Xin chào, mình là thành viên mới tinh của trang Web, mình đang là sinh viên và cũng chưa hè làm quen với Matuy. Hơn ai hêt mình cảm nhận và hiêu những cái nhìn trách giân, sợ hãi, thâm chí khinh bỉ đối với những người trót lỡ là nô lẹ của nàng tiên này. Mình đã được đọc nhiều, nghe nhiều và xem nhiều nhưng bọ phim nói vè đê tài này, mình biết có rất nhiều lí do dẫn đến việc môi người tìm đến ma tuy, các nguyên nhân có thẻ khách quan hay chủ quan, tuy nhiên mình không đê câp đên nguyên nhân ví dụ bằng nguyên nhân nào thì những người nghiện cũng đa "sa bây" rồi. Mình nghĩ hơn ai hết, những người trong cuộc sẽ tham thía những cảm giác "sung sướng" rồi "dằn vặt" và cần rút như thé nào sau mỗi lúc đó. Chắc chắn trong só các bạn, sau những lúc "thăng hoa", các bạn khóc vì nghĩ vè tương lai của mình, khóc vì nhìn những người thân bó mẹ, anh chị em của mình. Mình cũng nghĩ, sau những lúc tỉnh táo đó, lòng quyết tâm của các bạn thât cao phải không, tuy nhiên, quyêt tâm phải đi liền với bản lĩnh sắt đa nữa, boưi nếu không có những điêu đó, các bạn rất khó, rât rât khó rời xa nó.

Mình xin rất chia sẻ với các bạn đa " dùưng matuy vài ngày rồi", có thê nói đấy là dấu hiệu đầu tốt đẹp cho một châng đường mới đang trước măt các bạn và trên con đường này còn rất nhiều thuử thách đòi hỏi các bạn phải tiếp tục có gắng, có gắng rất nhiều nuữa đê có thẻ vượt qua. Mình tin, hàng ngày hàng giò các bạn đêu nghe nói vê nhuưng hậu quả của việc dùng matuy, nhuư vậy, chúng ta đươc cha mẹ sinh ra va chúng ta có quyền được sống, được lao đông, chúng ta không cho phép ai cướp đi cuộc sống và tưong lai của chính mình, vây tại sao nàng tiên vô hình đó chúng ta lại không thẻ chiến thắng trong khi hiên hữu xung quanh chúng ta la gia đình, la bè bạn, là những thành viên của dien đàn này. Bao nhiêu con người như thé không lẽ không đủ sức đánh đuổi được kẻ thù vô hình kia???

Hãy có lên các bạn nhé, hãy nghĩ vê gia dình, nghĩ vè cha mẹ của mình đã mang nặng đẻ sinh ra chúng ta đê cho chúng ta được sống trong cuôc sông ngày hôm nay, có thẻ đối với một vài người nào đó, cha mẹ đã không thưc sự là nói chia sẻ và duựa dẫm của chúng ta như chúng ta mong muốn. Nhưng hay vì chính tương lai của mình mà can đảm đứng dậy bạn nhé, cuộc sống dù nhiều cạm bẫy, dù nhiều thách thuc và thủ đoạn nhưng không thiếu những tấm lòng hướng thiện, cảm thông mà ở đó các bạn có thê chia sẻ những băn khoăn trăn trở, họ cũng sẽ sẵn sàng sánh vai cùng các bạn trên bước đường khó khăn trước mắt. Tôi cũng chính là môt trong những con người đó, hãy đừng ngần ngại chia sẻ với tôi các bạn nhé.

Xin hay nho, hay bat dau bang chinh minh nhe, hay tranh xa ma tuy. Hay can dam len va hay luon nghi rang cuoc song con rat nhieu dieu tot dep ma chung ta co quyen duoc huong.

Xin chao va chuc cac ban thanh cong!

Rossignol