Results 1 to 4 of 4

Thread: cuộc sống

Nhìn thằng bạn quằn quại trong cơn đói thuốc tôi cảm thấy như tan vỡ một điều gì đó, một điều gì đó thật thiêng liêng và khó định định nghĩa . Một thằng bạn chân chất hiền lành mà tôi không bao giờ nghĩ rằng nó sẽ mắc phải căn bệnh này_ Nghiện ma túy. Như vậy là ma túy nó đã len lỏi vao những vùng nông thôn như vùng cao nguyên quên tôi . Mọi chuyện đã qua khá lâu rồi nhưng hình như nó để lại trong tôi một nỗi đau một vết sước tâm hồn. Nó đã ra đi vì không thể cứu được nữa . Tôi mất đi thằng bạn, gia đình mất đi một người con xã hội mất đi một con người ....
    Tôi muốn nói lên tâm sự buồn này để mong mọi người hãy hiểu ma túy không từ bỏ bất kì ai bất kì người nào thuộc tầng lớp nào . Mọi người hãy nhanh tay ngăn chặn tình trạng này nhé .

lại thêm một người dính vào ma túy và sẽ có thêm nhiều người nữa đau buồn vì điều đó. sao vậy nhỉ?sao người ta không chịu suy nghĩ trước khi làm. đau lòng thật đó.nghĩ đến lại thêm 1 người nữa dính vào ma túy là mình lại tức và buồn.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

cornetto8x
    Guest
    d[s]
    co le cuoc song thuong thu thach nguoi ta nhu the
    khi anh toi ra di vao may ngay hom qua toi ko con biet phai lam gi cho me anh y
    toi coi anh la anh trai,anh la chieu va thuong toi nhat nhung moi thu ko la gi khi anh bi nguoi ta bat di

toi biet toi thuong anh nhung nguoi doi thi ko .ho nhin anh bang anh mat khinh miet va ghe so,ho chi gioi noi" ko xa lanh nhung nguoi nghien hut/aids" nhung chinh ho lai day anh toi den gan hon voi ma tuy,ho nhung con ngguoi co trai tim bang nhua re tien chi biet minh ma thoi

anh toi chi la mot dua tre anh ay costhe pham sai lam nhung co hoi cho anh ay sua chua la rat it hau nhu ko co
    tai sao chu
    gio day ai cho anh toi co hoi de sua chua day ai chu

hi vongj o noi xa anh den cuocj song se hanhj phuc va yen on hon noi day mo con chat trang kia ko con nhung me hoac cam bay kia,anh toi se hanh phuc o noi#

Originally posted by cornetto8x@Jan 18 2005, 05:45 AM
    d[s]

toii biet toi thuong anh nhung nguoi doi thi ko .ho nhin anh bang anh mat khinh miet va ghe so,ho chi gioi noi" ko xa lanh nhung nguoi nghien hut/aids" nhung chinh ho lai day anh toi den gan hon voi ma tuy,ho nhung con ngguoi co trai tim bang nhua re tien chi biet minh ma thoi

[snapback]31356[/snapback]
    Bạn có quá lời không đó khi nói người khác là trái tim bằng nhựa rẽ tiền .Hơi bị nặng đó. Người ta thường có xu hướng sợ những cái gì mà người ta chưa biết rõ,người ta sợ chết vì bệnh AIDS chưa có thuốc mà ,và bản thân bạn có sợ không khi sống chung với 1 người nghiện mà không có thuốc .Đừng bảo tôi là bạn không hề sợ .Vì vậy thay vì trách người ta sao bạn lại không giải thích cho người ta hiểu AIDS không lây qua đường giao tiếp,sao bạn không làm cách nào đó để kéo anh bạn lên từ vũng lầy .Bạn chỉ biết trách người khác mà bản thân bạn có hơn gì người ta không .Nói thật là có đến hơn một nữa người nghiện đều lấy lý do là mọi người không tin tưởng,mọi người xa lánh để tái nghiện .Nếu một người có bản lĩnh và quyết tâm cai nghiện thực sự thì sẽ chẳng bao giờ đem những lý do đó để lý giải đâu.Có biết bao người đã vượt qua dư luận,dị nghị của xã hội để sống tốt và để chứng tỏ cho mọi người thấy "những việc người khác làm được anh cũng làm được,nhưng những gì anh làm được chưa chắc người khác đã làm được "
    Bạn hy vọng nơi xa,anh bạn sẽ hạnh phúc sao?Đó điều không tưởng vì con người sao có thể hạnh phúc khi cứ mãi lệ thuộc vào ma túy chứ .Người ta là sao có thể sống hạnh phúc khi người ta chẳng bao giờ được một lần tỉnh để nhận biết trời mưa,trời nắng để nhận biết những nỗi buồn,những niềm vui,người ta sao có thể hạnh phúc khi bên cạnh người ta không phải là người mà là ma ... túy
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......