Results 1 to 3 of 3

Thread: Mưa Sài Gòn....

Trời mùa này oi bức đến lạ..nhiều lúc anh nhớ đến những cơn mưa bên em đến lạ..giờ này BÌNH DƯƠNG có lẽ mưa đã rơi rồi phải không em, SAIGON thì vẫn mang cái màu vẻ u buồn trong mắt anh như thế..có lẽ không biết từ lúc nào, những điều thuộc về hạnh phúc đã mất đi trong anh...
    Hôm qua, là sinh nhật em rồi...không biết sau gần 2 năm ta xa nhau...em có còn nhớ đến những điều anh từng nói với em trong sinh nhật lần thứ 19 của em không nhỉ..những ngày tháng ấy thật hạnh phúc phải không em..àh mà hình như anh cũng chưa biết được diều đó đối với em có phải là hạnh phúc không...nhưng anh thì luôn cảm nhận được... vì đó có lẽ là lần đầu tiên anh biết yêu...cũng như đó là lần đầu tiên anh biết thoát ra khỏi cái vỏ bọc của mình ... Sinh nhật năm ấy..em thật dễ thương làm sao, anh thì chỉ là một thằng sinh viên nghèo xa nhà...quà tặng cho em không lấy gì gọi là giá trị..nhưng em vẫn vui vẽ nhận nó...và mỗi khi anh đến thăm em..thấy em vẫn giữ món quà ấy, anh hạnh phúc biết bao...
    Vậy mà đến sinh nhật, em lại mang thứ ấy đi trả lại cho anh, phải chăng đó chính là câu trả lời của em...câu trả lời cho một chuyện tình mà chỉ mình anh xây dựng nên cái lâu đài hạnh phúc cho riêng mình mà thôi phải không em?
    Đêm qua, lại là SINH NHẬT em...có biết là anh muốn gặp em..và thăm em lắm không...mà thôi, có lẽ bây giờ ngay cả cái tên anh em cũng không còn buồn nhớ nữa...thì cho dù anh có xuất hiện trước mắt anh..em cũng không buồn nói chuyện phải không...
    SINH NHẬT em, anh không tham dự..nhưng em hãy biết rằng anh luôn cầu chúc em những điều hạnh phúc nhất....thêm một tuổi mới, có lẽ em sẽ có nhiều điều để mà lo nghỉ phải không em... hãy luôn là một là người nhanh nhẹn. dễ thương...như hồi nào nhé em...và còn rất nhiều đièu chúc nữa anh muốn nói với em....nhưng tất cả anh chỉ muốn chúc em một điều thôi..chúc em hạnh phúc bên những điều em đã chọn lựa..
    SÀI GÒN hôm nay vẫn nóng lắm và mong đợi những cơn mưa..như ở BÌNH DƯƠNG lắm em àh.... thôi đêm cũng đã khuya, hãy ngủ thật ngoan với những giấc mộng màu hồng nhé em !

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Đã lâu lắm rồi anh không nhận đựơc tin em...không biết giờ này em làm gì và em đang ở đâu nhỉ...em có còn ở cái nơi kỷ niệm ngày xưa mà đôi ta vẫn có không ...hay là em đã thuộc về một vùng trời khác..nơi mà anh không thể nào với tới được...
    Thôi..phương trời nào đi nữa cũng được....cứ biết là anh đã và đang chúc em hạnh phúc là đựơc rồi nhé em ! Anh sắp về lại NT rồi...có lẽ điều này em không biết đâu nhỉ ..vì em đâu có còn lo lắng hay nghỉ cho anh nữa...... anh muốn dẫn em về NT lắm... anh muốn dẫn em đi qua bao nhiêu con đừơng mà anh vẫn đi..muốn cho em thấy được cái vẽ đẹp của nơi anh lớn lên lắm... và anh cũng muốn cùng em sống lại những tháng ngày hạnh phúc nữa !

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

17/4 sinh nhật anh. gởi đến anh lời chúc sinh nhật vui vẽ. mong anh luôn vui và thật hạnh phúc.nhớ anh nhiều nhưng anh ơi, mình đã xa nhau quá rồi phải không anh. em luôn chạy sau anh nhưng anh ơi, em mệt lắm rồi. thật sự rất mệt. và em đã đứng lại nhìn anh dần rời xa em.T ơi, mong sẽ có ngưòi sóng đôi bên anh trong cuộc đời.nhớ anh nhiều.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG