Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: Tin vào cuộc sống

Cả một tuần tôi gặp và nghekhông biết bao nhiêu là chuyện buồn ,ai cũng thất vọng ,ai cũng chán nãn không còn niềm tin.Bản thân tôi một con người trong mắt mọi người xem như là lạc quan và vui vẻ thì hình như mọi thứ cũng mất qua từng ngày .một ngày trôi qua trong sự ngột ngạt đến khó thở tôi nhức đầu và rơi vào trạng thái vô thức .Lúc này anh ở đâu?Em mệt mỏi quá.Rồi chủ nhật họp nhóm gặp tụi nó vui vẻ ,nhưng rồi khi tàn cuộc tôi cùng cô bạn đi bơi thời tiết nóng quá .Tôi than buồn than chán....trong tôi cô bạn này không bao giờ biết buồn vì tôi luôn thấy cô ấy cười ,rồi tự nhiên tôi ngưng lại vì ...nước mắt ,cô ấy khóc ,tôi không hiểu tại sao .Nhìn tôi cô ấy bảo anh tao sắp chết ,tao ko biết làm gì?Anh ấy bị sao?
    Cô ấy ngưng lại bị bệnh ,bệnh ?tôi cũng hiểu ra cô ấy đang nói về cái gì?Rồi tôi ngồi nghe ,tiếp tục nghe.Cô ấy kể rất nhiều .Cô ấy đã đi làm và ngưng việc học vì gia đình bao nhiêu thứ phài lo toan cái tuồi 21 có chăng là đã lơn .Cô ấy ko giám yêu và thích ai hết vì nhiều thứ ,rồi tôi nhìn lại mình .Bây giờ tôi ko có gì hết mọi thư mất hết trong một tuần .phải chi tôi có thể nói với anh,Anh ngồi kế bên nhưng tôi thì ko thể nói gì .Thật khó chụi,tối nào cũng nghe nhỏ bạn khóc ,nó bị chồng bỏ
    tôi gần như mệt mỏi và kiệt sức ,ko thể khóc được .Tôi lại một mình ngồi nghe và nghỉ xem giúp gì cho nhỏ bạn ,cho mình .Không một lối thoát.giờ vể tôi sẽ ko ngủ được ,nhưng rồi tôi nhớ ra .Lần đi thăm anh tôi ,anh tôi bảo hãy tin vào cuộc sống và hãy cố sống cho tốt,vì thế tôi vẫn cứ tin là sẽ có một điều gì đó tốt đệp xảy ra với cô bạn tôi ,với mọi người và bản thân tôi .Mong mọi người hãy viết một câu hay một lời nào đó gửi đến cô ban tôi
    Thật lòng tao cũng ko biết nói gì hết ,nhưng tao tin cuộc sống sẽ gửi tới mày những thứ tôt đẹp hơn hãy cứ tin mày còn tao và tui nó,tất cả tụi tao sẽ luôn bên mày
    to lan :chuyện của mày rồi củng sẽ qua mạnh mẻ lên . :godau:
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

hix hix gảm động wa troai ,khóc ne
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

Cuộc sống như vốn dĩ của nó bao giờ cũng thật nhiều khó khăn chờ đợi mỗi chúng ta đối đầu và vượt qua. Có những cái ta có thể chia sẽ cùng ai đó, nhưng có những cái ta chỉ có thể giữ cho một mình ta mà thôi, và tất nhiên nổi đau đó càng lúc càng lớn trong ta. Tôi cũng có lúc trải qua tâm trạng của mà những người bạn của bạn đang gặp phải, cũng đã có lúc bật cười ngạo nghễ, nhưng trong lòng là cả một khối u uất trầm tư. Có những lúc tôi muốn hét thật to bằng tất cả khả năng của mình để bung ra những gì tôi đang chịu đựng. nhưng đó chỉ là những gì mình muốn mà thôi, còn từ muốn rồi đi đến thực hiện là cả một khoảng xa vời vợi. Tôi hiểu rằng có những cái chỉ một mình mình chịu là đủ, nói ra sẽ là đau khổ thêm cho người khác mà thôi. Bạn ơi, bạn có biết vì sao tôi vượt qua tất cả không? những lúc gặp khó khăn như thế tôi luôn nhủ thầm "MỌI VIỆC RỒI CŨNG QUA ĐI". Vâng, mọi việc đều cũng sẽ qua đi như cuộc sống chẳng bao giờ dừng lại, đừng dừng lại để thở than mà hảy dành thời gian ấy cho việc tìm cách vượt qua khó khăn mà mình gặp phải. Trong bất kì lúc nào bạn cũng hãy tìm cho mình một niềm vui nào đó trong cuộc sống, tôi tin chung quanh bạn có nhiều điều đáng yêu mà bạn chưa kịp khám phá ra đó thôi. Hãy thử : "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, niềm vui để sống ở trên đời" hihihi, bạn cũng chọn cho mình một niềm vui để sống chứ?
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

hix hix em gái thì đòi nghỉ chơi , lại còn bị bò nó đá, vô đọc mấy bài này càng sầu hơn hix hix khóc tiếp tập 02 nè
    </span>

umi cũng ko biết phải khuyên bạn sao , nhưng umi thật sự xúc động trước những lời tâm sự này của bạn . nhất là lúc mà cô bạn ấy đột nhiên khóc . có người đã từng nói với umi như thế này : những người cười nhiều là những người có tâm hồn đau khổ nhất , bởi nụ cười chính là nước mắt khô mà con người cố tình che dấu " .
    mọi người xung quanh hãy quan tâm giúp đỡ cô ấy vượt qua khó khăn này .
    vượt qua được cơn sốc tâm lý này , umi tin là cô ấy sẽ mạnh mẽ hơn và sống yêu đời hơn .
    every morning that I awake I look back to yesterday , and... I&#39;m OK

thật lòng maybe cảm ơn các bạn nhiều .
    totithuti:niềm vui cuộc sống có hay không cũng do mình phải không?thật lòng mà nói ai cũng muốn hạnh phúc đúng không?nhưng nhiều khi những gì mình muốn không thể theo ý mình được .Vậy theo tithuti niềm vui tỏng cuộc sống do đâu mà có?cám ơn bạn :blow:
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

niềm vui do đâu mà có ư , do chíng những suy nghĩ mình tạo nên ,do chính bản thân mình , mình phải thắng được chính bản thân mình , nếu không chúng ta sẽ tụt giốc như cái xe không thắng , cái gì cũng vậy trong cuộc sống đầy rẫy những khó khăn và thách thức nhiều khi không được như chúng ta mong muốn nếu không có cái nhìn đúng về cuộc đời , không biết tự tạo niềm vui cho bản thân ===>dẫ tới những hậu quả vô cùng tai hại thậm chí tiêu 01 đời người ==>không phải có rất nhiều bài học về điều này rồi sao????????????? :gun:
    </span>

Hạnh phúc ư? không khó tìm đâu bạn. Ví như đêm nay bạn được ngủ một giấc ngủ bình yên trong một ngôi nhà, hay hơn nữa bạn có mền có gối, đó chính là hạnh phúc. Buổi sớm mai, bạn bước ra đường một ai đó nhìn bạn mỉm cười, vậy đó cũng là hạnh phúc. Hay hôm nay bạn có thể dùng phương tiện internet này để giao lưu với mọi người, vậy bạn có biết bạn đã hạnh phúc hơn rất nhiều người, những người chưa từng biết đến phương tiện này hay thậm chí là chưa bao giờ biết chữ. đó chỉ là một trong số ít những điều hạnh phúc mà hàng ngày tôi đều cảm nhận, không biết bạn có cảm nhận được những điều này hay không? còn nhiều lắm những điều hạnh phúc mà bạn chưa nghĩ hết đấy thôi, hãy tự khám phá thêm nữa những hạnh phúc mà bạn đang có nhé.
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

hay wa đúng là song kiếm hợp nhất mà,

+còn gì thắc mắc ko bạn, nói luôn để chuyên gia phá hoại này trả lời luônheeeeeeeeeeeeeeee
    +vit lèng thành vịt we`
    </span>

Thật sự là rùa con cũng chẳng biết nói gì??? Chị Lan, rùa con chưa từng gặp mặt chị, rùa con cũng không biết gì nhiều về chị, nhưng ... rùa con nghĩ là chị ắt hẳn phải mạnh mẽ lắm&#33; Bà may be lúc nào cũng bảo rùa con còn bé lắm :baby: :baby: . Nhưng rùa con không bao giờ nghĩ thế, trước đây và cả sau này cũng vậy&#33; Con người có ai tự tin đến mức bảo là mình lớn với cuộc đời, với tất cả mọi người chứ??? May be chê rùa con bé, nhưng may be còn trẻ con hơn rùa con nữa Chị Lan này, phải ráng sống thật vưi vẻ vào nha&#33; Rùa con ủng hộ chị hai tay hai chân luôn&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Page 1 of 2 12 LastLast