Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 37

Thread: Mẹ yêu...

bihanh20
    Guest
    mình thật là bất hiếu.
    "thiện nhân thiện báo
    ác nhân ác báo"

ah ah ah ! đọc bài thơ xong nhức đầu wa' .buồn wa' các bạn ơi!

bihanh20
    Guest

Wink

Người mẹ ! là người lúc nào cũng hết lòng yêu thương và chăm lo cho con cái.....và người mẹ là người luôn chịu nhiều đau khổ nhất khi con cái mình lầm lỡ .

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

BT à ! anh lam CNNN xúc động wá !MỘT bài viết thâtj là tuyệt vời!

langtubuon
    Guest
    :'c Toi da khoc khi doc dong tho ay.
    Nho nhung ngay duoc ben me than yeu
    Nho nhung luc me au o ru ngu
    Nho nhung ngay...ngay ay me dau yeu..
    Thuong me lam,me oi thuong me lam
    khong bao gio lam cho me buon dau
    Nho nhung luc con lam cho me kho
    Me an can,an ui vo ve con
    Me noi rang con mai la con me
    Me sang long tha thu het cho con
    Oi nuoc mat muon tuon ma chang duoc
    .................................................. .
    Yeu me lam,me hien oi.......nhieu lam :'i

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    mẹ ơi ! con đã có lỗi với mẹ nhiều nhiều lắm hãy tha thứ cho con nhưng sao mẹ mãi không hiểu con chứ..con buổn lắm mẹ ơi...
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Mẹ ơi, con biết mẹ đã làm cho con rất nhiều, lo cho con mọi thứ có thể. Mẹ đã hết sức rồi, từ khi bố ngã bệnh, mẹ phải quán xuyến hết thảy mọi việc... Con thương mẹ lắm nhưng con chẳng làm được gì để giúp mẹ cả, dù chỉ là những việc nhỏ nhoi trong gia đình.. Cả ước mơ con vẫn sẽ là đứa con ngoan, học tốt của mẹ con cũng ko làm được... Nhưng bây giờ con đã bất lực thật sự, con muốn làm mọi thứ, vì bố, vì mẹ và cả vì con nữa nhưng khả năng và sức lực con có giới hạn, con như muốn ngã quỵ trước cuộc sống này. Con vẫn chưa từ bỏ ước mơ của mình như con thấy nó xa vời qua&#39;, con ko biết mình biến nó được thành sự thật hay nó vẫn là những mộng tưởng trong con... Con ko biết tương lai mình sẽ đi về đâu nhưng con luôn muốn mình sẽ làm được điều gì đó cho bố mẹ .....

Mẹ ơi, con biết mẹ đã làm cho con rất nhiều, lo cho con mọi thứ có thể. Mẹ đã hết sức rồi, từ khi bố ngã bệnh, mẹ phải quán xuyến hết thảy mọi việc... Con thương mẹ lắm nhưng con chẳng làm được gì để giúp mẹ cả, dù chỉ là những việc nhỏ nhoi trong gia đình.. Cả ước mơ con vẫn sẽ là đứa con ngoan, học tốt của mẹ con cũng ko làm được... Nhưng bây giờ con đã bất lực thật sự, con muốn làm mọi thứ, vì bố, vì mẹ và cả vì con nữa nhưng khả năng và sức lực con có giới hạn, con như muốn ngã quỵ trước cuộc sống này. Con vẫn chưa từ bỏ ước mơ của mình như con thấy nó xa vời qua&#39;, con ko biết mình biến nó được thành sự thật hay nó vẫn là những mộng tưởng trong con... Con ko biết tương lai mình sẽ đi về đâu nhưng con luôn muốn mình sẽ làm được điều gì đó cho bố mẹ .....

Đọc bài này làm mình xấu hổ hết sức&#33; Có đôi lúc cha mẹ ko hiểu cho mình, dường như con càng lớn thì khoảng cách giữa con với cha mẹ càng xa&#33; Rồi đến một lúc nào đó, ngồi nhìn lại những gì đã qua mà lòng đau như cắt, có những chuyện con ko thể tha thứ cho mẹ nhưng con biết, dù thế nào, con vẫn luôn yêu mẹ&#33; Con muốn nói dù mẹ có thế nào thì con vẫn yêu mẹ, và con sẽ mãi nói với mẹ câu ấy dù có đôi lúc mẹ làm con buồn lắm&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Đọc bài này làm mình xấu hổ hết sức&#33; Có đôi lúc cha mẹ ko hiểu cho mình, dường như con càng lớn thì khoảng cách giữa con với cha mẹ càng xa&#33; Rồi đến một lúc nào đó, ngồi nhìn lại những gì đã qua mà lòng đau như cắt, có những chuyện con ko thể tha thứ cho mẹ nhưng con biết, dù thế nào, con vẫn luôn yêu mẹ&#33; Con muốn nói dù mẹ có thế nào thì con vẫn yêu mẹ, và con sẽ mãi nói với mẹ câu ấy dù có đôi lúc mẹ làm con buồn lắm&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast