Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 13 of 13

Thread: Tình yêu vơí người nhiễm HIV

<span style=\'font-family:arial\'>tôi thấy rằng các bạn đều nói đúng , đâu phải ai khi mắc bệnh đều có thể bình tĩnh can đảm và đủ tự tin trong cuộc sống hay trong tình yêu. Nên cũng có người nổi loạn để trả thù đời có người thì luôn nép vào nơi tối tăm nhất để không ai nhìn thấy mình. Làm sao có thể so sánh được. Cho nên trong chuyện tình cảm cũng vậy, có người đón nhận dễ dàng, nhưng có người luôn suy nghĩ lo lắng cho người yêu mình hay chỉ giản đơn là lo lắng rằng liệu đó có phải là tình yêu hay chỉ là lòng thương hại hay là một trò đùa.... Nói chung là khi yêu thì hai bên đều gặp những trở ngại mà những người chưa trải qua không thể biết hết , hiểu hết được. Chỉ có những người đã và đang ở trong hoàn cảnh như thếmới thấu hiểu được thôi. Còn những người ngoài như chúng ta chỉ nói được một câu thôi : TY chân chính sẽ làm nên điều kỳ diệu. Chúc các bạn may mắn</span>
    TO BE OR NOT TO BE IT IS REAL MATTER

- Trả lời tư vấn của tiến sĩ tâm lý học Huỳnh Văn Sơn:</span> [/b]

Trước nhất, xin được nói với Tr. A là hãy luôn tự tin ở cuộc sống vì bạn còn rất nhiều bạn bè... Những điều không may đã xảy ra, nhưng em thấy đấy, vẫn còn một chút gì đó rất may mắn đã ở lại với em... Việc kiểm tra sức khỏe của em là rất cần thiết vì như vậy mọi sự sẽ chính xác. Hơn nữa nhưng dù muốn dù không, em cũng phải nghiêm túc giải quyết chuyện của mình bằng trách nhiệm.

Anh ấy mắc bệnh và em đã từng chung sống với anh ấy. Đó là một sự thật không thể thay đổi được. Tại sao em lại không can đảm đối diện với sự thật cùng với gia đình của em? AIDS không chừa một ai, người có AIDS đâu phải nhất định là dân ăn chơi, quậy phá... Biết rằng thuyết phục hay công khai với gia đình em rất khó nhưng nếu em suy nghĩ cặn kẽ cũng như thể hiện sự quyết tâm thì mọi sự vẫn có thể có em ạ&#33;

Nếu em trách người và trách đời rằng em yêu chân thành nhưng không được tình yêu thì có lẽ em khá cảm tính. Sự không may đã xảy đến và đó là một sự thật không thể đổi dời... Anh ấy phải vừa tự cai (nếu còn nghiện) và tự khắc phục bệnh AIDS. Anh ấy phải dùng ý chí vui sống để bảo vệ mình cũng như bảo vệ cho em.

Cuộc sống còn rất dài cho anh ấy, cho em và cho cả hai. Dứt khoát anh ấy phải được điều trị, dứt khoát em phải đảm bảo sự an toàn cho chính mình khi chăm sóc anh, dứt khoát em phải góp phần xóa tan sự kỳ thị của mọi người...

Dù muốn dù không cũng phải thông qua người lớn để cảm thấy nhẹ nhàng. Biết đâu được chính tình cảm chân thật của em sẽ thuyết phục được gia đình? Biết đâu rằng sự kỳ diệu của y học sẽ đến trong sự may mắn... Chúc em hạnh phúc và may mắn hơn.

<span style="color:#FF0000">(Theo Tuoitre.com.vn)

Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ChieuSGBuon &#064; May 11 2004, 05&#58;15 PM) [snapback]27406[/snapback]</div>
    tình yêu vơi một người nhiễm HIV thì rất đơn giản, họ chỉ cần người yêu hiểu và chấp nhận họ thôi, nhưng về phía người đối diện thì có đơn giản như thế không??nếu một khi bạn phát hiện ra người yêu của mình đã nhiễm bệnh bạn sẽ cư xử thế nào??, liệu tình yêu của bạn có đủ lớn để vượt qua được khó khăn đó không?. Đây cũng là nỗi trăn trở của tôi hiện thời, đó cũng là lý do tại sao tôi rất ngại khi tiếp xúc với con gái, và đôi khi có những lời nói không hay với họ
    Các bạn hãy cho 1 lời khuyên, 1 lời khuyên thât sự chứ không phải lời nói đầu môi
    [/b]
    Tôi tình cờ đọc lại một bài viết khá lâu của các bạn. Trong số các bạn chia sẻ vấn đề này tôi chỉ biết anh Cind &TXD. Tôi không biết các bạn khác có còn vào 4r hay không? Tôi cũng không biết cuộc sống của các bạn như thế naò? Nhưng chắc hẳn, ở cuộc sống đời thường, các bạn phải có trăm thứ để lo nghĩ, trăm thứ để trăn trở. Thế nhưng, các bạn đã dành thời gian vào đây, cùng chia sẻ, cùng vui, cùng buồn với những người cùng hoàn cảnh hoặc không được may mắn như mình. Đấy là tình cảm rất đáng trân quí&#33;

Quay lại đề tài tình yêu của bạn CSGB nhé. Thực sự tôi chưa bao giờ thử đặt mình vào trường hợp nếu người tôi yêu mang căn bệnh thế kỷ. Nhưng nếu tôi rơi vào trường hợp đó thì sao nhỉ? Chắc tôi phải đặt ngược lại câu hỏi thôi: Liệu người đó có chứng minh cho tôi thấy tình yêu của họ có đủ lớn tiếp cho tôi nghị lực để tôi vượt qua mọi khó khăn, nghi kỵ của xã hội không? Theo tôi biết thì nếu bệnh nhân có H nếu được uống thuốc hợp lý, sinh hoạt dinh dưỡng điều độ thì họ vẫn có thể sống vui khỏe trên 20 năm( hơn rất nhiều các loại bệnh khác). Và, các nhà khoa học dự đoán đến năm 2010 sẽ có thuốc điều trị hiệu quả cho căn bệnh naỳ. Cuộc đời còn dài và vẫn còn nhiều hy vọng phía trước. Vậy cớ sao phải ngừng yêu hay lo sợ khi yêu nhỉ? Tôi luôn nghĩ, nếu bạn yêu thương thật lòng, thì bạn sẽ nhận được sự đáp trả công bằng.

Rất dễ để tìm thấy những cái na ná như tình yêu, nhưng khó khăn lắm mới tìm thấy tình yêu đích thực. Vậy thì HIV chỉ là 1 thử thách giống vô vàn thử thách trong tình cảm đôi lứa thôi ( tôn giaó, xung khắc tuôỉ, gia đình ko hạp nhau, địa vị xã hôị,..). Tôi đã từng yêu và ko đi đến kết cục như mong muốn( gọi là thất bại thì có lẽ chính xác hơn nhỉ?&#33. Nhưng khi mọi cái đã qua, tôi nghiệm ra 01 điều rằng: chúng tôi xa nhau vì tình yêu của cả 2 chưa đủ lớn để giữ chúng tôi ở mãi bên nhau. Nên, đôi khi lý do, lý chấu là cái phải "đứng mũi chịu saò" để người ta che giấu một sự thật phũ phàng trong tình yêu.

Nhưng, Vì, Bởi, Do,... có vô vàn lý do để chúng ta "tạm thời yêu nhau" cũng như xa nhau mãi mãi. Nếu tôi và bạn yêu 1 ai đó chân thành, nhiều thật nhiều thì HIV cũng chả là cái quái gì cản chúng ta ngừng yêu. ( nhưng nên ngừng yêu, giơ cờ trắng lên đầu hàng khi phát hiện ra người mình yêu có gia đình rồi nhé&#33;huhuhu)

Vài lời nhảm nhí của kẻ yêu vài lần nhưng lần nào cũng thất baị&#33;hehe

Mong các bạn đã từng vào 4r này luôn bình yên và tìm được tình yêu đích thực&#33;
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Page 2 of 2 FirstFirst 12