Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 28

Thread: LỜI CHIA TAY NÀO AI NÓI RA

oh tôi không nghĩ rằng trong đây nhiều cây bút xuất xắc vậy ,hay lắm các bạn thể hiện tâm hồn mình vào bài viết rất thành công,làm chúng ta khi đọc xong thấy buồn vô cùng có lẽ đây là cái hay của văn chưong mà ít người thể hiện được (ko nói các nhà văn nhé) các bạn là những cây viết không chuyên (có thể vậy) thể hiện được như vây thật tuyệt vời.

to tithuti: bài viết sau cũng hay nhưng tôi cảm thấy thiếu 01 cái gì đó có thể về cách nhìn nhận của bạn về cuộc đời,về cái đẹp nếu phối hợp được điều này nữa thì bài viết của bạn văn hay đệ nhất thiên hạ đó

to: tranthithuy tôi thấy bạn có một số bài thơ đọc nghe cũng hay lắm đặc biệt bài viết mới nhật đây nè(xin lỗi ko nhớ tên ), là đàn ông tui đọc còn cảm nhận được tình yêu của bạn vơi đối tượng

+nhưng nói thiệt nhé đọc mấy bài này buồn lắm heeeeeeeeee
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

Vậy theo bạn tranquoctuan là minh làm thơ về tinh yêu hay là lam văn nói về tình yêu mà toàn nói về sư chia tay không à thì cái nào hay hơn hả ban?Ma mà mình đa số là làm thơ thôi&#33;Hiiiiiiiiiiiiiiiii

Trời ơi&#33;&#33;&#33; Cảm nhận của tui sao thì tui viết vậy,mỗi người một cảm nhận khác nhau về cuộc đời vì vậy Tui không muốn trở thành nhà văn , tui chỉ muốn dùng văn để nói lên những gì mình cảm nhận, mình đang suy nghĩ thôi hà. Còn cách nhìn nhận về cuộc đời thì.... hihihi bạn hổng thấy là tui đã cảm nhận nó như thế nào sao? nó đẹp trong từng chi tiết nhỏ mà tui cảm nhận đó. Tui hổng dám làm văn hay đệ nhất thiên hạ đâu, bạn quá khen rồi đó.
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

Originally posted by tranquoctuan@Mar 28 2004, 12:25 AM

to: tranthithuy tôi thấy bạn có một số bài thơ đọc nghe cũng hay lắm đặc biệt bài viết mới nhật đây nè(xin lỗi ko nhớ tên ), là đàn ông tui đọc còn cảm nhận được tình yêu của bạn vơi đối tượng

+nhưng nói thiệt nhé đọc mấy bài này buồn lắm heeeeeeeeee
    to: tranquoctuan kheo lay long ban gai qua nha còn theo cảnm nhận của tuy thuy viết văn có vẻ hay hơn tuy thơ bạn cũng được nhưng văn tui thấy có cảm xúc hơn ,nhung mỗi người một cảm nhận ko biết sao,thơ của thùy có vẻ chán đời quá,bất mãn quá nên thay đổi chủ đề
    nếu ai hỏi tôi thích hoa gì tôi xẽ trả lời thích hoa hồng bởi nó vừa đẹp về hình thức , vừa thơm về bên trong , nếu ai hỏi tôi hoa gi bạn cảm thấy qúy nhất tôi trả lời hoa xương rồng bởi trong những hoàn cảng khó khăn hoa xương rồng cũng vươn lên và cho chúng ta 01 vẻ đẹp bình dị cho dù sống trong hoàn cảnh khó khăn.nếu ai hỏi tôi hoa gì bạn cảm thấy thương nhất tôi trả lời đó là hoa quỳnh rất đẹp và thơm nhưng đáng tiếc nở về đêm

To tranquoctuan:
    Mình biềt là làm cho môt chủ đề hoài như vây la sẽ gây nhàm chán,nhưng mà thật ra thì mình chỉ co môt chủ đề đó mà thôi.Dù van hay là thơ thì cũng vây ma thoi.Ban đã đọc cả văn và thơ của mình thì bạn biết rối đó chỉ có một chủ dề thôi phải không bạn?Vì mình đã đánh mất đi một mối tình,thât ra mà nói là không phải mình đánh mất mà người ta đã bỏ mình mà đi theo tình mới(không ai tự đánh mất mối tình của mình phai không hả bạn? Thì mình cũng vây thôi&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33

To hoahongtranghp:
    Vậy bạn nói là mình làm văn hơn lam thơ phải không?Và bạn còn nói là mình làm thơ bất mãn,vây thì bạn thấy bất mãn ở chỗ nào hả bạn?Vì mình thấy khi mình làm văn và làm thơ chỉ xoay quanh một chủ đề thôi mà đâu có gì thay đổi đâu mà bạn cho mình là làm thơ bất mãn hả bạn?
    Thật ra bạn nói là mình làm thơ hay là làm văn bất mã hả bạn?Neu như bạn nói là mình làm vă bất mãn hay là làm thơ bất mãn thì bạn phải nói lý do cho mình biết nhe&#33;Vì mình thấy khi mình làm văn và làm thơ chỉ xoay quanh một chủ đề thôi không thay đổi mà bạn

troai, đây là bài viết của tithuti mà các bạn tranh cãi hoài ,nếu thich tranh cãi về văn trương chúng ta post mục riêng nhé,bài viết người ta vô đây tranh cãi kỳ wa ,mất hết cái hay của bai nay rùi ,thui thui ngừng ở đây đi ,nếu có post chúng ta ko đi lac đề nữa nhe,tôn trọng tác giả xíu mà heeeeeeeeeeeeeee,còn các bạn tui thấy ai cũng có tâm hôn cảm nhận văn học mà ,chẳng wa mỗi người nhìn nhận 01 cách khác nhau thui,vì vậy chúng ta đã tranh cãi lạc đề rùi đó,ko phù hợp với bài viết này.

to tranthithuy:bạn muốn làm văn hay ,thơ hay thiết nghĩ cần nghe lời bình nhiều vào văn,thơ của mình mới giỏi được tui nghĩ bạn cũng biết điều này
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

To:tranquoctuan
    Mình hiểu bạn nói gì rồi.Nhưng đa số là mình chỉ thich lam tho thoi

Anh&#33;&#33;&#33;
    Cuối cùng thì những cơn mưa cũng đã về dịu dàng ve vuốt cơn nóng nảy của thành phố, dịu dàng gội rửa những tán lá xanh, mang về cho thành phố cái không khí trong lành, thoáng đãng. 2h đêm, không gian tưởng chừng như chỉ còn tiếng thở đều của những giấc ngủ say, cơn mưa chợt ùa về hối hả làm xao động cả bầu yên tĩnh. Em thích nằm yên nghe tiếng mưa rơi trên mái tôn nhà, để cảm nhận những âm thanh vừa đục vừa trong, vừa gần lại vừa xa. Buổi sáng thức giấc, em bật mình dậy, vói tay mở cánh cửa sổ, nhoài người ra hít đầy vào lồng ngực mình cái không khí lành lạnh của hơi nước, cái mùi nồng nồng của hơi đất, nhớ quá đi thôi giờ mới thấy. Mưa về, lác đác đâu đó trong thành phố này những đốm lữa đỏ của phượng đã dần thắp lên, quyển sách giáo khoa cũng dần đến những trang cuối cùng.... thế là mùa hè đã gần lắm phải không anh? Mùa hè vẫn thế, thành phố vẫn con đường PKK rợp những bóng me, lá me vẫn vương trên tóc ai khi gió nhẹ. Và em vẫn luôn là người thích chầm chậm đi trên con đường ấy những ngày mưa .... vẫn nhớ đến một người đã xa, xa lắm.......
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

Xin lỗi trước chị tithuti, nhưng mà thấy chị viết về mưa sao cũng muốn viết quá&#33; Dù rằng viết ở đây thì ko hợp lắm&#33;

Mày biết ko? Thế là sau bao ngày chờ đợi, mưa rồi đó , mưa nhẹ nhàng đến, rất bất ngờ&#33; Tao vẫn nhớ ngày ấy, mày đèo tao đi trong mưa,
    đường vắng, chẳng đứa nào chịu mặc áo mưa cả, phần vì mưa ko lớn lắm, phần vì thích&#33; Gió thổi lành lạnh, cầm cây kem trên tay mà tao run cầm cập... Nhớ mày quá&#33; Nhớ một chiều, ngồi trên mái nhà, mưa lớn lắm, có cảm giác như mình và đất trời đã hòa làm một, lại khóc, khóc cho một chuyện đã qua của một thời đã qua... Rồi nhìn cái bầu trời tuyệt đẹp sau cơn mưa, chợt nhớ rằng" sau cơn mưa trời lại sáng"... Tao nhớ mày đã từng bảo trời sau cơn mưa là lúc trời đẹp nhất đó sao? Phải, tất cả mọi chuyện rồi sẽ qua, tao sẽ cố gắng sống và tao luôn cảm ơn cuộc đời đã cho tao một người bạn tuyệt vời như mày&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast