lấy tư cách là một member miền bắc tôi có vài lời muốn nói với toiloi, ongtroi, và các member ngoài bắc, các bạn ạ chúng ta đã xác định đây là công tác xã hội chúng ta cần gạt bỏ những điều không vừa ý để thành lập niemtin phía bắc, cần xác định rằng đây là công tác xã hội chứ không phải một công việc nào khác phục vụ cho cuộc sống, vì thế hơn lúc nào chúng ta lại cần dẹp mọi suy nghĩ cá nhân và dốc mọi khả năng của mình để hoàn thành một sân chơi cho các bạn trẻ MB, điều mà các bạn làm cho đời hôm nay chưa hẳn sẽ mang lại cho các bạn điều gì, nhưng chắc chắn nó sẽ cho bạn khẳng định được mình xứng đáng là một phần của xã hội, một phần rất tích cực, rất đẹp của xã hội. vậy tại sao? tai sao? hô hào hoài ko thay ai lien lạc với ongtroi, toiloi ===>mecnm, thotrang,honngocviendong,fc,lamlo các bạn đâu hết rồi hay mạnh dạn lên liên lạc gấp đi để chúng ta còn gặp gặp gỡ giao lưu. Mới đầu tôi chỉ có ý định giúp niem tin phía bắc được thành rồi tôi out, nhưng tôi cảm thấy các bạn dường như đã mất dần nhiệt tình lúc đầu, đến bây giờ ngoài việc thành lập được trụ sở ngoài bắc thử hỏi chúng ta đã tập họp được bao nhiêu thành viên để đưa sân chơi phía bắc vào hoạt động? trong khi hầu hết mọi cái cần thiết tôi đã chuẩn bị được rồi (giấy phép hoạt động của cục phòng chống tệ nạn xã hội và một số giấy tờ khác có liên quan đến hoạt động của group). Với lại theo tôi được biết quỹ hoạt động của chúng ta cũng đã có. các bạn thử nghĩ xem nếu những người nghiện, người bị nhiễm HIV kia là người thân của chúng ta thì sao? chúng ta sẽ làm gì? nhưng cho dù đó không phải là người thân của chúng ta thì chúng ta vẫn xót xa vì đó là nỗi đau chung của xã hội này, và đừng quên chúng ta cũng là một phần của xã hội đó. Vậy hãy cùng nhau các bạn nhé, chúng ta hãy tích cực hơn nữa để sân chơi này sớm vào hoạt động. riêng bản thân tôi, tôi không hứa chắc chắn tôi sẽ làm được gì, nhưng nhất định tôi sẽ làm mọi việc trong khả năng của mình. tôi tin rằng cùng nhau chúng ta sẽ làm được việc gì đó cho xã hội mà ta đang sống.