Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: xin hay nghĩ lại,tất cả vì cộng đồng

lấy tư cách là một member miền bắc tôi có vài lời muốn nói với toiloi, ongtroi, và các member ngoài bắc, các bạn ạ chúng ta đã xác định đây là công tác xã hội chúng ta cần gạt bỏ những điều không vừa ý để thành lập niemtin phía bắc, cần xác định rằng đây là công tác xã hội chứ không phải một công việc nào khác phục vụ cho cuộc sống, vì thế hơn lúc nào chúng ta lại cần dẹp mọi suy nghĩ cá nhân và dốc mọi khả năng của mình để hoàn thành một sân chơi cho các bạn trẻ MB, điều mà các bạn làm cho đời hôm nay chưa hẳn sẽ mang lại cho các bạn điều gì, nhưng chắc chắn nó sẽ cho bạn khẳng định được mình xứng đáng là một phần của xã hội, một phần rất tích cực, rất đẹp của xã hội. vậy tại sao? tai sao? hô hào hoài ko thay ai lien lạc với ongtroi, toiloi ===>mecnm, thotrang,honngocviendong,fc,lamlo các bạn đâu hết rồi hay mạnh dạn lên liên lạc gấp đi để chúng ta còn gặp gặp gỡ giao lưu. Mới đầu tôi chỉ có ý định giúp niem tin phía bắc được thành rồi tôi out, nhưng tôi cảm thấy các bạn dường như đã mất dần nhiệt tình lúc đầu, đến bây giờ ngoài việc thành lập được trụ sở ngoài bắc thử hỏi chúng ta đã tập họp được bao nhiêu thành viên để đưa sân chơi phía bắc vào hoạt động? trong khi hầu hết mọi cái cần thiết tôi đã chuẩn bị được rồi (giấy phép hoạt động của cục phòng chống tệ nạn xã hội và một số giấy tờ khác có liên quan đến hoạt động của group). Với lại theo tôi được biết quỹ hoạt động của chúng ta cũng đã có. các bạn thử nghĩ xem nếu những người nghiện, người bị nhiễm HIV kia là người thân của chúng ta thì sao? chúng ta sẽ làm gì? nhưng cho dù đó không phải là người thân của chúng ta thì chúng ta vẫn xót xa vì đó là nỗi đau chung của xã hội này, và đừng quên chúng ta cũng là một phần của xã hội đó. Vậy hãy cùng nhau các bạn nhé, chúng ta hãy tích cực hơn nữa để sân chơi này sớm vào hoạt động. riêng bản thân tôi, tôi không hứa chắc chắn tôi sẽ làm được gì, nhưng nhất định tôi sẽ làm mọi việc trong khả năng của mình. tôi tin rằng cùng nhau chúng ta sẽ làm được việc gì đó cho xã hội mà ta đang sống.
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

toi_loi
    Guest
    Sau khi đọc những dòng này của anh tranquoctuan minh đã tự kiểm điểm lại bản thân và nhận thấy rằng trong thời gian vừa qua mình cũng đã sao nhãng trong công việc này, vậy mình xin tự kiểm điểm và hứa là sẽ cố gắng hết sức vì mục dích trung của diễn đàn.
    Rất cám ơn sự nhắc nhở của anh tranquoctuan./

uh, biet nhan loi la tot roi hy vong mod se co gang hon nhieu de thanh lap mien bac vung manh==>tra tao cai nick hix hix
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

Toi rat muon gop duoc phan nao nho be vao cong tac nay nhung o HAI PHONG cua chung toi hoat dong web hoisinh con mong manh qua, toi hau nhu ko lien lac duoc voi ai o day . Mong BDH hay som ra quan o HAI PHONG va cac tinh khac de dong dao ban tre cung tham gia voi nha&#33;

Originally posted by tranquoctuan@Apr 18 2004, 11:27 PM
    lấy tư cách là một member miền bắc tôi có vài lời muốn nói với toiloi, ongtroi, và các member ngoài bắc, các bạn ạ chúng ta đã xác định đây là công tác xã hội chúng ta cần gạt bỏ những điều không vừa ý để thành lập niemtin phía bắc, cần xác định rằng đây là công tác xã hội chứ không phải một công việc nào khác phục vụ cho cuộc sống, vì thế hơn lúc nào chúng ta lại cần dẹp mọi suy nghĩ cá nhân và dốc mọi khả năng của mình để hoàn thành một sân chơi cho các bạn trẻ MB, điều mà các bạn làm cho đời hôm nay chưa hẳn sẽ mang lại cho các bạn điều gì, nhưng chắc chắn nó sẽ cho bạn khẳng định được mình xứng đáng là một phần của xã hội, một phần rất tích cực, rất đẹp của xã hội. vậy tại sao? tai sao? hô hào hoài ko thay ai lien lạc với ongtroi, toiloi ===>mecnm, thotrang,honngocviendong,fc,lamlo các bạn đâu hết rồi hay mạnh dạn lên liên lạc gấp đi để chúng ta còn gặp gặp gỡ giao lưu. Mới đầu tôi chỉ có ý định giúp niem tin phía bắc được thành rồi tôi out, nhưng tôi cảm thấy các bạn dường như đã mất dần nhiệt tình lúc đầu, đến bây giờ ngoài việc thành lập được trụ sở ngoài bắc thử hỏi chúng ta đã tập họp được bao nhiêu thành viên để đưa sân chơi phía bắc vào hoạt động? trong khi hầu hết mọi cái cần thiết tôi đã chuẩn bị được rồi (giấy phép hoạt động của cục phòng chống tệ nạn xã hội và một số giấy tờ khác có liên quan đến hoạt động của group). Với lại theo tôi được biết quỹ hoạt động của chúng ta cũng đã có. các bạn thử nghĩ xem nếu những người nghiện, người bị nhiễm HIV kia là người thân của chúng ta thì sao? chúng ta sẽ làm gì? nhưng cho dù đó không phải là người thân của chúng ta thì chúng ta vẫn xót xa vì đó là nỗi đau chung của xã hội này, và đừng quên chúng ta cũng là một phần của xã hội đó. Vậy hãy cùng nhau các bạn nhé, chúng ta hãy tích cực hơn nữa để sân chơi này sớm vào hoạt động. riêng bản thân tôi, tôi không hứa chắc chắn tôi sẽ làm được gì, nhưng nhất định tôi sẽ làm mọi việc trong khả năng của mình. tôi tin rằng cùng nhau chúng ta sẽ làm được việc gì đó cho xã hội mà ta đang sống.
    Anh Tranquoctuan&#33;
    Em nghi khi da tham gia vao day thi long nhiet tinh ai cung co&#33; Nhung co dieu em thiet nghi chua co nhung dieu de khich le long nhiet tinh do anh a&#33;

Neu co nhung cong viec cu the va nhung chuong trinh ve hoat dong cua nhom thi se khich le duoc moi nguoi&#33;

Y kien nho cua em do&#33; Nguoidegan

Xin hãy hoạt động thật mạnh mẽ và hăng say các bạn nhé &#33;
    There&#39;s the true that : we want to do so much for PHA but still can&#39;t reach our target. Can we change it if we try to do better?

nang som
    Guest

Smile

HI,NHÀ MÌNH.tớ là thanh vien moi,nen co nhièu bỡ ngỡ,mong cả nhà giup đỡ.:p.có thể tớ đang viêt bài koo đúng chủ đề,nhưng t đang rât muôn giúp anh ấy,anh trai tớ bi nghien 10 nam nay,vua ket thuc 2 nam di trai cai nghien về,quả thât hoà nhập cộng đống,rât khó khăn,dù gia đình rất cố gắng nhưng đang bế tắc,tớ muốn giúp anh tớ,nhưng 1 mình thật ko,hề dễ dàng,to dang rất muốn tìm 1 trung tâm hay 1 tổ chức cộng đồng,để tìm đc sự đồng cam,nhưng o chỗ tớ,công tac nà vãn chưa đc coi trong,
    cả nhà có thể đưa ra lời khuyen dể giup tó đc ko,
    THANKS,chuc mot ngay dep tuoi

"nhưng o chỗ tớ,công tac nà vãn chưa đc coi trong" ...
    E hèm, khu vực chưa coi trọng ..., vậy anh bạn ở đâu, đã có việc làm chưa, nếu chưa thì thử phụ mọi người làm việc trong nhà xem, cũng đỡ buồn lắm đấy, hòa nhập cộng đồng thì chắc phải từ từ thôi, anh bạn cai được là giỏi lắm rồi (^_^)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

đúng rồi đó, bạn phải nói rõ xem chính xác là anh bạn đang ở đâu, rồi mới tính tiếp được chứ:d
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by nang som View Post
    HI,NHÀ MÌNH.tớ là thanh vien moi,nen co nhièu bỡ ngỡ,mong cả nhà giup đỡ.:p.có thể tớ đang viêt bài koo đúng chủ đề,nhưng t đang rât muôn giúp anh ấy,anh trai tớ bi nghien 10 nam nay,vua ket thuc 2 nam di trai cai nghien về,quả thât hoà nhập cộng đống,rât khó khăn,dù gia đình rất cố gắng nhưng đang bế tắc,tớ muốn giúp anh tớ,nhưng 1 mình thật ko,hề dễ dàng,to dang rất muốn tìm 1 trung tâm hay 1 tổ chức cộng đồng,để tìm đc sự đồng cam,nhưng o chỗ tớ,công tac nà vãn chưa đc coi trong,
    cả nhà có thể đưa ra lời khuyen dể giup tó đc ko,
    THANKS,chuc mot ngay dep tuoi
    đây cũng là 1 cộng động mà bạn ở đây rất nhiều người cùng cảnh ngộ thông cảm và chia sẻ với anh bạn được nếu gia đình bạn chưa tìm được 1 công việc cho anh bạn thì tốt nhất lên hạn chế để anh bạn ra ngoài xã hội lúc này tâm lí của người đi cai về rất khác sau 2năm đi cai về gia đình thấy mọi thứ kg quen khác lạ hụt hẫng người ta thường nói ở đâu quen đó mà 2 năm cũng là 1 khoảng thời gian dài với xã hội chưa bắt kịp được với cuộc sống hiện tại nếu để anh bạn tự do muốn làm gì thì làm thì rất nguy hiểm gặp lại bạn bè cũ trước khi đi cai và thêm bạn mới trong trung tâm cai bạn cũng biết hâu quả là thế nào rồi đó @ chỉ có lao động mới kiến con người ta quên đi mọi thứ và cảm thấy mình có ich cho xã hội gia đình chỉ như vậy mới tạo cho anh bạn 1 tâm lý tích cực được !

Page 1 of 2 12 LastLast