Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 38 of 38

Thread: Giúp em với !

Unhappy

hixhixhix bị người ta cướp lời rùi bùn wá

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Ai làm gì bạn vậy hả ? hay lại là HNKVMT hic
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

chòi ui ,tui đã làm gì hại ai bao giờ mà "lại là hnkvmt " chứ ?????
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Wink

Originally posted by chiminhanh@Mar 20 2003, 06:51 AM
    ... TV đã khuyên bạn đấy đi báo với phụ huynh của người bạn trai ấy rùi, dzậy lè cách tốt nhất đấy, cứ còn kêu bạn nữ ấy mang tình yêu đặt vào "1ván cờ" thì nguy hiêm đấy&#33; Chứ bạn TV đâu có xúi bỏ rơi anh ấy?
    trùi, đừng có nói CMA bị hỉu lầm rùi tới bạn của CMA cũng bị hỉu lèm thì tội lém nghen&#33;
    ừh , hnkvmt cũng đã từng nhắc bạn ấy nên nghĩ đến gia đình anh ấy, cách này tuy có hơi "cổ điển" nhưng lại hiệu quả lắm đấy
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

333222111
    Guest

Wink

Là người, ai cũng có những sai lầm, có sai lầm ta sửa chữa dễ dàng, có sai lầm ta sửa chữa rất khó khăn, và cũng có sai lầm không bao giờ ta có thể sửa chữa được. Tuy nhiên, cho dù sai lầm thế nào đi nữa, trước hết ta phải biết được mình đã sai lầm, và cố mà sống tốt hơn.
    Hãy tìm người mà bạn yêu thương và tin tưởng nhất để cho họ biết về sai lầm của bạn, hãy vững tin là bạn có thể sửa chữa được sai lầm này. Có bệnh thì phải chữa trị, không tự nhiên mà có thể hết bệnh được, còn chữa như thế nào, bạn có thể nhờ tư vấn bởi trang WEB này, nếu được, tôi có thể trực tiếp gặp bạn được không ?
    Chúc bạn nhiều sức khoẻ, nhiều niềm tin và gặp nhiều may mắn. Một người bạn tốt của bạn. :rolleyes:

Bạn có tấm lòng như vậy quả là đáng khâm phục đấy, mong bạn hãy làm gì để TV một ngày gần đây không còn cô đơn và buồn tủi như vậy nữa
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

ddd
    Guest
    Originally posted by Nguyen Ngoc@Nov 22 2002, 09:00 AM
    Bạn ấy học chung lớp với em, năm nay là năm cuối cấp nhưng em biết bạn ấy lỗ dính vào ma túy. Hà Nội những chiều nơi công viên, em nghe nói bạn ấy thường tụ tập hút chích nơi ấy... &#33; Làm sao em có thể lôi bạn ấy về với mái trường thân yêu ... Và ... có lần bạn ấy đã ngỏ lời là thích em... Em phải làm sao đây mong mấy anh chị giúp em &#33;
    Bay gio` neu em muon giup han ta thoat khoi cai chet trang thi` em phai xac dinh rang se rat kho&#39; khan va` nhieu khi con that vong nua. Vi` nhung~ nguoi` nghien thuong` noi doc rat gioi ha ha, mac du` luc dau` co nguong nhung ve sau quen roi` , va ko biet nguong nua~ . Nhieu` khi , han ta hua&#39; voi em se ko su dung matuy nua nhung thuc chat biet dau day, ha ha. Nhung ma` neu em muon giup han , thi thi anh se cho em may loi khuyen nhe&#39;. Hay luon di choi voi han , em lam sao cho han luon phai ban ron vao` , ban ron voi tat ca , ke ca viec choi ha ha. de cho han ko con thoi gian ma` nghi toi matuy nua~ . Thuc chat ra khi cai matuy chi bi vat va~ o tuan dau` thoi, kho khan nhat la` tuan` dau nay.Con khi qua tuan dau roi` he he, luc nay la` tuy thuoc vao han , luc nay quan trong la dau oc , phai het suc ban lanh. thoi chao em chuc em thanh cong, ok . nho&#39; nhe&#39; hay lam han luon ban ron khong co thoi gian ma` nghi den matuy nua

Quote Originally Posted by hnkvmt View Post
    tui nghĩ thế này nhé : trước hết bạn phải thật bình tĩnh cái đã .Nếu chỗ các bạn ấy tụ tập hút chích chưa bị phát hiện thì bạn hãy ...báo công an đi,để họ dẹp bỏ nơi bạn trai của bạn tiêm chích ma tuý,nếu bạn biết rõ giờ các bạn đó tụ tập thì càng tốt.( Bạn ạ,đừng nghĩ làm vậy là có lỗi với bạn trai của bạn,bạn phải " vừa đấm vừa xoa" thì bạn trai ấy mới tỉnh trí được ,đồng ý không)
    Nếu bạn không muốn để bạn trai của bạn bị bắt thì hãy tìm cách rủ bạn ấy đi đâu đó trong thời gian các chú công an tiến hành công việc (anh bạn kia nói thích bạn phải không,vậy hãy rủ anh ấy đi chơi với bạn trong một cuộc vui nào đó do chính bạn tự tổ chức,hay đại loại là thế,có thể trong thời gian đó anh ấy sẽ cần thuốc khi lên cơn,cho nên bạn phải cực kì khéo léo đấy) ,nhớ nhé, điều này cần bạn phải thật tỉnh táo.Sau đó bạn hãy nói chuyện thẳng thắng với ba mẹ anh bạn kia, đừng bao che gì cả vì bạn nên nhớ chỉ có bố mẹ ban trai ấy mới đủ sức cứu anh ta mà thôi ,đến đó coi như bạn đã làm được 2/3 công việc rùi đấy.
    Nếu bạn có cảm tình với anh bạn kia thì bạn hãy đề nghị với bố mẹ anh ấy cho bạn được giúp họ bằng cách thường xuyên đến thăm và động viên cho anh bạn ấy (chắc họ không nỡ từ chối bạn đâu) Còn chuyện cứu bạn trai ấy như thế nào thì gia đình anh bạn ấy lo được mà,tui tin thế
    chà nói nhiều nhỉ? B) Chúc bạn đủ can đảm và dũng khí để giúp bạn trai kia,và cũng xin chúc anh ấy sớm trở lại học dưới mái trường phổ thông
    Xin nhắc lại là bạn đừng bao giờ có suy nghĩ sẽ tự giúp được anh bạn ấy,một mình bạn không đủ sức làm việc đó đâu, bạn hãy luôn nhớ phải tỉnh táo trong mọi trường hợp nhé,chúc bạn thành công
    Công nhận là cách làm của anh này hay thật, đúng phải dẹp bỏ tụ điểm mà anh ta thường hút hít, và quan trọng hơn là đưa nốt mấy "chiến hữu" kia đi cai một thể, nhưng............. có trường hợp xấu là bị mấy chiến hữu kia phát hiện hoạc gia đình của mấy chiến hữu kia phát hiện (tâm lý chẳng ai muốn con mình bị khổ vì vào trại cai có sung sướng gì) thì lại tẩn cho mình một trận không nhỉ? vì tội tố cáo để công an bắt con trai người ta đi mà.......

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234