Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: Giúp em với !

Nguyen Ngoc
    Guest
    Bạn ấy học chung lớp với em, năm nay là năm cuối cấp nhưng em biết bạn ấy lỗ dính vào ma túy. Hà Nội những chiều nơi công viên, em nghe nói bạn ấy thường tụ tập hút chích nơi ấy... ! Làm sao em có thể lôi bạn ấy về với mái trường thân yêu ... Và ... có lần bạn ấy đã ngỏ lời là thích em... Em phải làm sao đây mong mấy anh chị giúp em !

bạn thân!
    bạn ấy đã nói tiếng thương bạn? mà bạn có cảm tình với người đó không? nếu bạn cũng có cảm tình với người đó thì bạn nên dùng tìng cảm của mình để khuyên nhủ anh ta ,mình mong là tìng cảm cũa bạn sẽ giúp anh ta thoát khỏi cái chết trắng ,bạn nên mạnh dạn dối mặt với anh ấy và cùng anh ấy giải quyết những khó khăn mà anh ấy đang gặp, mình tin rằng anh ấy đang gặp khó khăn đấy .
    Mình mong bạn sẽ thàng công! chúc bạn vui!!!!!!

Nói chung chung quá ! Để tối nay anh về suy nghĩ vấn đề của em và sẽ trả lời ! Tư vấn viên, đại rtá đặc cách killer gì mà trả lời chung quá ! Diễn đàn chúng ta cần chất lượng bài viết đúng không các bạn.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

tui nghĩ thế này nhé : trước hết bạn phải thật bình tĩnh cái đã .Nếu chỗ các bạn ấy tụ tập hút chích chưa bị phát hiện thì bạn hãy ...báo công an đi,để họ dẹp bỏ nơi bạn trai của bạn tiêm chích ma tuý,nếu bạn biết rõ giờ các bạn đó tụ tập thì càng tốt.( Bạn ạ,đừng nghĩ làm vậy là có lỗi với bạn trai của bạn,bạn phải " vừa đấm vừa xoa" thì bạn trai ấy mới tỉnh trí được ,đồng ý không)
    Nếu bạn không muốn để bạn trai của bạn bị bắt thì hãy tìm cách rủ bạn ấy đi đâu đó trong thời gian các chú công an tiến hành công việc (anh bạn kia nói thích bạn phải không,vậy hãy rủ anh ấy đi chơi với bạn trong một cuộc vui nào đó do chính bạn tự tổ chức,hay đại loại là thế,có thể trong thời gian đó anh ấy sẽ cần thuốc khi lên cơn,cho nên bạn phải cực kì khéo léo đấy) ,nhớ nhé, điều này cần bạn phải thật tỉnh táo.Sau đó bạn hãy nói chuyện thẳng thắng với ba mẹ anh bạn kia, đừng bao che gì cả vì bạn nên nhớ chỉ có bố mẹ ban trai ấy mới đủ sức cứu anh ta mà thôi ,đến đó coi như bạn đã làm được 2/3 công việc rùi đấy.
    Nếu bạn có cảm tình với anh bạn kia thì bạn hãy đề nghị với bố mẹ anh ấy cho bạn được giúp họ bằng cách thường xuyên đến thăm và động viên cho anh bạn ấy (chắc họ không nỡ từ chối bạn đâu) Còn chuyện cứu bạn trai ấy như thế nào thì gia đình anh bạn ấy lo được mà,tui tin thế
    chà nói nhiều nhỉ? B) Chúc bạn đủ can đảm và dũng khí để giúp bạn trai kia,và cũng xin chúc anh ấy sớm trở lại học dưới mái trường phổ thông
    Xin nhắc lại là bạn đừng bao giờ có suy nghĩ sẽ tự giúp được anh bạn ấy,một mình bạn không đủ sức làm việc đó đâu, bạn hãy luôn nhớ phải tỉnh táo trong mọi trường hợp nhé,chúc bạn thành công
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Talking

hnkvmt &#33; Bets &#33; well done &#33;
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

oh
    hnkvmt hay lam do
    ban tra loi hay lam&#33;

Access_banned
    Guest
    công nhận &#33; htmmn gì đó trả lờ hay thiệt đó &#33; nhưng cũng cho tui có điều khuyên bạn ấy vài câu nhen &#33;
    bạn ơi &#33; ở đâu cũng vậy &#33; trên thế giới này ai ai cũng vậy &#33; khi mà chuyện gì mà dính tới tình cảm thì công nhận thật là lãng mạn , đứng nhất vẫn là tình cảm trai gái , thật đúng như vậy &#33; nhưng người con trai kia , không biết là có thích bạn thật không &#33; nhưng theo tôi nghĩ , người yêu của người con trai kia không fải là bạn mà là hàng trắng &#33; ( có thể gọi ngắn gọn đó là cô Ba tóc dài ) nếu thệt sự bạn đã yêu hoặc bạn đã thương anh chàng kia thì bạn hãy nên ghen với anh ta &#33; và chính bạn hãy tự cứu người yêu của bạn thóat khỏi bà mụ ghê tỏm đó ( ý nói bà cô ba tóc dài ) , tôi hi vọng là thế &#33; vì có biết bao thanh niên đã fải ra đi trong nước mắt của người thân vì bà mụ ấy &#33; bạn hãy dành dựt lại người yêu của bạn trước khi kim đồng hồ còn sáng &#33;( bạn hiểu tui nói gí chứ &#33; tôi không thể nào chỉ cho bạn cách gì đi nữa nói thật cũng tùy trường hợp , nhưng cũng theo tôi nghĩ cách của hmkvmt cũng là một trong những cách hay lắm rồi đó &#33; hãy làm theo lời hmkvmt bạn nhé &#33; có thể trường cai cũng là nơi cứu thóat anh ấy &#33;

chà chà,nghe mọi người khen thế em đây dzui wé ,nhưng mà sao không thấy Nguyen Ngoc hồi âm nhỉ?
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Thumbs up

Hãy dùng tình cảm của bạn âý đối với em mà lôi bạn âý về lại với chính mình đi em à .Nếu như cứ để tình trạng như vâỵ thì chính em sẽ cảm thâý hổ thẹn với bản thân mình đó .
    Bây giờ thì người duy nhất có thể giúp bạn âý vượt qua cửa ải này không ai khác mà chỉ có thể là em đâý.
    Đừng dể mọi chuyện vượt ra khỏi tầm tay của mình rùi mới hành động nhé em.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Visitor_bibi
    Guest

Wink

Sao mọi người đều khuyên cô ấy dùng tình cảm để lôi kéo vậy ?&#33;?.... hic..... Các bạn chắc cũng biết cảm giác khi làm một điều gì đó cho người mình yêu , rồi khi thành công , trở về thì người yêu đi mất , cảm giác ấy đau đớn thế nào mà , đúng không ? Vậy liệu có phải là tốt khi dùng tình cảm ảo để níu kéo người kia rời xa chất bột trắng ?&#33;?&#33;?

Mình thấy lời khuyên của bạn hnkvmt cũng rất tốt nhưng ... Mình nghĩ chưa hẳn bạn trai kia đã thật sự yêu cô bạn này đâu . Nếu dại dột báo CA nơi bạn ấy tụ tập thì .. dễ xa nhau lắm . Mình hiểu là cách làm của bạn hoàn toàn đúng nhưng ... nó sách vở quá , và không phải ai cũng đủ bình tĩnh để hiểu và thông cảm cho người bạn của mình khi làm thế đâu . Còn những việc còn lại thì mình đồng ý với ý kiến của bạn &#33;

Mà bạn Ngọc chắc đã tự có quyết định riêng và chắc không giống với ý kiến trong đây nên không thấy bạn nói gì &#33; Chúc bạn giải quyết tốt đẹp việc ấy nhé &#33;

FR này không biết có cho loại ý kiến kiểu này không nhỉ ?&#33;? (tức là không đồng tình với lời khuyên của ai đó đó muh) ... Nói trước đặng mình không post linh tinh muh &#33;

Page 1 of 4 123 ... LastLast