Results 1 to 7 of 7

Thread: Đi tìm sự chia sẻ

Bạn hãy dành 1 chút thời gian đọc câu chuyện sau đây nhé:
    http://freewebs.com/chiase
    Khong bit post o? day co' du'ng noi dung ko nua?
    (Not me)...1 câu chuyện của 1 đồng nghiệp.Hình như bạn chưa đọc kĩ nội dung thì phải,mà câu chuyện cũng chưa nói kĩ lắm....

câu chuyện của bạn thật khó hiểu?!!!
    bạn nói là bạn ấy buồn nhưng buồn vì lý co gì?? bạn chẳng nêu rõ thì làm sao mà mọi người có thể giúp bạn!!
    và mình thấy căn bệnh hiểm nghèo mà bạn nói là bệnh gì mà khiến bạn phải đau khổ xa lánh tấc cả ngưòi thân?!
    mình thấy ngay cả người nhiễm bệnh AISD cũng không như bạn!!
    và mình cũng xin lỗi nếu làm bạn buồn vì những lời nói thẳng này.
    Mong bạn sẽ cảm thấy vui vẻ hơn!! :om:
    Con chim về đậu bên người,

Là Thiên sứ đó, là tôi cũng chừng!

Vô tình em thả bâng khuâng

Tôi làm chim nhặt để phần mai sau.

Mai sau

Thiên sứ về trời

Còn tôi ở lại bên người tôi yêu.

Có phải T cũng là một thành viên trong D D mình , lấy nick là visaobuon ? Mình nhớ đã đọc bài viết của VSB khi bạn í hỏi : Tôi phải làm gì đây....khi cuộc đời trở nên màu đen ??? Thấy có vẻ như là T.
    Không phải thì cũng xí xoá chứ bạn ?
    Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

Bạn có thể nói rỏ hơn lý do làm cho T trở nên buồn ko ?
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

Thật sự khi đọc xong câu chuyện của T , SG cảm nhận được một điều gì đó, dường như T chính là SG lúc này, tuy nhiên mỗi hoàn cảnh mỗi người chắc chắn sẽ không giống nhau, nhưng có lẽ nỗi buồn T mang, cũng như SG đang mang, hay một người nào đó bất kỳ cũng thế, thật sự để tìm một người hiểu mình điều đó không hoàn toàn đơn giản, nhưng tại sao bạn là người biết nỗi đau của T, bạn không tạo một cơ hội nào đó để T có thể bộc bạch những nỗi buồn của cậu ta chứ??

chắc có lẻ bạn ấy phải đối mặt với nhiều chuyện buồn cứ liên tiếp sảy ra , dồn nén đến mức nhìn mọi vật đều thấm đượm nỗi buồn , và đôi khi tỏ ra bất lực .
    buồn vì những lí do chẳng đáng để buồn nhiều như vậy thì bạn nên nhìn lại mình .sẽ chẳng đáng nếu bạn cứ để cuộc đời mình chán ngắt với những nỗi buồn kia .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

Đọc được những lời tâm sự của bạn và hoàn cành cua bạn T, nguoihanhphuc cũng thông cảm và hiểu phần nào đó, có thể T đúng và cũng có thể mọi người đúng, mỗi người có một cách suy nghĩ khác nhau, mỗi người có một quan đêm nhìn nhận cuộc sống khác nhau. giống như nguoihanhphuc nè, có nhiều chuyện nguoihanhphuc buồn hay tuyệt vọng cái gi đó, nguoihanhphuc cũng sẽ có những xử sự như bạn T, một người đau khổ là đủ rồi, nếu giấu được thì giấu, đồng ý là mọi người xung quanh biết được sẽ chia sẻ nhưng cái gì cũng vậy cà, có mặt tốt cũng có mặt xấu của no, và ai cũng vậy, điều có tâm lý sợ những điều xấu xảy ra, nếu chuyện của mình gặp những người hiểu biết, bạn be thầy cô tốt, họ sẽ chia sẻ với mình, động viên mình, còn ngược lại thì sao, nên thà rằng mình đừng nói chuyện đó thì sẽ tốt hơn, theo ý của nguoihanhphuc là như vậy, nếu người hạnh phúc là bạn T người hạnh phúc cũng sẽ làm như vậy.......
    <span style=\'color:blue\'>Tôi yêu âm nhạc, tôi muốn chia sẽ âm nhạc với tất cả mọi người, muôn giới thiệu với mọi người những gì tôi cảm nhận được từ âm nhạc, tôi muốn hát với cả con tim, nhưng tôi không nghĩ mình sẽ trở thành ca sĩ, vì tôi biết mình không có khả năng đó, hãy giúp đỡ những ai mình cần giúp và hãy giúp họ bằng cả con tim của mình........</span>