Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 38

Thread: Giúp em với !

Câu trả lời của hnkvmt là hòan tòan chính xác ! BT lập ra diễn đàn này là tự do ngôn luận mà. Tất cả đều có thể ! Mọi người mọi ý khác nhau ! để từ đó chính bãn thân người hỏi rút cho mình được một lời khuên chính xác nhất. Chỉ trừ trường hợp vi phạm nội quy của diễn đàn BT mới del bài viết đó thôi. Còn không thì vô tư đi bạn. Muốn biết nội quy của diễn đàn! Mời bạn vào đây
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Originally posted by Visitor_bibi@Feb 3 2003, 11:35 AM

Mình thấy lời khuyên của bạn hnkvmt cũng rất tốt nhưng ... Mình nghĩ chưa hẳn bạn trai kia đã thật sự yêu cô bạn này đâu . Nếu dại dột báo CA nơi bạn ấy tụ tập thì .. dễ xa nhau lắm . Mình hiểu là cách làm của bạn hoàn toàn đúng nhưng ... nó sách vở quá , và không phải ai cũng đủ bình tĩnh để hiểu và thông cảm cho người bạn của mình khi làm thế đâu
    khi báo công an ,không chỉ để cứu một người bạn trai của bạn âý ,mà còn cứu cả những bạn khác ,những người cũng lầm đừơng lạc lối như anh bạn kia ,nhưng lại không có được một người biết quan tâm đến mình như anh âý ,bạn hiểu rùi chứ :lol:
    bạn cứ thoải mái post ý kiến của mình lên diễn đàn ,sẽ không ai có quyền cấm cản bạn làm điều đó ,bởi vì chúng ta đều có chung mục đích : giúp Ngọc và bạn trai của bạn âý !
    bạn yên tâm rùi chứ :lol:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Nếu Ngọc cũng có cảm tình với người bạn trai đó thì Ngọc nên dùng chính tình cảm và tấm lòng chân thật của mình để kéo người ấy về với cuộc sống lành mạnh .
    Có tình yêu chân thật thì có thể kéo người từ cõi chết trờ về &#33;

thachetconhon
    Guest
    còn cái gì hơn ngoài việc em về nói với gia đình bạn ấy
    cái đó tôi nghĩ là việc tốt nhất....

Originally posted by thachetconhon@Feb 21 2003, 01:02 PM
    còn cái gì hơn ngoài việc em về nói với gia đình bạn ấy
    cái đó tôi nghĩ là việc tốt nhất....
    đúng đâý ,một mình bạn không đủ sức để giúp bạn trai của mình đâu ,hãy nhờ mọi người xung quanh nữa nhé &#33;
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>

Originally posted by Kẻ si tình@Feb 19 2003, 10:08 PM
    Nếu Ngọc cũng có cảm tình với người bạn trai đó thì Ngọc nên dùng chính tình cảm và tấm lòng chân thật của mình để kéo người ấy về với cuộc sống lành mạnh .
    Có tình yêu chân thật thì có thể kéo người từ cõi chết trờ về &#33;
    hơ ,từ CÕI CHẾT á ?Nghe hơi bị ... rùng rợn à nha :lol:

hehe như vâỵ thì hơi nguy hiểm đâý nha . Nếu như người iu của bạn âý mà hông kìm chế được mình gây ra những cái không có lợi cho bạn âý thì phải làm seo đây ?
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

FROM: TƯỜNG VI ( bạn của chiminhanh)
    Mình sorry chiminhanh nhe, vì chưa xin phép đã lấy nick của bạn để post bài, vì mình bức xúc quá&#33;

Theo mình thì Nguyen Ngoc ko nên đặt tình cảm cho người ấy, liệu người ấy có vì bạn được hay ko? Xin lưu ý, cám dỗ của matúy rất mạnh mà người ta thì chỉ mới cảm tình với bạn thôi. Mình đã lầm và đã mang 1 vết thương ko thể cứu vãn, mình mong bạn hãy sáng suốt, tránh xa chành trai đó. Bạn hãy báo cho bố mẹ người bạn ấy biết tình hình của con mình. Đó là cách tốt nhất mà mình nghĩ và cũng là điều mình ko thể làm...&#33; Mình rất tiếc vì bản thân mình quá nhu nhược và yếu đuối&#33;
    Mình chỉ chân thành khuyên bạn, đừng mang trái tim đặt vào 1 ván cờ ko biết trước được bao nhiêu phần trăm thắng thua. Điều đó sẽ rất nguy hiểm cho bạn, sỡ rằng sẽ cuống bạn và người thân vào vòng xoáy đau khổ ấy&#33;
    Mình mong bạn gặp may mắn hơn mình&#33;
    Thân ái&#33;

I don&#39;t believe what people say.
    I believe what they do.

five's Avatar

bạn than&#33;
    five cũng là boy nên cũng hiểu tâm lý của những người cùng phái nên mình chỉ cho một cách nha và mình nghĩ chắc cũng hựu nghiệm lắm đấy: cho dù bạn kô thích người ấy thì bạn cũng cứ xem như vẫn để ý đến bạn ấy và...thế thì bạn cứ ra những điều kiện mà người ấy có thể nghe theo ban đấy,bạn cứ nói là nếu như mà bạn muốn có được ty của mình thì bạn hãy từ bỏ matuy ,bước đầu là như vậy còn sau đó thì bạn hãy dần dần thuyết phục thêm ( cách này chắc có lẽ thành công đấy bạn)
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

Như cách của Five thì vẫn chưa ổn.Mình không thể lừa dối tình cảm của một người khác phái được, bạn làm như vậy thì sau này chuyện ấy bại lộ ra thì trách nhiệm nằm hoàn toàn ở bạn đấy, lúc đó nguy cơ dẫn người ấy đến với thứ bột trắng càng lớn hơn, mong bạn hãy suy nghĩ kĩ càng khi quyết định làm chuyện này
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast