Results 1 to 9 of 9

Thread: Cuộc đời không chỉ một màu hồng

Sống trong cuộc sống , tôi không biết các bạn trẻ bây giờ nghĩ thế nào, các bạn sống quá hời hợt, tôi không dám nhận mình có kinh nghiệm sống, nhưng những gì tôi đã trải qua cũng đủ để khuyên bạn là, hãy sống hết mình, và biết quan tâm đến những người khác. Đừng quá hời hợt để rồi đến khi nhận ra thì quá muộn

Nói thì dễ lắm, nhưng làm thì....không đơn giản tí nào.
    Nhớ Quá Khứ Giật Mình Tỉnh Giấc,
    Nghĩ Tương Lai Không Biết Ra Sao.

đúng vậy đó.bạn chỉ khuyên như vậy: phải biết quan tâm đến người khác, phải sống hết mình. nói thí ai mà chẳng nói được. giống như dạy đứa trẻ 1+1=2 mà không nói vì sao như thế. nói như bạn thì chán chết được.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

umi nghĩ nếu chieusgbuon nói được những lời nãy cũng có nghĩa là trong chieusgbuon cũng phần nào có suy nghĩ tích cực về cuộc đời . mà người dã có suy nghĩ vậy thì cũng có thể thực hiện được điều họ nghĩ , dù là ít .

chieusgbuon hãy cố sống tốt nhé !
    every morning that I awake I look back to yesterday , and... I'm OK

toi_loi
    Guest
    Originally posted by mickey@Apr 23 2004, 05:53 AM
    đúng vậy đó.bạn chỉ khuyên như vậy: phải biết quan tâm đến người khác, phải sống hết mình. nói thí ai mà chẳng nói được. giống như dạy đứa trẻ 1+1=2 mà không nói vì sao như thế. nói như bạn thì chán chết được.
    Bà chủ mickey (hic...dau đớn mà thừa nhận) nói như vậy không chính xác rồi, bất kỳ người nào khi nhận ra được một chân lí nào dó có nghĩa là họ đã trải qua thử thách, thực nghiệm thì họ mới rút ra được diều dó chứ dôi khi chỉ một câu nói ngắn gọn thoi nhưng suốt một cuộc đời mà con người ta cũng chưa thể hiểu hết được.

Tôi lấy ví dụ nhé: ai dám khẳng dịnh dã mình đã hiểu được định nghĩa của hai chữ "tình yêu" không, Vì vậy tôi nghĩ rằng chân lí mà chieuSGbuon rút ra được trong cuộc sóng là dáng quý đáng chân trọng........

Có thể mọi người hay bất kỳ ai trong chúng ta điều có nhiều ước mơ nhưng có nhiều điều mình ko thể làm được vì nhiều thứ nhưng mình phải tin thôi và hy vọng một ngày nào đó sẽ làm đươc niềm tin rât quan trọng
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

sống hết mình là sống thế nào? sống bất cần sống vô tư, chơi bời và thử hết tất cả những gì mình thích?
    bạn nghĩ sao nếu tôi nói sống hết mình là như vậy? bạn sẽ lắc đầu và phủ nhận ngay ý kiến của tôi? vậy theo bạn sống hết mình là gi? phải chăng sống hết mình là cống hiến hết mình, là nghĩ và làm những điều hay điều tốt hết mình ,hết khả năng của mình, là dám ước mơ và dám thực hiện ước mơ...
    bạn là một cá nhân của cuộc sống nhưng bạn không phải là người làm nên cuộc sống ,do vậy bạn còn bị ràng buột trong nhũng mối quan hệ với những người xung quanh, bạn phải sống sao cho cả bạn và nhũng người xung quanh bạn đôi bên đều có lợi, vậy có phải là sống hết mình hay không?và cũng hãy mở lòng đón nhận tất cả những gì mà người khác đem đến cho minh đừng quá khắt khe với cuộc sống!
    to handle yourseft use your head, to handle others use your heart

Khi xã hội luôn tồn tại những cạm bẫy mà không phải bản thân ai cũng tỉnh táo và đủ biết để vượt qua được. Và vì vậy bạn không thể tránh khỏi những sai lầm, những quan điểm lệch lạch, chạy theo những thú vui vô bổ và thác loạn. Và cũng không phải ai cũng có may mắn có được sự quan tâm và giáo dục chu đáo để hiểu và biết sống như thế nào để có ích cho xã hội cho mọi người.
    Có khi nào bạn nghĩ rằng nếu rơi vào một môi trường sống khác bạn sẽ như thế nào? Bạn có thể vượt qua được những cám dỗ, những lời khích bác của bạn bè khi bạn rơi vào tình cảnh như những người khác để bạn không bị trượt ngã. Tôi tin rằng không phải ai cũng có thể có đủ bản lĩnh để vượt qua được nhất là bạn chưa đủ trưởng thành chưa đủ bản lĩnh để biết rằng những điều đó sẽ làm thay đổi con người bạn, biến chất con người bạn. Và lúc đó bạn sẽ trượt dài đến khi bạn nhận thức rằng những mà bạn trải qua chỉ là điều vô bổ và bạn cảm thấy rằng mình cần phải thay đổi. Nhưng hỡi ôi, bây giờ bạn đã là nỗi sợ hãi và xa lánh của mọi người, ngay cả những người thân nhất của bạn cũng không tin tưởng bạn và những bạn bè thân của bạn ngày xưa cũng đã bỏ rơi và xa lánh bạn. Nhưng bạn vẫn muốn thay đổi, muốn cho mọi người nhìn vào chính mình như một lời cảnh báo đối với mọi người đừng như mình. Và đây chính là giai đoạn khó khăn nhất trong cuộc đời bạn, bạn đấu tranh với chính bạn thân mình giữa sự lôi kéo của những người bạn xấu của bạn trước đây và một cuộc sống có ý nghĩ trong sự xa lánh, nghi ngờ của những người xung quanh bạn để thấy rằng bạn vẫn còn có ích cho cuộc đời.
    Tôi luôn tin rằng rồi bạn sẽ làm được và bạn đã đang làm được ... :clap: và nhất định làm được vì ít ra cũng có một người tin tưởng bạn và hiểu bạn, đúng ko?

vẫn biết cuộc đời không chỉ toàn là màu hồng nhưng điều đó không có nghĩa chỉ toàn là màu đen, bạn có biw6t1 vì sao khi sinh ra con người lại khóc chứ không cười? bởi vì cuộc đời này có nhiều nỗi khổ hơn những niềm vui, nhưng chúng ta vẫn phải sống và vẫn phải chấp nhận những nỗi khổ ấy để thấy quý giá những niềm vui! tôi luôn cầu chúc cho bạn có thật nhiều niềm vui. đừng bi quan nữa nhé!
    to handle yourseft use your head, to handle others use your heart