Page 10 of 10 FirstFirst ... 8910
Results 91 to 96 of 96

Thread: Tình lỡ cách xa

Wink

Originally posted by nhocthuytien@Jan 30 2003, 10:51 AM
    Anh yêu, chúng ta xa nhau có lẽ đã quá lâu rồi phải không anh? Em chỉ nói vâỵ thôi chứ không có ý gì khi đưa ra câu hỏi âý đâu! Người ta vân~ thường nói Tình yêu qua thử thách, gian truân thì sẽ bền lâu và TY của chúng ta đến với nhau quá bình yên nên ta xa nhau lúc nào cả anh và em kô ai giải thích được.
    Kô biết anh có còn thói quen nghe nhạc những lúc buồn không? Hay anh thay đổi thì cả thói quen cũng đổi theo. Khi em nghe bài hát <span style=&#39;color:red&#39;>"Tình lỡ cách xa" của Mỹ Tâm hát, em đã khóc đó anh biết kô? Em khóc vì lời bài hát sao buồn quá và sao giống câu chuyện của chúng ta quá.
    Phải rồi, nhiều đêm em giât mình tỉnh giâc em đã tự hỏi tại sao anh xa em, tại sao anh ra đi khi mọi việc đang tiến triển và tại sao em để anh đi??Hàng loạt câu hỏi tại sao vang lên trong em, em kô thể trả lời được. Anh yêu đọc được những dòng này liệu anh trả lời cho em được kô?
    Trời đã mùa xuân, kô còn lá rơi như lời bài hát em đang nghe, nhưng trong lòng em nỗi nhớ mong anh đang dân` rơi nhẹ xuống, càng ngâm&#39; sâu càng thêm khắc khỏai."Người ra đi phút biệt ly rât buồn" câu hát này làm em bât khóc. Có ai dám nói phút chia tay sẽ vui? Ngay cả anh là người ra đi nhưng trong giây phút đó em kô hề thâý gương mặt anh xuât&#39; hiện nụ cười. Hay anh cười trong tim?
    "Giờ phút cuối ngồi đây, đường phố vắng mình em người quay lưng giấc mộng xưa úa tàn"anh có cảm giác như em không? Hạnh phúc không bao lâu thì khổ đau lại đến, mà sao đến nhanh thế làm em hụt hâ~ng và ngỡ ngàng biết bao.
    Em lao vào công việc như chỉ để tìm cách quên đi anh. Ngày và giờ đối với em chỉ có công việc mà thôi. Vâỵ mà... chỉ cân` một khoảnh khắc, một khoảnh khắc cho riêng em thôi là hình ảnh anh lại xuât hiện. Quả thât càng cố quên thì càng nhớ thêm. "Ngồi nơi đây mình em nhớ đến anh, bàn tay em ôm khát khao đợi chờ", thâm tâm em không hiểu mình đang muốn gì trong lúc này, muốn có anh hay muốn quên anh??
    Nhưng dù sao đi nữa em vân~ khẳng định được một điều: "Anh mãi trong trái tim Em", cũng như lời bài hát "người đã đến với em, thì mãi mãi có nhau dù cho bao tháng năm có trôi đi vào quên lãng. Tình lỡ đã cách xa thì mãi nhớ đến nhau bao câu hát chỉ yêu một người .. là anh thôi."... là anh thôi anh ơi&#33;
    Những gì em viết trên đây là dòng cãm xúc của em, chỉ riêng em thôi và chỉ dành cho anh thôi. Em biết chúng ta không thể trở lại vì chúng ta đã "cách xa" quá rồi. Đã quá trễ để bắt đâù lại từ đâù. Em tin rằng anh sẽ hạnh phúc bên người anh yêu. Em kô dám nói: "Hạnh phúc của anh cũng là hạnh phúc của em" bởi con gái vốn ích kỉ.. làm sao vui nổi khi người hạnh phúc kô phải là mình. Đúng không anh?
    Ngàn lời yêu thương gửi đến anh"Tình lỡ đã cách xa thì mãi nhớ đến nhau..bao câu hát chỉ yêu một người là anh thôi"..
    Gửi đến anh.</span>
    Nay xa rồi, ai còn nhớ, ai quên.. nhớ kỹ niệm ngày nao chung bước, nhớ con đừơng anh vẫn đưa rước em đến trường

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Anh RO nhà ta hát hay wé, em cẻm động bét rơi nước mét lun
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

BàI [b]tình lỡ cách xa này Nhocthuytien viết hay quá đi chứ phải không, các bạn hãy đọc kỹ và rồi sẽ thấy trong đó sẽ có một chút gì đó liên quan đến mình mà ...

Trung Huy
    Guest
    mình rất thông cảm với bạn ,bạn cũng đừng buồn vì trong tìng yêu luôn có những sóng gió ,bạn có thể vựơc qua được ko.(có những cuộc tình) mà cả đời ta ko thể nào quên được nhưng chúng ta vẫn phải sống vì cuộc đời còn nhiều thứ đang đợi ta .bạn cứ nhớ và hãy nghĩ rằng người âý ko có bạn là tổn thất của người âý.

Originally posted by Romeo@Apr 25 2003, 06:40 PM
    [b] BàI tình lỡ cách xa này Nhocthuytien viết hay quá đi chứ phải không, các bạn hãy đọc kỹ và rồi sẽ thấy trong đó sẽ có một chút gì đó liên quan đến mình mà ...
    Chòi anh RO lại liên tưởng đến mối tình của mình gòi, NTT ui lần sau poss bài thì đừng lèm anh RO cũm động nha, hổng chưng room này bị ngập nước mất
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

Kỷ niệm xưa em ơi nhớ chăng....bao lời yêu đã nói hôm nào , giờ mình anh trên con phố khuya ngắm bước chân người ta ...đừng có rơi nứơc mắt nha BAKON

Page 10 of 10 FirstFirst ... 8910