Results 1 to 2 of 2

Thread: Em mãi là của anh...?!!!

Only4you
    Guest
    Xa rồi nhỏ nhỉ. Thoáng đó mà chuyện chúng ta trôi qua đã được 6 năm ! Sáu năm trôi qua rồi không trở lại, 6 năm qua đi đủ để thay đổi số phận 1 kiếp người, và câu chuyện tình yêu ngày xưa cứ ngỡ là vĩnh cữu nay chỉ còn lại là trong dĩ vãng mà thôi....
    Ngày xưa, em của tôi ngày xưa ngây ngô ngoan hiền và thánh thiện, hình ảnh lần đầu tiên tôi run run chải tóc cho em sau cơn mưa xối xã cứ sống mãi hoài trong ký ức của riêng tôi. Chưa có một người con gái nào có thể thay thế được hình bóng của em. Có những tưởng rằng mình đã quên được em. mình đã tìm được niềm hạnh phúc mới.. nhưng cuối cùng tôi cũng chợt nhận ra... tình yêu thì chỉ có một, cái na ná tình yêu thì có đến trăm ngàn... Không biết đó là nỗi buồn hay là điểm mạnh của riêng tôi. Xa em, có biết bao nhiêu người con gái khác đến với tôi, và cũng quen biết giận hờn chia ly. Có những người khi chia tay tôi cảm mình bị shock thật sự, nhưng khi đem so sánh người đó với em, tôi mới nhận ra rằng, mình chỉ yêu mình em, những kỷ niệm mà tôi có với người ta cũng chính là những kỷ niệm mà ngày xưa hai mình có, tôi chỉ có mượn người thế cảnh để tìm lại khỏanh khắc ngày nào. Em có còn nhớ lần đầu tiên hai mình gởi xe để được đi bộ trên con đường trãi đầy hoa phượng đỏ. Em ngã đầu vào vai tôi ! Một hạnh phúc mà không biết làm sao mà tả được.... Những tháng ngày đó của mình nay đã trôi về phương nào hả em... Có phút nào em nghĩ về anh không T ????
    Ngày em sống bên chồng không được bình yên là những ngày tim tôi nhói đau nhưng đành bất lực. Anh chỉ là người ngoài mà thôi...
    Rồi ngày em chia tay với chồng, không hiểu sao tôi lại vừa buồn mà vừa vui. Đầy mâu thuẩn phải không em. Không hiểu sao khi ấy tôi lại có suy nghĩ em sẽ là của tôi, nhưng đáng tiếc, lễ giáo gia phong đã không cho phép tôi nói thật và đối diện với lòng mình. Em cũng cảm nhận được ra điều đó. Em đã từng nói "em không hề xứng đáng với anh đâu !?" và cũng từ đó tôi không tin tức gì với em. Em không xứng đáng với tôi ?! Tại sao em lại tự đánh giá thấp mình đến vậy. Em không xứng đáng với tôi thì liệu trên thế gian này người con gái nào mới xứng đáng với tôi hơn em. Có ai vì tôi mà hi sinh và chịu nhiều mất mát đến như vậy không ?! Tôi hiểu có lẽ em chia tay với chồng cũng một phần là sai lằm của tôi ngày trước, tôi không giữ được mình và cũng không giữ được cho em. ... Lúc này tôi đang ghét cay ghét đắng cái cuộc sống mà con người chỉ đến với nhau là giả dối này. Không tìm đâu được sự chân chật... Từ những điều đó tôi mới quý trọng và càng quý trọng tình cảm của em ngày trước dành cho tôi hơn. Người ta nói đúng ! Khi mình có thì mình không biết cái đó là cái vô giá, mình cảm thấy rất bình thường. Nhưng khi mất đi rồi mình mới hiểu những thứ đó ... vô giá đến nỗi tiền không thể nào mua được. Phải chi cuộc sống không có những định kiến, phải chi đất nước chúng ta là một đất nước tây âu. Thì tôi, một thằng con trai có thể đến cầu hôn với em khi em đã thật sự tự do. Nhưng ... tất cả chỉ là giá như ....
    Em giờ nơi đâu. Tôi đang tự hỏi mình và củng không biết sẽ trả lời ra sao. Nhưng tôi chỉ cầu mong một điều em sẽ gặp nhiều hạnh phúc. "Cành phượng vĩ vẫn buồn nơi cuối phố". Em có nhớ đoạn thơ mà ngày truớc anh làm tặng em không. Nếu biết được em rằng em không bình yên... thì nơi này tôi càng đau khỗ và không bình yên nhiều hơn. Cầu chúa sẽ cho tôi một niềm an ũi là em đang hạnh phúc. Chỉ có như thế tôi mới cảm thấy tâm hồn mình nhẹ nhàng hơn, nhẹ nhàng hơn sau những lo toan vất vã của đời thường

thật sự nếu yêu một người những phút giậy bên người đó bạn sẽ khó quên theo bàn thân maybe trân trọng từng kỷ niệm cho dù biết là có làm gì đi nữa thì mọi chuyện ko thể quay lại đôi khi trong cuộc đời maybe ,và xin trả lơi bạn tình cảm chân thật thì chắc là còn nhưng bạn là người có giử được đều đó hay ko ,bạn yêu cầu chân thật nhưng bạn đem tình cảm người khác làm thế thận để tìm lại khoảnh khắc bên người con gái ấy đối vơi maybe ko có ai có thể thay thế anh .chỉ có người mà maybe sẽ yêu tiếp theo sau khi yêu anh ko bao giờ biến một người khác thành anh vì ko ai thay được làm vậy maybe sẽ thấy có lỗi với anh .và vi trí của anh ko ai thay thế nhưng sẽ vẩn yêu nhưng ai yêu thương và trân trong mình ,và maybe tin rằng nếu thật sự người con gái ấy là định mệnh thì bạn thì hai người sẽ ở bên nhau ko gì có thể ngăn cản được tình yêu thật sự nếu hai người cùng hướng về nhau thì cuộc đơi có đưa đẩy như thế nào thì các bạn cũng sẽ găp nhau ,nếu chỉ còn một thì ko còn làm được gì nửa chỉ còn có thể chôn sâu tình cảm đó và tiếp tục sông và yêu thương .
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT