió. Nhìn lên ở đâu trên đoạn đường này em cũng thấy một màu vàng của lá, lá vàng trên cây, lá vàng mặt đất, lá vàng bay.
    Uh&#33; mùa này còn là mùa hoa điệp nở nữa đó anh. Vậy là thành phố lại có thêm những góc vàng đáng yêu. Năm phút chuyển tiết là 5 phút em mãi mê ngắm nhìn góc vàng ấy từ lan cang tầng hai, đẹp lạ lùng anh ạ.
    Những lúc chầm chậm chạy xe trên con đường mình yêu thích, hay khi ngắm nhìn những tàn cây vàng rực sắc hoa là những lúc em thấy lòng mình tĩnh lặng nhất, không lo âu, không căng thẳng. Những bộn bề của cuộc sống dường như không có chổ nơi đó phải không anh
    Không gian và thời gian có thể nào dừng lại? em muốn gửi cả mùa thu này đến cho ai.
    [/size]

ui quá ư là cảm động nhưng
    Những lúc chầm chậm chạy xe trên con đường mình yêu thích, hay khi ngắm nhìn những tàn cây vàng rực sắc hoa là những lúc em thấy lòng mình tĩnh lặng nhất, không lo âu, không căng thẳng
    chạy xe mà lo ngắm nhung thế coi chừng tại nạn đấy tithuti ơi&#33;&#33; :hub:
    Con chim về đậu bên người,

Là Thiên sứ đó, là tôi cũng chừng&#33;

Vô tình em thả bâng khuâng

Tôi làm chim nhặt để phần mai sau.

Mai sau

Thiên sứ về trời

Còn tôi ở lại bên người tôi yêu.

:treoco: chuyện này tui đọc xong muốn treo cổ tự tử cho rồi,rất là cảm động.hic hic hic
    [FONT=Arial][FONT=Arial][SIZE=7][COLOR=orange]
    [FONT=Optima]một phút sai lầm
    mười năm hối hận
    yêu thơ là kẻ đang sầu
    yêu nhạc là kẻ bắt đầu mộng mơ
    tôi yêu cả nhạc lẫn thơ
    vậy tôi là kẻ đang mơ đang sầu

Đã có lần em nói với anh la"Tình yêu này em chỉ dành cho anh mà thôi,không co ai ngoài anh hết và cả trái tim này của em cũng dành cho anh".Vậy thì tại sao bây giờ anh lại phụ mất mối tình này của em,để bây giờ em phải dau khổ và buon bã.Cuộc đời này và trái tim nà em chỉ có anh mà thôi không có anh ngoài ai cả vậy mà anh nỡ phụ mất mối tình em.Em bây giờ sống mà như chết mà thôi không còn gì cả vì cuộc đời của em đã mất anh rồi.Nếu như anh không còn yêu em nữa thi anh co thể nói lời chia tay với em được mà,chứ sao anh lại âm thầm bỏ em đi theo người khác.Thì thôi anh nhé&#33;Nếu như hai chúng ta không còn gì,nếu như kiếp này chúng ta không duyên không phận thi đành hẹn anh kiếp sau vây.Chúc cho anh vui vẻ và hạnh phúc trong tình yêu cung như trong cuộc song.Chúc những gì tốt đẹp nhất sẽ đên voi anh.Nho anh nhiều

to tranthi thuy:oh, chỗ này tui post nhầm rùi vậy trả lời tranthithuy luôn nhé :nói thiệt tui cũng chưa đủ trình độ để nhận xét những vần thơ hay của bạn nhưng tôi nghĩ rằng bạn đã làm thơ hay thì bạn cũng có thể viết văn hay ,điều đó là tất nhiên thui ,nhưng tui nghĩ nên làm với nhiều chủ đề thì hay hơn vơi một chủ đề rất dễ gha6y nhàm chán bạn có 02 bài thơ "nhớ "tui thích nhất nhưng rùi đọc tiếp mấy bài sau của bạn ,thì tui thấy bạn lấy nhiều ở những cuộc tình không thành làm nền tảng cho những sáng tác của bạn điều này ko nên chút nào . vì dễ gha6y cho người đọc sự chán nản tuy nhiên mấy bài thơ đó cũng rất hay ,hy vọng bạn sẽ có nhiều câu thơ hay vậy với nhiều chủ đề khác nhau nhé, tui mù chữ hoc hết lớp 01 cô giao die nói bậy bạn đừng giận nhe heeeeeeeeeee
    </span>

Page 1 of 3 123 LastLast