Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: Toi chang biet minh la ai nua

Xin chào, mình là thành viên mới tinh của trang Web, mình đang là sinh viên và cũng chưa hè làm quen với Matuy. Hơn ai hêt mình cảm nhận và hiêu những cái nhìn trách giân, sợ hãi, thâm chí khinh bỉ đối với những người trót lỡ là nô lẹ của nàng tiên này. Mình đã được đọc nhiều, nghe nhiều và xem nhiều nhưng bọ phim nói vè đê tài này, mình biết có rất nhiều lí do dẫn đến việc môi người tìm đến ma tuy, các nguyên nhân có thẻ khách quan hay chủ quan, tuy nhiên mình không đê câp đên nguyên nhân ví dụ bằng nguyên nhân nào thì những người nghiện cũng đa "sa bây" rồi. Mình nghĩ hơn ai hết, những người trong cuộc sẽ tham thía những cảm giác "sung sướng" rồi "dằn vặt" và cần rút như thé nào sau mỗi lúc đó. Chắc chắn trong só các bạn, sau những lúc "thăng hoa", các bạn khóc vì nghĩ vè tương lai của mình, khóc vì nhìn những người thân bó mẹ, anh chị em của mình. Mình cũng nghĩ, sau những lúc tỉnh táo đó, lòng quyết tâm của các bạn thât cao phải không, tuy nhiên, quyêt tâm phải đi liền với bản lĩnh sắt đa nữa, boưi nếu không có những điêu đó, các bạn rất khó, rât rât khó rời xa nó.

Mình xin rất chia sẻ với các bạn đa " dùưng matuy vài ngày rồi", có thê nói đấy là dấu hiệu đầu tốt đẹp cho một châng đường mới đang trước măt các bạn và trên con đường này còn rất nhiều thuử thách đòi hỏi các bạn phải tiếp tục có gắng, có gắng rất nhiều nuữa đê có thẻ vượt qua. Mình tin, hàng ngày hàng giò các bạn đêu nghe nói vê nhuưng hậu quả của việc dùng matuy, nhuư vậy, chúng ta đươc cha mẹ sinh ra va chúng ta có quyền được sống, được lao đông, chúng ta không cho phép ai cướp đi cuộc sống và tưong lai của chính mình, vây tại sao nàng tiên vô hình đó chúng ta lại không thẻ chiến thắng trong khi hiên hữu xung quanh chúng ta la gia đình, la bè bạn, là những thành viên của dien đàn này. Bao nhiêu con người như thé không lẽ không đủ sức đánh đuổi được kẻ thù vô hình kia???

Hãy có lên các bạn nhé, hãy nghĩ vê gia dình, nghĩ vè cha mẹ của mình đã mang nặng đẻ sinh ra chúng ta đê cho chúng ta được sống trong cuôc sông ngày hôm nay, có thẻ đối với một vài người nào đó, cha mẹ đã không thưc sự là nói chia sẻ và duựa dẫm của chúng ta như chúng ta mong muốn. Nhưng hay vì chính tương lai của mình mà can đảm đứng dậy bạn nhé, cuộc sống dù nhiều cạm bẫy, dù nhiều thách thuc và thủ đoạn nhưng không thiếu những tấm lòng hướng thiện, cảm thông mà ở đó các bạn có thê chia sẻ những băn khoăn trăn trở, họ cũng sẽ sẵn sàng sánh vai cùng các bạn trên bước đường khó khăn trước mắt. Tôi cũng chính là môt trong những con người đó, hãy đừng ngần ngại chia sẻ với tôi các bạn nhé.

Xin hay nho, hay bat dau bang chinh minh nhe, hay tranh xa ma tuy. Hay can dam len va hay luon nghi rang cuoc song con rat nhieu dieu tot dep ma chung ta co quyen duoc huong.

Xin chao va chuc cac ban thanh cong!

Rossignol

hãy mạnh mẽ bạn nhe! trên đời này mọi thứ điều làm mới có mà.hãy cố gắng vượt qua nhưng cám dỗ đó để triở về với live
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

Mình chỉ muốn nói với bạn một câu thôi : không ai có thẻ giúp mình tru bản thân mình . đúng không ?
    Vậy thì mọi ngày bạn hãy có gắng một chút , mạnh mẽ môt chút . Bạn bè tiếp thêm sức mạnh , còn mình sẽ là người quyết định .

Originally posted by phuongmedia@Apr 12 2004, 08:25 PM
    Tôi biết đến DD 1 cách tình cơ, tôi là kẻ hay lang thang trên mạng đẻ tìm tòi những gì mà mình còn thiếu hiểu biết và thât sư cảm thấy quá vui mừng khi biết đc ở ngoài Bắc chúng ta có 1 DD như thé này.Các bạn oi hãy cho tôi 1 loi khuyên vì hiên tại toi moi nghi dung MT dc co vai ngay thoi nhung trong dau thi dang dau tranh du doi lam-----Nen nghi han hay la lai QUAY LAI----------
    Hay giup toi voi cac ban nhe.
    Phuongmedia Than men!

Mình chẳng biết bạn là nam hay nữ nên đành xưng hô mình->bạn vây

Mình là thành viên mới, mình ko nghiên nên mình ko thẻ hình dung noi khi cơ thẻ thôi thúc đòi hỏi ma tuy! Nhưng mình nghĩ chắc chắn nó ko đơn giản như một người đi giữa sa mac ma không có nước đúng ko?? Vì nó có thẻ khiến người nghiên bất chấp tất cả !

Va minh thiet nghi gia nhu trong cai giay phut cat chap tat ca ay ho danh ra 1 giay thoi! 1 giay de nghi ve ME!

Nghi den con don cua ME khi sinh ra ho. Nghi den nhung vat va nhoc nhan cua ME khi nuoi ho khon lon! Nghi den nhung nep nhan dang ngay cang han sau tren net mat cua ME, thi minh tin rang ho se co du nghi luc va y tri de "Noi khong voi MA TUY"!!!

Minh hi vong ban se co duoc niem tin va y tri de vuot len, tranh xa 2 chu MA TUY do ra! KHi do ban lai co the co tat ca! minh va moi nguoi o day mong doi bai viet sau cua ban ,ban se noi rang:" :khoai: Hoan ho toi da bo duoc MA TUY roi!" :-b

Chỉ cần bạn còn sống thì không có gì là không thể!Cố lên bạn nhé.
    Last edited by ran123; 17-05-14 at 10:35 AM.

cảm ơn hanhoxinh đã tham gia rum vs chia sẻ tình cảm,cảm thông cho cho chúng tôi...đường về của chúng tôi còn gian nan lắm,đường về chúng tôi ngắn hơn nếu nhận đc sự chia sẻ,có cái nhìn thiện cảm của xh
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

h0ngan's Avatar

em giờ chẳng còn biết đường về của mình ở đâu nữa, cứ nghĩ dc 2 3 ngày là đâu lại vào đó..... nhiều khi muốn chửi "đệnh mệnh cái cuộc đời " nhưng em cũng biết làm sao bây giờ, em ko tìm tới nó thì nó lại kiếm đến em......
    Tìm đâu thêm 1 lối mù mịt trong màn đêm
    Thử thêm 1 lần là cuộc sống này lụi tàn thêm.....

biết ở đâu,nhưng còn lâu mới nói
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by h0ngan View Post
    em giờ chẳng còn biết đường về của mình ở đâu nữa, cứ nghĩ dc 2 3 ngày là đâu lại vào đó..... nhiều khi muốn chửi "đệnh mệnh cái cuộc đời " nhưng em cũng biết làm sao bây giờ, em ko tìm tới nó thì nó lại kiếm đến em......
    Ae mình ai cũng vậy mà ku, cố gắng và cố gắng được ngày nào hay ngày đó thôi. Cố gắng lên ku!

[Va minh thiet nghi gia nhu trong cai giay phut cat chap tat ca ay ho danh ra 1 giay thoi! 1 giay de nghi ve ME!

Nghi den con don cua ME khi sinh ra ho. Nghi den nhung vat va nhoc nhan cua ME khi nuoi ho khon lon! Nghi den nhung nep nhan dang ngay cang han sau tren net mat cua ME, thi minh tin rang ho se co du nghi luc va y tri de "Noi khong voi MA TUY"!!!

Minh hi vong ban se co duoc niem tin va y tri de vuot len, tranh xa 2 chu MA TUY do ra! KHi do ban lai co the co tat ca! minh va moi nguoi o day mong doi bai viet sau cua ban ,ban se noi rang:" :khoai: Hoan ho toi da bo duoc MA TUY roi!"]

Người nhà tôi cũng chia sẻ rằng: có một lần a đang lên cơn vật, thuốc đã pha sẵn rồi nhưng thấy MẸ khóc thế là a vứt hết vào bồn cầu xả nước luôn. Nhưng bạn có biết rằng kể từ ngày đó đã gần chục năm và a ta vẫn nghiện nặng, đến nỗi chính người mẹ cảm thấy run sợ mỗi khi anh ta về nhà? Vì thế các bạn ơi nếu chỉ mới thôi thì hãy LÀM MỌI CÁCH BẰNG MỌI GIÁ dừng lại đi, đừng bao giờ để lún sâu sẽ ko bao giờ quay lại được nữa. Lúc ấy chỉ có cái chết mới kết thúc đc thôi.

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast