Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: minh dang cai tai nha ,can su tu van

tran huu duy
    Guest
    ma túy là một con quái bất khả chiến bại.mình là một nạn nhân của nó .tôi đang cai nghỉện tại nhà .mình hối hận và tuyệt vọng lắm không biết lần này có chiến thắng bản thân không nữa.mình tự mua thuốc về cai nếu có thì bs hãy cho tôi một lời khuyên hữu ích nhất.hay gi mail vào candy01vn@yahoo.com cám ơn rất nhiều

P/S : Lần sau nhớ bỏ dấu khi pót bài nhe ! Thanks

Trả lời : Về cai nghiện ma túy tại nhà đòi hỏi nhiều khía cạnh mà cho bạn lời khuyên cụ thể được :

Thứ 1 : mức độ nghiện của bạn (cữ trong ngày và liều dùng mỗi lần)
    Thứ 2 : Sức khoẻ của bạn.
    Thứ 3 : Nghị lực của bạn, suy nghĩ của bạn về ma túy và hướng đến tương lai
    Về sự bi quan chắc chắn rằng người cai nghiện nào cũng sẽ trải qua các giác đó (vì nhiều yếu tố : hiện tại, quá khứ, tương lai, người thân, cộng đồng...)
    Tuy nhiên mình rất vui khi bạn có suy nghĩ từ giả quá khứ làm lại từ đầu. Hãy tin rằng mọi người trong diễn đàn sẽ là bạn tốt của bạn.
    Còn thuốc cai nghiện vì bạn chỉ nói sơ sơ về mình nên không ai dám cho bạn lời khuyên về điều này đâu. Tốt hơn hết bạn nên tìm gặp một BS chuyên khoa để khám tổng quát. Điều đó sẽ tốt hơn rất nhiều. Nên cẩn thận với các lọai thuốc cai không qua sự kiểm duyệt của bộ y tế.

P/s : lần sau mong bạn gõ tiếng việt trong diễn đàn. Kiểu gỏ mặc nhiên là VNI (Không cần open vietkey)
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Wink

Originally posted by admin@Feb 7 2003, 03:16 PM
    ...mình rất vui khi bạn có suy nghĩ từ giả quá khứ làm lại từ đầu. Hãy tin rằng mọi người trong diễn đàn sẽ là bạn tốt của bạn.
    Còn thuốc cai nghiện vì bạn chỉ nói sơ sơ về mình nên không ai dám cho bạn lời khuyên về điều này đâu. Tốt hơn hết bạn nên tìm gặp một BS chuyên khoa để khám tổng quát. Điều đó sẽ tốt hơn rất nhiều. Nên cẩn thận với các lọai thuốc cai không qua sự kiểm duyệt của bộ y tế.

admin nói đúng đâý bạn ạ ,điều quan trọng là bạn đã có niềm tin và quyết tâm cai nghiện thì bạn sẽ thoát khỏi "nó" thôi mà :lol:
    để nhận được lời khuyên cụ thể hơn ,mong bạn hãy nói rõ hơn về mình ,mọi người ở đây sẽ giúp bạn bằng tất cả khả năng của mình. <span style='color:blue'> cảm ơn bạn đã tin ở chúng tôi
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Originally posted by tran huu duy@Feb 7 2003, 10:46 AM
    ma tuu la mot con quai bat kha chien bai.minh la mot nan nhan cua no .tôi dang cai nghỉện tại nha .minh hoi han va tuyet vong lam khong biet lan nay co chien thang ban than khong nua.minh tu mua thuoc ve cai neu co thi bs hay cho toi mot loi khuyen huu ich nhat.hay gi mail vao candy01vn@yahoo.com cam on rat nhieu
    Bạn nên add nick Ban_thanks va` hnkvmt trong YM &#33; hoặc viết mail đến tuvan@heroin-aids.com, webmaster@heroin-aids.com. Sẽ có người trả lời cụ thể cho bạn. Sự thật mình rất muốn nói chuyện với bạn đó
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Hãy cố gắng lên bạn nhé . Bạn hãy nghĩ xung quanh mình còn có bao nhiêu người luôn quan tâm và giúp đỡ cho bạn .Tuy nhiên cái chính vẫn nằm ở nghị lực của bản thân bạn .Tôi mong rằng sau khi bạn đọc được những bài viết này bạn sẽ tự tin để chiến thắng nó hơn.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Hãy tự tin vào chính mình &#33; Nếu nhắm ko thể từ bỏ được , còn nhớ nó hòai thì nên mua thuốc "quên" uống đi &#33; Thuốc này công dụng lắm : làm cho ta chơi vào mà ko có cảm giác gì hết cứ như là ko có chơi dzậy &#33;

Unhappy

em cũng có biết cái đó và cũng đã dùng thữ tới khi nghiện nhưng giờ gia đình giúp nên em dã cai được .ko bao giờ đụng vô nữa nó đáng sợ lắm rồi.em khuyên mấy bạn nếu đã cai thi hãy cai luôn đi đừng bao giờ đụng nữa.rất đáng sợ lúc đó em nghĩ em ko là chính em nếu lên cơn ghiền đâu.
    <marquee>Em không phải là sân ga bé nhỏ
    Để những con tàu đến rồi lại di.
    </marquee>

Hi moonlight&#33;Anh vậy là em cũng từng 1 thời lầm lỡ giống như anh.Mong em hãy tham gia tích cực vào diễn đạn này em sẽ học được nhìu điều bổ ích lắm
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Đúng đấy.......diễn đàn là mái ấm thứ hai có thể giúp ích cho chúng ta được nhiều lém....bạn hãy khám phá xem....bạn sẽ thích ngay mà....Wéo còm.....

Wink

híc, mình ko biết nói gì hơn ngòai sự mến phục các bạn, quả là phải có nghị lực lắm mới từ bỏ được cái thứ quỷ quái đó&#33;
    Mình rất vui khi được trao đổi với những con người như các bạn&#33;

I don&#39;t believe what people say.
    I believe what they do.

Page 1 of 2 12 LastLast