Results 1 to 7 of 7

Thread: Mơ về em!

Một ấn tượng. Vâng, đúng vậy. Đó là một ấn tượng. Rm đã để lại trong tôi một ấn tượng gì đó làm cho tôi khó quên ngay từ lần đầu gặp em. Vào lúc ấy, tôi còn đang bị ràng buột. Cái ràng buột mà tôi muốn thoát ra đã từ lâu lắm. Có khá nhiều người hiểu rõ tôi và hiểu rõ nỗi khổ của tôi. Tôi không nói mối ràng buột kia la nỗi khổ, ý tôi là tôi cảm thấy khó thoát khỏi mối ràng buột đó. Và em đã xuất hiện. Tôi nhớ rất rõ ngày hôm ấy. Đó là ngày 9/3/2004 vừa qua. Em cùng lớp đi thực tế và tôi là bạn chat của một người bạn khá thân của em. Thế là tôi gặp em trên chiếc xe ấy. Một chuyến xe định mênh ư? Chuyến đi ấy đã làm tôi bừng tỉnh. Chính em đã làm tôi bừng tỉnh. Em đã giúp tôi biết tôi phải làm gì! Vâng, Chúng ta đã gặp nhau trên cao nguyên hùng vĩ, trên mãnh đất mộng mơ, xứ sở của tình yêu và nỗi nhớ. Không biết có phải do vậy mà tôi luôn nhớ em và không tài nào nguôi ngoai được. Rồi tôi lại có cơ hội gặp em. Ngày hôm đó tôi thật ngớ ngẩn làm sao. Tôi không nên làm như vậy. Có lẽ tôi nên đi riêng với e thì tôi sẽ có cơ hội hơn, tôi sẽ nói được nhiều chuyện với em hơn. Thế mà... Một lần nữa tôi gặp em. Có lẽ là do trời định, vì tôi hoàn toàn không chủ động chuyến đi đó. Tôi không ngờ rằng mình có thể gặp em hôm đó. Tôi gọi cho em va chờ đợi em. Em xuất hiện. Một nét dịu dàng và thùy mị đến không ngờ làm tôi thật sự bối rối. Tôi không biết phải làm gi, đi đâu nhưng tôi biết một điều, thời gian dành cho nhau không nhiều. Thế là chúng tôi đã vào một quán càfê gần nơi em ở. Chúng tôi đã nói thật nhiều, tâm sự thật nhiều hòng chặn đứng thời gian. Nhưng than ôi! Tiếng chuông điện thoại reo lên làm lòng tôi se lại. Giờ chia tay đã đến rồi ư? Mình lại phải tạm xa em rồi sao? Cũng may là chúng tôi còn hơn nữa tiếng để tiếp tục tâm sự. Tôi luôn cố làm em cười làm em vui và cũng tận dụng thời gian để làm cho em hiểu được lòng tôi. Và tôi hy vọng là em hiểu.
    Thời gian cứ thế trôi thật chậm. Tôi quen em chỉ mới chưa đầy một tháng mà nỗi nhớ của tôi đã như mấy năm ròng. Không hôm nào tôi không liên lạc với em vậy mà cũng không nguôi ngoai được bao nhiêu. Em bảo với tôi rằng em luôn sợ khi chưa sở hữu được thì người ta còn nâng niu, chiều chuộng; còn khi đà chiếm hữu được rồi thì người ta sẽ không còn như xưa. Em yêu ạ. Đấy là một lẽ thường của tạo hóa. Hầu như mọi trường hợp đều có kết quả tương tự. Nhưng anh tin rằng, không phải ai cũng như vậy. Anh cũng mong em hiểu rằng đối với anh, cái gì anh có được thì anh vẫn yêu quí, trân trọng như hồi mình còn theo đuổi. Em hãy an tâm và chờ đợi thời gian trả lời. Anh không dối em đâu.
    Trong anh bây giờ luôn có bóng hình em. Anh không biết em có đối với anh như anh đối với em không. Nhưng anh cũng không cần em đáp trả. Anh chỉ cần biết một điều rằng anh luôn... mơ về em!!! :hub:

bạn tin vào định mệnh ko?nếu tin và cho rằng người ấy chính là định mệnh thì hãy cố gắng mà chứng tỏ tình cảm của mình tấm lòng chân thành thì sẽ làm nàng cảm động thôi
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

Hix, câu chuyện này quen quen ta ơi ! :whist: Có ai kể cho mình nghe chưa ta ?

Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

Có định mệnh thật ư? Và anh tin vào điều đó? Anh yêu tôi? sao tôi cứ hoài nghi thế này, tôi không biết mình phải làm gì trước tình cảm của anh.Tôi không bao giờ ngờ rằng lần gặp gỡ đó mình đã để lại trong anh nhiều ấn tượng như vậy. Ưhmmmmm! Một cô bé năng động ,vui vẻ, hay cười như tôi cũng có thể gây cho người ta những ấn tượng lắm chứ,nhưng những ấn tượng ấy có phải là tình yêu không? có bao giờ đó chỉ là sự ngộ nhận của anh không? sao anh tin vào tình cảm của mình quá vậy? anh đã hiểu và biết gì về tôi ngoài những ấn tượng ấy? tôi cứ hoài nghi và lo sợ, tôi lo sợ những điều nhanh đến sẽ nhanh đi, và những gì mong manh thường dễ vỡ, liệu những ấn tượng ấy có giúp anh chiến thắng tình cảm của mình hay không? liệu nó có tồn tại mãi hay không? hay là sau những đám mây, sau những hào quang ấy, tất cả sẽ lại như cũ và anh sẽ nhận ra tôi cũng bình thường như bao nhiêu người khác? đừng buồn khi tôi nói với anh như vậy nhé, bây giờ trong tôi đang có hai con người đối lập nhau, một con người bảo tôi rằng hãy cho đi tình yêu của tôi và đón nhận những điều ngọt ngào của tình yêu mà anh dành cho tôi, nhưng một con người khac lại bảo tôi đừng vội vàng, đừng gấp gáp như vậy, hãy để thời gian tìm hiểu nhau thật kĩ rồi hãy quyết định....hai con người ấy cứ mâu thuẫn và đấu tranh với nhau, nó làm cho tôi dằn vặt và khó chịu, tôi cảm thấy thật bình yên và thật thanh thản bên anh nhưng cũng làm cho tôi thấy khó chịu và đau khổ khi gặp anh, tôi muốn trốn chạy, muốn bỏ lơ tất cả, không vướng bận không suy nghĩ và không ràng buột mình vào những tình cảm của anh....tôi thấy thật khó xử, tôi chẳng biết mình nên làm gì cả...!
    Rồi cái gì đến cũng đến, tôi đã bị sự quan tâm và bị tình cảm của anh chinh phục, tôi thấy mình yếu đưối, không còn là chính mình nữa, tôi như vừa đánh mất một điều gì đó thật quý giá , tôi không còn cứng rắn, không còn bãn lĩnh như trước nữa...sao tất cả đến với tôi nhanh chóng quá vậy? phải chăng tình yêu đã làm cho tôi gục ngã? nếu vậy thì thật hạnh phúc, nhưng sao tôi lại thấy không yên tâm? tôi chưa tin anh hay tôi chưa thật sự yêu anh? có thể la cả hai ....nhưng tôi có một niềm tin rằng thời gian sẽ giúp tôi và anh hiểu nhau hơn, giúp tình yêu của tôi bền vững hơn , tôi tin như vậy,và tôi sẽ chờ .........
    to handle yourseft use your head, to handle others use your heart

cũng hy vọng cho tình cảm of jade được tốt đẹp
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

:nong: :gun: :godau: :bam: :im:
    Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

THCD làm sao vậy? bạn giận dữ vì chuyện của tôi à? bạn có điều gì thì cứ tâm sự với tôi nha! sao lại có vẻ tức giận như vậy? bạn không bằng lòng điều gì sao?
    to handle yourseft use your head, to handle others use your heart