Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: vẻ đẹp bên nggoài quan trọng vậy sao?

chẳng lẽ bề ngoài của 1 con người luôn được kẻ khác xem trọng hơn là vẻ đẹp tâm hồn à , 1 gương mặt đẹp trai(nữ giới cũng vậy) , giàu sang mà đầu óc trống rỗng thì có ích thật sao , phụ nữ(đàn ông) ngày nay cần những dạng đàn ông(phụ nữ) như thế à , ko phái huơ đũa cả nắm chứ hầu hết là vậy kia mà , chỉ cần được sung sướng , những phù phiếm xa hoa vốn ko thể tồn tại vĩnh jhằng , con người cũng vậy cũng có lúc
    sẽ già đi kia mà , giàu sang làm gì khi tương lai ko có gì , đẹp trai làm chi khi đầu óc trống rỗng , và đó ko phải là tình yêu mà chnẳg khác sự lợi dụng , mua bán , chẳng giống với họ , những cô nàng(chàng traai) khác lại đi tìm , tìm 1 tình yêu thật sự cho mình , dầu rằng bạn trai trước mắt họ có khó khăn , xấu trai(troai tui cũng dẹp trai vậy heeeeee) , nhưng cái họ muốn đã có thể có được , đó là sự hạnh phúc , những phụ nữ như thế mới là phụ nữ , họ biết chấp nhận hiện tại , để cùng người yêu hướng đến tương lai , và hơn hết họ biết cảm thông , biết chia xẻ tuy hiện tại người yêu họ trắng tay nhưng tương lai chưa thể nói trước điều gì , biết đâu cuộc sống thay đổi vì họ có được tri thức và nhất là hoàn cảnh sống cộng với tình yêu , chân tình của người yêu khiến họ cố gắng vươn lên vì mình và cũng vì người yêu , thế đấy vẻ ngoài của 1 người chẳng là gì so với nối tâm , nét đẹp tinh thần cả .

người ngoài cuộc nói gì: Tôi thấy con người luôn chọn cho họ những con đường sai lầm thôi và những gì họ chọn luôn đem lại cho họ những gì ngược lại
    Mọi người nghĩ sao????
    Yêu cái đẹp là một chuyện nhưng con người ta đâu phải là hàng hoá cuối cùng thì họ cũng nhận ra chân lý ấy mà thôi

+Ai chẳng yêu cái đẹp chứ .Nhất là cái đẹp ấy hoản hảo thì không ai chê được đúng không !
    Nhưng bề ngoài không được đẹp không có nghĩa là mình thua tất cả những kẻ có một bề ngoài lí tưởng .Cái nết vẫn đánh chết cái đẹp mà .Từ ngàn đời nay vẫn thế .Nhưng cái gì cũng cần có thời gian .Nhất là cái đẹp trong tâm hồn

+vẫn là câu nói này
    cái đẹp bên trong và bên ngoài là hai khía cạnh để đánh giá một con người và cũng tuỳ vàp sự đánh giá của từng đối tuợng
    có những người chỉ được mẽ ngoài thì cũng không ít người khen họ đẹp và ngược lại...nhưng vấn đề là cái nào sẽ tồn tại trong họ được lâu dài đây
    chắc chắn vẻ đẹp của một tâm hồn sẽ không bao giờ mất
    đi còn thứ vẻ đẹp hình thức thìn sớm hay muộn thời gian cũng cuớp đi mất ...vậy bây giờ biết cái nào là quan trọng rồi chứ
    +Nói thì nói vậy chứ tôi từng thấy một cơ số người chỉ được cái miệng mà chẳng có gì
    Nói làm gì mà nhiều chẳng qua chỉ là nói miệng thôi
    Cái cần là hãy để thực tế và hành động nói lên mọi chuyện

+đúng rồi....người con gái mà không có
    duyên thì hic..nói chung mất đi 50% sự cuốn hút đối với mọi người
    tôi nói thật chứ...tui sau này mà có tim ai á nếu không có
    má lúm đòng tiền thì nhất định phải lấy dìu cho có 2 cái lỗ
    ở má thì mói đucợ.....
    +Thế bạn chọn người yêu vì tiền hay vì tình cảm..
    Thôi thực sự thất vọng với những nhân vật nào yêu vì tiền, theo tôi nếu là tiền bạn có thể kiếm lúc nào cũng được ..nếu không coi trọng tình yêu thì bạn sẽ không bao giờ có được nó đâu

+còn tui theo tui nghĩ yêu hay không nên hỏi chính bản thân mình coon tim mình chứ ko vì mục đích gì cả trong tình yêu không có sự tính toán hay điều gì tương tự khác,vẻ đẹp bề ngoài chẳng đánh giá được gì cả nếu yêu vì vẻ đẹp bên ngoài bạn chỉ được cái trước mắt mà thôi bạn giám bảo đảm răng sau này thời gian qua đi khi một nửa của bạn đã già bạn có thay đổi không nếu không yêu vì vẻ đẹp bên trong
    chắc chắn bạn sẽ tìm người khác đẹp hơn bởi vậy vẻ đẹp bên ngoài là quan trọng,hay vẻ đẹ tâm hồn quan trọng ,tui nghĩ bây giờ bạn đã có câu trả lời.
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

hi` hi`! đọc tới đọc lui, rồi đọc xuôi đọc ngược vẫn chỉ thấy lí thuyết thôi hà. hey!!! chắc phải tập kiên nhẫn chờ bạn tìm ra được cách chứng minh cho chân lí này quá,hỗng biết mất bao nhiêu năm đây nữa ???
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

có thể sẽ mất cả đời đấy bạn ạ!

troai, vay sao be_bi,tui không nghĩ vây đâu tui nghĩ đây là chân lý như tithuti nói đó mà đã là chân lý thì không cần phải chứng minh đúng ko ?bởi chân lý luôn luôn đúng,nếu bạn cho nó là sai xin hãy chức minh ng*ược lại nhé
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

đúng vậy, cả một mớ lý thuyết suông mà ai cũng nói được, nhưng...chẳng mấy ai làm được (ít nhất là trong thời buổi bây giờ con người ta thực dụng nhiều quá). điều đó mãi mãi chỉ là lý tưởng thôi, còn có vươn tới được hay ko thì....thời nay thử hỏi làm gì còn cảnh "1 túp lều tranh 2 trái tim vàng" ?để rồi ...ngó nhau cho no à???
    thề không yêu để tiền ăn kẹo
    sống độc thân cho con trai nó thèm

Đó là một khát khao đẹp.
    Nhưng cũng chỉ là khát khao. Một người có thể làm được, nhiều người có thể làm được nhưng tất cả mọi người thì chắc chắn là một trăm hay một nghìn năm nữa vẫn không thể làm được.
    Bạn có thấy Phật giáo không. Có rất nhiều cao tăng; nhưng ngay cả lúc cực thịnh cũng không phải là tất cả.

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

tui cùng quan điểm với tranquoctuan nhe đúng vậy vẻ đẹp bên trong rất quan trọng,còn coi vẻ ngòai mà dánh giá thì ko nên chút nào , sai lầm đó thử tưởng tượng cô ta có vẻ đẹp rực rỡ mà tâm hồn rỗng tuếc thì sao waaaaaaaaa, ko tưởng tượng được.

đúng vậy, cả một mớ lý thuyết suông mà ai cũng nói được<===nếu cho là lý thuyết xuông phải chứng minh nhé, bạn chưa hiểu y nghĩa bài viết , đi62u mà bạn chứng minh bên dưới chỉ là 01 phần trong bài viết này thui

thời nay thử hỏi làm gì còn cảnh "1 túp lều tranh 2 trái tim vàng" ? <=====mới nghe tưởng có lý nhưng không phải đâu các bạn ạ, thử tưởng tượng các bạn có nhà lầu xe hơi đô chất từ tầng một lên tầng hai, ko có tình cảm bạn dung số tiền đó mua tình cảm ha?hay dùng số tiền đó để ăn chơi quên đi những hạnh phúc mà mình ko có như những người khác

để rồi ...ngó nhau cho no à???<====: neu ban va nguoi ban yeu cung co day du vat chat thi hai ban chi ngoi ngo nhau thoi sao? tat nhien du giau du ngheo deu phai lao dong de ma song chu? nhung duoc lao dong cung voi nguoi minh yeu that su thi tot hon(hay wa)

xin loi ban nhé đã mượn câu của bạn để phân tích thêm cho bài viết
    nếu ai hỏi tôi thích hoa gì tôi xẽ trả lời thích hoa hồng bởi nó vừa đẹp về hình thức , vừa thơm về bên trong , nếu ai hỏi tôi hoa gi bạn cảm thấy qúy nhất tôi trả lời hoa xương rồng bởi trong những hoàn cảng khó khăn hoa xương rồng cũng vươn lên và cho chúng ta 01 vẻ đẹp bình dị cho dù sống trong hoàn cảnh khó khăn.nếu ai hỏi tôi hoa gì bạn cảm thấy thương nhất tôi trả lời đó là hoa quỳnh rất đẹp và thơm nhưng đáng tiếc nở về đêm

Vẻ đẹp bên ngoài cũng quan trọng mà cũng ko, tùy thuộc vào mình thôi. Ko được cái này thì ta vun đắp cho cái khác !!!

Nếu chỉ chăm sóc cái đẹp bên ngoài mà bỏ bê cái cốt lõi thì cũng hổng thôi
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

five's Avatar

Originally posted by maybe@Apr 25 2004, 01:50 AM
    Nếu chỉ chăm sóc cái đẹp bên ngoài mà bỏ bê cái cốt lõi thì cũng hổng thôi
    Bạn nói đúng lắm cái đẹp của con người ko thể nào tả ở vẻ đẹp bên ngoài được
    Nhưng cũng có nhiều người cho rằng cái đẹp của mình là quan trọng nhất !!! Vậy thì có bạn nào có cách nghĩ gì về vấn đè này hả ??
    Còn theo mình thì nó chỉ chiếm vị trí trong mình thì chỉ có 1% thui àh
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

Page 1 of 2 12 LastLast