Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 38

Thread: Giúp em với !

Wink

CMA thấy ý kiến của TTN đúng đấy! Cần có 1 cách nào tốt hơn, CMA ủng hộ cách của Tường Vi!

I don't believe what people say.
    I believe what they do.

kô nên chạy theo ~ gì kô thuộc về mình.Nếu người ấy coi trọng ma túy hơn dù đã làm mọi cách để khuyên răng thì bạn kô nên tốn công tốn sức nữa........sẽ có ngày người ấy phải hối hận vì ~ việc mình làm thôi
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Wink

đúng vậy ,hnkvmt hoàn toàn ủng hộ cách của Tường Vi ,Nhưng mà hnkvmt nghĩ rằng tránh né hoàn toàn cũng không phải là hay nhất ,bởi vì đối với người nghiện thì không có gì đáng sợ hơn là sự khinh bỉ ,xa lánh của những người xung quanh .Đằng này ,Nguyen Ngoc đã từng là Người yêu ,vậy sự tránh né của bạn sẽ càng chứng minh là mọi người xung quanh không còn quan tâm gì đến người ấy nữa ,bởi vì người yêu thương mình còn chưa quan tâm đến mình thì nói gì đến người dưng nữa.
    Vì thế hnkvmt xin góp ý một chút là bạn hãy báo cho gia đình của người ấy ,nhưng đồng thời cũng cùng với gia đình người ấy giúp đỡ người ấy có thể đứng dậy sau lần vấp ngã này .
    và hãy nhớ rằng :Niềm tin mới là điều quan trọng nhất .Hãy tạo cho người ấy có một niềm tin vào cuộc sống thì người ấy sẽ từ bỏ được "nó" .Bạn có tin như thế không ?
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Originally posted by chiminhanh@Mar 17 2003, 06:40 AM
    CMA thấy ý kiến của TTN đúng đấy&#33; Cần có 1 cách nào tốt hơn, CMA ủng hộ cách của Tường Vi&#33;
    Nhưng phải có cách nao tốt hơn chứ hả CMA
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Talking

Có cần tớ giúp 1 tay hông ?

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Wink

Originally posted by chiminhanh@Mar 14 2003, 01:48 AM
    FROM: TƯỜNG VI ( bạn của chiminhanh)
    Mình chỉ chân thành khuyên bạn, đừng mang trái tim đặt vào 1 ván cờ ko biết trước được bao nhiêu phần trăm thắng thua. Điều đó sẽ rất nguy hiểm cho bạn, sỡ rằng sẽ cuốn bạn và người thân vào vòng xoáy đau khổ ấy&#33;
    Mình mong bạn gặp may mắn hơn mình&#33;
    Tường_Vi àh nếu như tất cả những người mà có người yêu đã không may rơi vào tình cảnh như vậy chẳng lẽ chúng ta đều quay lưng ngoảnh mặt làm ngơ hay sao....nếu như vậy thì những người đó sẽ càng cảm thấy mặc cảm hơn nữa đó. Cách tốt nhất là hãy đem tình yêu để xóa diệu nỗi đau, lâý sự an ủi để họ quên đi mặc cảm......có thể có những người đã lỡ rơi quá sâu vào vũng bùn của matuy...nhưng chẳng lẽ chúng ta lại không đưa cánh tay còn đang khoe mạnh của mình để giúp đỡ họ sao...?

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

điều đó kô phải lúc nào cũng đúng dâu RO.Vì người ấy có thật sự trân trọng tình yêu mà Vi đã dành cho kô
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

ko hổ danh là kesitinh nói rất đúng chỉ có tình yêu chân chính mới có thể lôi bạn ấy ra được ...

.
    sao em nỡ làm cho trái tim anh tan nát ...em có thể đối xử với anh một cách tàn nhẫn vậy sao?em ơi tình anh đã trao cho em nay còn đâu.hãy cho anh một cơ hội ..........em nhé

Originally posted by hyvong_lybiet@Mar 18 2003, 03:54 PM
    Có cần tớ giúp 1 tay hông ?
    Bạn hãy nêu ra ý kiến của mình đi bạn ah`, chúng ta hãy cùng nhau giúp đỡ bạn âý vượt qua hoàn cảnh bây giờ chứ
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

Originally posted by Romeo+Mar 18 2003, 06:03 PM--></span><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Romeo @ Mar 18 2003, 06:03 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteBegin--chiminhanh@Mar 14 2003, 01:48 AM
    FROM: TƯỜNG VI ( bạn của chiminhanh)
    Mình chỉ chân thành khuyên bạn, đừng mang trái tim đặt vào 1 ván cờ ko biết trước được bao nhiêu phần trăm thắng thua. Điều đó sẽ rất nguy hiểm cho bạn, sỡ rằng sẽ cuốn bạn và người thân vào vòng xoáy đau khổ ấy&#33;
    Mình mong bạn gặp may mắn hơn mình&#33;
    Tường_Vi àh nếu như tất cả những người mà có người yêu đã không may rơi vào tình cảnh như vậy chẳng lẽ chúng ta đều quay lưng ngoảnh mặt làm ngơ hay sao....nếu như vậy thì những người đó sẽ càng cảm thấy mặc cảm hơn nữa đó. Cách tốt nhất là hãy đem tình yêu để xóa diệu nỗi đau, lâý sự an ủi để họ quên đi mặc cảm......có thể có những người đã lỡ rơi quá sâu vào vũng bùn của matuy...nhưng chẳng lẽ chúng ta lại không đưa cánh tay còn đang khoe mạnh của mình để giúp đỡ họ sao...? [/b][/quote]
    RO à, TV đã khuyên bạn đấy đi báo với phụ huynh của người bạn trai ấy rùi, dzậy lè cách tốt nhất đấy, cứ còn kêu bạn nữ ấy mang tình yêu đặt vào "1ván cờ" thì nguy hiêm đấy&#33; Chứ bạn TV đâu có xúi bỏ rơi anh ấy?
    trùi, đừng có nói CMA bị hỉu lầm rùi tới bạn của CMA cũng bị hỉu lèm thì tội lém nghen&#33;

I don&#39;t believe what people say.
    I believe what they do.

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast