Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 20 of 20

Thread: LAI THEM MOT LAN

tuy em la thanh vien moi nhung chi dam noi voi anh LAMLO 1 dieu rang`
    "moi lan vap nga la 1 lan bot dai
    ai nen khon ma chang dai doi lan
    ai ko biet fong suong sao hieu noi vao doi
    ko cat bui lam sao trong sach"
    tat ca deu co the bat dau lai anh a.......mien la minh co gang..tuy em ko hieu ro lam nhung dieu em nghi chac dung anh nhi..

Cố gắng lên nhé.Chẳng thể làm gì để giúp anh được chỉ có thể động viên anh thế thôi. Và hy vọng.....
    Giá như mọi việc co' thể bắt đầu lại từ con số 0 nhưng thời gian vẫn trôi không thể nào dừng lại.Chị biết chị đã mất em rồi......

Thật ra cắt cơn không khó phải không bạn. Cái khó là chống tái nghiện, nhưng mà không phải là không làm được. Theo tôi nghĩ là bạn đừng ra đường quá sớm bởi vì lý trí mình chưa được hồi phục mà ham muốn bản năng còn quá lớn cho nên dễ dàng sa ngã lắm. Bạn chọn giải pháp cách ly môi trường cũ thì cũng tốt nhưng ta cần 1 thời gian dài hơn 2 ngày bạn ạ ! và cũng cần 1 người thân hiểu rõ những gì đã xảy ra bên cạnh nữa, đừng tự ái khi họ nhắc nhỡ mình. Bạn hãy nghĩ lại coi thời gian nghiệp ngập vừa qua bạn đã mất những gì ? Gần như là tất cả phải không? Chỉ còn lại tình thương của gia đình và người thân thôi, hãy cố mà giữ lấy bạn nhé !Bạn biết không trong cuộc sống có những sai lầm ta còn có thể sửa chử a được, nhưng cũng có những cái khi ta hối hận thì không còn kịp nữa rồi......Đừng để điều đó xảy ra nha bạn.
    Ban cai được ma túy rồi thì bạn sẽ thấy là không vấn đề nào trong cuộc sống này mà bạn không làm được !
    À !Nhưng mà trước tiên là bạn hãy liên lạc với Banthan để có 1 toa thuốc hỗ trợ sức khỏe trong 10 ngày đầu sau cắt cơn ( Banthan có mấy toa thuốc hay lắm mà tôi thì lại quên mất rồi )
    P/s: Cố lên lamlo nha ! tôi tin bạn sẽ làm được !
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

toi_loi
    Guest
    những lời khuyên?????? các thành viên của hoisinh đã khuyên anh rất nhiều rồi , và bây giờ dã tới lúc phải hành động, nếu anh thật sự có lòng quyết tâm hãy tới gặp trực tiếp BQT Hà Nôi ( vào ngày 16/5 Hà Nội đã tổ chức một cuộc hop room và tuyên bố chính thức đi vào hoạt động) cụ thể là gặp ongtroi trưởng đại diện Hà Nội để được trợ giúp và có kế hoạch cai nghiện cụ thể nhất. THÂN

to ruacon: hic...........bồ lầm lẩn kỉu này là chít tui rùi, tui đang còn là trai "tơ" mừ, may mừ có bạn tốt thanh minh rùm, hổng thì tui lại khổ rui.hic..............hic.....

hom qua troi mua qua , toi khong den cho hop mat duoc. Vay buoi hop mat the nao ha Hung???? cho toi biet ket qua voi.

Nghe cind noi la ban than co may toa thuoc hay lam. Ai biet chi gium toi voi???
    Buon qua, cu duoc 3, 4 ngay la lai khong chiu duoc. Co le toi phai o trong nha chung nua thang khong ra ngoai duog nua....

Chao than ai va rat mong hoi am.
    [FONT=Times][SIZE=14][color=red]

lat dat

bạn tệ thật đó lamlo ạ. Bạn cũng giống ông xã bambi, gây biết bao nhiêu đau khổ cho người thân, thế mà vẫn không biết tự kiềm chế ham muốn bản thân mình lại. Những người nghiện ma túy như bạn và ông xã bambi đều tệ cả. Sorry nếu nhu có đụng chạm đến tự ái của bạn. Nhưng bambi chỉ nói lên những cảm nhận của mình thôi. Bambi theo dõi trường hợp của bạn kỹ lắm, không có bài viết nào của bạn mà bambi không đọc, bambi cũng không dám khuyên can gì bạn cả. Vì như người ta nói: chuyện của mình tối thui thì làm sao tìm ra ánh sáng cho người khác. Nhưng đến đây thì bambi chỉ muốn gửi đến bạn cảm nhận của mình. Bambi đã từng hy vọng bạn có thể vượt qua được để có thể lấy bạn ra làm tấm gương cho chồng mình. Nhưng đến nước này thì bambi hiểu rằng, không dễ dàng gì để mà bỏ được ma túy. Chúc bạn mọi điều tốt lành nhất.

P/S: ông xã bambi hiện giờ đang cai nghiện tại trung tâm rồi, bambi đã không còn tin vào nghị lực và những lời hứa lẫn thề thốt của ảnh. Có thể thời gian trong trại cai tập trung sẽ tốt hơn cho ảnh. Giữ công ăn việc làm, giữ lối sống chung êm ấm với gia đình để làm gì, khi mà bản thân không thể tự chủ trước những ham muốn của mình??? :no:

ca&#39;i này khó nói lắm bambi a` matuy mà khó lắm ko phải ai cũng bỏ được đâu ,nếu vậy đâu phải là matuy phải bản lãnh lắm mới được <=== đương nhiên hy vọng thời gian sẽ tu luyện cho họ thành những người phi phàm khi mà họ thấm nhuần được sự hắt hủi của xã hội khi họ thâm nhuần được con mất cha vợ mất chồng bố mẹ mất con,, thì lúc đó có lẽ họ sẽ hiểu ra nhưng có lẽ như vậy hơi muộn chăng?

+cám ơn những ngưoi vợ đã hết lòng vì chồng vì gia đình bỏ qua tất cả để cứu chồng mình ca`c bạn quả thật là những phụ nữ tuyệt vời ,tôi rất cảm phục về điều này nhất là vợ lomloi và bạn xin cúi đầu cảm phục 01 lần nữa xin chia sẻ cùng các bạn những ai đã và đang gặp hoàn cảnh này hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với các bạn
    <span style=\'color:blue\'>Dù bạn đang nghĩ gì, hãy yêu điều bạn đang nghĩ.
    Dù bạn đang làm gì, hãy yêu việc bạn đang làm.
    </span>

Thật sự là tôi cũng như bạn không lường được sự nguy hiểm của "nó" nên mới ra nông nổi này, đúng không lamlo &#33;?
    Việc đầu tiên bây giờ của bạn là nếu trong đầu có cái suy nghĩ :chỉ cần 01 liều là mình khỏe lên liền&#33; thì bạn hãy nhìn vào gương xem "nó" đã làm gì cơ thể bạn &#33; Cảm giác hưng phấn đó chỉ là ảo giác, là giả tạo nhưng đồng thời "nó" đốt đi cuộc sống của bạn và "nó" hút máu người thân bạn đó lamlo &#33;
    Rồi từ từ bạn sẽ thấy cuộc sống này còn có nhiều điều đẹp đến chừng nào mà trong thời gian qua mình đã bị cái ảo giác khi che mất.
    Tôi sẽ liên lạc với banthan để có ngay toa thuốc cho bạn.
    P/s: Toa thuốc này chỉ để hỗ trợ sức khỏe cho bạn thôi, cũng như là chúng tôi và người thân của bạn cũng chỉ hỗ trợ về tinh thần còn phần quan trọng nhất thì chính là bản thân bạn đó&#33; Bạn cần phải có niềm tin, bởi vì cho dù mọi người có cố đến đâu đi nữa nhưng nếu bạn không cố gắng thì mọi việc cũng bằng "âm". Đừng đánh mất niềm tin của bạn và của mọi người nha lamlo. Hy vọng ngày này năm sau tôi sẽ được gặp bạn với một cơ thể khỏe mạnh và một tâm hồn lạc quan.
    P/s: Nói nhỏ nghe "Tôi đang mơ có một gia đình như bạn - một người vợ tốt và những đứa con ngoan"
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Xin chào ca nha`,day la lan` dau` tien Kidu tham gia vao` dien dan` nay ,tat nhien la` voi nick Kidu ,chu thuc ra Kidu da biet&#39; den&#39; d dan` lau lam&#39; roi .
    Doc nhung dong` tam su Lamlo viet ma Kidu buo`n qua&#39;.Kidu da may man duoc gap lamlo, va da xuc dong biet bao truoc&#39; tinh` canh ma lamlo dang mac phai . Nhung hon het kidu that long` mong moi lamlo co the chien&#39; thang&#39; duoc con Ma do.Kidu hieu sau sac rang` chien thang&#39; duoc no la dieu` khong don gian nhung kidu tin lamlo ,that long` tin tuong du` rang` anh ay da het lan nay den lan khac lam` bao nguo`i that&#39; vong .Kidu tin anh ,hay co&#39; len lamlo nhe .Hay thap len ngon lua trong trai&#39; tim minh` de xua di nhung u am&#39; dang huy hoai doi` anh .Hay vi` tuong lai cua nhung dua&#39; con minh` ma dung&#39; len ,hay vi `nguoi vo da bao lan` vi` anh ma roi nuoc mat ...Co duoc khong ?Kidu hieu tam trang anh luc&#39; nay va chan thanh` gui den&#39; anh loi` chia se, cam thong. Hay tin vao` ban than anh ,Lamlo nhe&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&# 33;&#33;
    <marquee></marquee>

Phàm là người sống trong xã hội không ai không mắc sai lầm, chỉ cần bạn biết đứng lên sau cú ngã, bạn sẽ vẫn còn khả năng chạy tiếp về đích bạn đã chọn. Bạn có chắc khi nhận ra đó là sai lầm lớn nhất của đời bạn thì bạn có thể rủ bỏ nó, không đơn giản đúng không?? Nhưng mọi việc không có gì là không thể. Bạn, tôi, chúng ta ai cũng vậy, có thể để nhận ra sai lầm không quá khó nhưng để bước qua nó thì quả là một vần đề đấy bạn. Bạn có thể không sống vì mọi người nhưng bạn cũng nên nghĩ đến bản thân của mình chứ?? Bạn có biết lúc bạn đau, người cảm nhận sâu sắc nỗi đau đó chính là bạn không?? Không một ai có thể hiểu bạn hơn chính bạn cả.
    Mong nhận được tin tốt lành từ bạn trong ngày gần nhất

Page 2 of 2 FirstFirst 12