Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37

Thread: Mẹ yêu...

MẸ YÊU (31/05/1999)

Mẹ ơi, Đêm nay con giật mình và bổng sợ một ngày kia, Mẹ chết đi con mới gục đầu khóc lóc. Nước mắt chảy xuôi chứ đời nào trôi ngược. Như những giòng sông qua đi có trở lại bao giờ ? Tháng ngày nào với tiếng "ầu ơ" mẹ hát ru con những ngày bé bõng. Mười chín năm trôi con đã sống, bất hiếu - vô tình trước tuổi mẹ già nua. Đã biết bao lần mẹ đã thứ tha. Giang cách tay đón con trước những ngày tội lỗi. Tình mẫu tữ thiêng liêng khiến con từ bóng tối. Thức giận mình nghĩ trọn mẹ đêm nay.

Chốn đô thành mẹ có biết có hay ? Ở nơi đây, chiều nay - có một đoàn xe tang cất bước. Nhìn dòng người xuôi ngược. Con bỗng giật mình và sợ một ngày kia "...Một ngày nào mẹ sẽ chết đi. Sương lạnh rơi dưới bầu trời lộng gió, Cỗ quan tài mẹ nằm trong đó. Con gục đầu bên nấm mộ mẹ yêu."

Vẫn biết rằng ngày tháng trôi nhanh. Cái ngày kia và rồi sẽ đến. Mẹ hiền ơi, Mẹ hiền ơi yêu mến. Có hiểu được lòng con giây phút này đây.

Mười chín năm con làm thơ cho đời, cho gió, cho mây. Và không biết cho bao nhiêu người con gái. Duy chỉ có đêm nay, đêm đầu tiên con giật mình nghĩ lại. Làm thơ tặng mẹ mình. Dù - chỉ - một - lần thôi.

Trần Song Khoa
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Wink

may mà bài thơ .... dừng lại ở đây ,nếu không chắc tớ ... khóc vì thương mẹ mất
    bài thơ tuyệt thật đấy :wub:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Access_banned
    Guest
    anh bạn thân ghi lên làm tui xúc động làm seo đó ! hihihihi !

Mẹ ơi &#33; Con yêu mẹ lắm ....&#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

thật xúc động phải không mọi người,chúng ta hãy yêu thương mẹ cha và chăm sóc họ khi còn có thể,đừng để quá muộn rồi phải hối tiếc.huuuuuuuuuu...huuuuuuu

Wink

hãy nhớ ngày sinh nhật mẹ 8 - 3 và ngày sinh nhật bố 9 - 9 nhé mọi người ,đâý là ngày mà mọi người hãy cùng tổ chức sinh nhật cho tất cả các ông bố và bà mẹ trên khắp đất nước này .... và hãy dùng hai ngày đó để nhớ về công lao sinh dưỡng của cha mẹ .Cảm ơn cuộc đời đã ban cho hnkvmt một gia đình với sự bảo vệ che chở của bố và sự thương yêu chăm sóc của mẹ &#33;
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

hic.. bài thơ hay thiệt đó nghen! Anh Ban-Than phải nói là chịu khó sưu tâm ghê đi hà.. khâm phục khâm phục.. hehe..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Mẹ ơi ! Mẹ là ai và bây giờ mẹ ở đâu ?
    Hehe anh ban thân như dzâỵ phải hông ?
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Và ngày 11 tháng 5 là Lễ Mẹ, còn mâ'y tháng nữa là đến rồi!
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

Wink

Mẹ ơi &#33; Giờ đây con đang học xa nhà , xa gia đình ..con cảm thấy buồn và cô đơn wá .con nhớ nhà wá hu hu ..

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Page 1 of 4 123 ... LastLast