Results 1 to 7 of 7

Thread: VI`SAO???????

Nhà en ở gần đồn công an hải châu 2 nên hằng ngày em chứng kiến rất nhiều người nghiện bị đưa vào đây để chuẩn bị cho lên trại cai nghiện
    và điều mà em thắc mắc là isao những người đó đều đã lớn tuổi,có người còn có vợ con.vậy mà tại sao họ không biết được tác hại của việc làm ấy.họ không ý thức được việc thử,xử dụng ma túy là điều không nên.?thật sự là em không thể nào hiểu nỗi??
    <marquee>Âm nhạc&#33;một phần tất yếu của cuộc sống
    </marquee>

Họ có ý thức được việc ấy chứ bạn. Nhưng ma lực của ma túy quá lớn, nó trói buộc họ vào đê mê va` làm nô lệ cho chúng. Vì vậy ma túy mới trở thành thảm họa của nhân loại. Quyết tâm và nghị lực của con người nhiều khi không vượt qua được cám dỗ oan nghiệt ấy. Nó đã để lại những hậu quả và tai họa khôn lường, nhiều khi còn là tội ác và tù đày. Có những người thà chết còn hơn sống thiếu ma túy cơ mà.
    Chúng ta cám cảnh trước việc đó. Có vẻ như là lên án, nhưng cái chính vẫn là động viên họ, nhắn nhủ họ trở về với cộng đồng, từ bỏ thứ bột trắng chết người ấy. Dù có nhiều điều tác động trong quá trình cai nghiện nhưng thực sự chỉ có nghị lực của chính người ấy mới quyết định tất cả mà thôi&#33;

chítcon nói đúng lắm , ai cũng có 1 lần mắc sai lầm , và tồi tệ hơn là mắc sai lầm : dính vào ma túy . mà chúng ta thì có ai ko sợ đau ? nên cũng khó có thể trách những người cai rồi tái nghiện lại .
    cụ Mac đã nói rằng : " hạnh phúc là đấu tranh " ,đấu tranh để tự kiềm chế , đấu tranh để chống lại mọi cám đỗ , đấu tranh để được sự công bằng ,..., và chúng ta cũng đang đấu tranh để xóa đi những ánh mắt kì thị của mọi người đối với những người từng 1-thời-lầm-lỡ .

hic , bô bô 1 hồi thấy mình giống triết gia nữa mùa wa&#39; &#33; :phone:
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text &#33; ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết &#33; Bạn muốn biết vì sao ?&#33; hãy vào www.vuonthienthan.net

VÌ SAO &#33;? Cám ơn bạn đã đặt ra 1 câu hỏi rất hay &#33; Đây chính là điều mà những người trong cuộc như tôi trăn trở, bởi vì nếu trả lời cho thấu đáo vấn đề này thì điều đó sẽ giúp chúng tôi vững tin hơn về bản thân khi hòa nhập lại với xã hội. Cho tôi 1 thời gian nha &#33; Rồi tôi sẽ trả lời câu hỏi này.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Thế sau bao nhiều năm rồi anh Cind đã có câu trả lời chưa ạ ?

Nếu mọi người điều có ý thức được những gì họ làm thì xã hội này sẽ ko còn cần tới công an và diển đàn này sẽ ko tồn tại và mọi người ko có đau khỗ nhưng đó chĩ là ước mơ . mình nói thật trong chúng ta có ai tốt hoàn toàn ko có ai có ý thức về chuyện mình làm ko có ai ko bao giờ phạm phải lỗi lầm ko , ko hề có , ngay cả thánh phero còn phạm lỗi nói chi con người .

Hì hì, thế thì mình "ước mơ" một ngày nào đó, diễn đàn này sẽ không còn tồn tại...những chủ đề như thế này nữa!
    Mình nghĩ ai cũng công nhận điều như bạn Invisible nói: "không ai hoàn hảo". Đó là khi chúng ta tập cách tha thứ và giúp người khác sửa sai.
    Song mình cũng cho rằng với những người chưa phạm phải sai lầm đó, biết đó là sai lầm mà vẫn lao vào thì quả là ...không có ý thức! Hì hì, thế cho nên phải làm tốt "công tác tuyên truyền" vào!
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......