Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 30 of 30

Thread: Khi mất tình yêu....

hì hì, bà con ơi!Đừng cnạh tranh gay gắt nữa!Mỗi người có một quan điểm, mỗi người có một suy nghĩ!Chúng ta đừng tranh luận nữa mà làm chi!Meohen muốn suy nghĩ như thế nào cũng được, admin muốn suy nghĩ như thế nào cũng được!Nhưng chúng ta hãy tôn trọng suy nghĩ của nhau!Mỗi người có một cách lý giải khác nhau về tình yêu,vậy tại sao chúng ta lại cạnh tranh chi cho mệt vậy nhỉ!Không ai hiểu bạn hơn chính bạn mà!Đúng không bà con? :z)

Xin chào mọi người! em là thành viên mới. Em rất vui được làm wen với các anh chị. Nhưng không khi căng thẳng trong topic này làm cho lính mới như em hoảng sợ đó . Vì thế, em mong các anh chị hãy hòa thuận, có cái gì thì cũng "từ từ, ngồi xuống, uống ngụm trà" rồi tính. Em xin fép được nêu lên y' kiến "nông cạn" của mình (nghe được thì nghe, ko nghe được thì thôi chớ đừng dộng tay dộng chân);

To Meohen: em nghĩ anh admin khơi các topic này là muốn mọi người hãy đua những kinh nghiệm "xương máu" hoặc suy nghĩ của mình về một vấn đề gây đau khổ cho nhiều người, đó là: wên đi người ấy. Từ đó giúp cho ai đang gặp chuyện này có thể chọn cách fù hợp làm theo. Đó chỉ là ý kiến cá nhân nên nó ko bắt buộc fải hoàn toàn đúng. Do đó chị đừng nên wá gay gắt như vậy. Cách của anh admin đưa ra có thể là hiệu nghiệm đối với ảnh nên ảnh post lên cho mọi người tham khảo. Chị ko đồng tình thì có thể nêu lên ý kiến của mình chứ ko nên bác bỏ (vì có thể có ai đó sử dụng được theo phương pháp này thì sao?)

To Admin+Cind: mong anh admin đừng bực chị Meohen vì có thể chị ấy từng làm cách giống như anh khi rơi vào hoàn cảnh trên nhưng ko có kết wả => chị ấy hơi cay đắng 1 chút. Còn anh Cind, đừng có khiêu khích và mỉa mai chỉ nữa. 2 anh là con trai mà fải biết rộng lượng và nhường nhịn chứ!

Tóm lại, chúc các anh chị luôn vui .

Đừng del bài của em nha. Dù cố gắng thử đủ mọi cách nhưng em vẫn ko thể gõ dấu bình thường được. Hãy thông cảm và chỉ cách cho em với!!!!!!!!! !!!!!

:whist: Sửa bài cho U thì có gọi là rộng lượng ko vậy?
    DD đang bị lỗi bộ gõ nên U dùng vietkey hay vietwave của PC nha! Hay là U type bài trong work rồi sau đó past qua đây. - cind -

Sau cơn mưa trời lại sáng ...........
    Ngũ một giấc cho nó khỏe cả ngừ .
    --------------------------
    <span style=\'color:deeppink\'><marquee behavior=\'alternate\'>Biết trước ngày mai khi xưa em đừng đến.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Em đến làm chi sao vội vã ra đi.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Để lại con tim bao buồn đau vây kín.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Đôi mắt vô hồn trong theo từng bước em đi.</marquee></span>

Nếu mất tinh yêu ư ? Nếu bạn thật sự yêu thì bạn sẽ rất buồn và đau khổ , nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua đi , ở bên cạnh bạn còn rất nhiều điều thú vị , còn rất nhiều người quan tam đến bạn , hãy mở rộng tâm hồn mình va tình yeu chân thành lại sẽ đến bên bạn . Còn nếu như người đó đã phụ bạc tình cảm chân thành mà bạn dành cho họ , mình nghĩ bản thân chúng ta càng phải sống tốt hơn nữa để cho họ phải thấy hối hận khi quyết định chia tay voi ta .
    Điện thoại đã cúp , tôi ngồi đó
    Một mình bên chiếc máy vô tri
    Giọng anh ngừng hẳn không nói nữa
    Lòng tôi buồn nhưng không hiểu vì sao ?
    mysm_tat1211

Xin cho thaipeace có ý kiến nhé , Thaipeace hiểu được những gì meohen nói , bạn ấy không chảnh đâu . Nếu như có một ngyaf nào đó , có ai đến nói với bạn rằng " cuộc đời của bạn sao giớng con đường thành phố này quá , sao có quá nhiều ngõ hẻm vậy , sao bạn dễ dàng rẽ trái rẽ phải vậy, có bao giờ bạn rẽ vào ngõ cụt chưa " thì lúc đó các bạn sẽ hiểu tại sao meo hen nói như vậy . Tôi không biện hộ cho ai nhưng chỉ nói lên suy nghĩ của mình . Ít nhiều gì sự chung thủy (nếu có) khi yêu trong bạn vẫn còn đúng không .Mất đi người yêu (tôi cũng vừa mất http://heroin-aids.com/niemtin/index.php?showtopic=4705 ) ai cũng biết là đau khổ như thế nào , nhớ nhung như thế nào , nhưng cách tốt nhất là đừng làm gì để chứng tỏ một điều gì cả , ví khi đó bạn là người yếu đuối và đôi khi suy nghĩ lệch lạc nhất . Hãy để cái gì cần tới thì sẽ tới , hãy đến với những ngưòi bạn thân , chỉ có họ là giúp được bạn , chỏ có họ là mãi mãi bên cạnh bạn thôi .
    Lần nữa mong cuộc thảo luận của chúng ta bớt căng thẳng nhé .
    Thân
    Thaipeace

Yeah!Yeah!Yeah!

"Người ko thương mình Trời chu đất diệt"

Nên mình phải iu thương, nâng niu, chiều chuộng mình trước khi người khác iu mình vậy!
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Tình yêu và lý trí

Tình yêu và Lý trí

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.

Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!".

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba…"

Đức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.

Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.

Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải.

Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.

Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.

Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.

Tham Lam trốn trong một bao tải…

Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi… tám mươi… chín mươi.

Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng…

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.

Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến… cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.

Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.

Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"

Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý Trí.

Quote Originally Posted by SuperAdmin View Post
    Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em..... Có những người bạn gái mà khi chia tay nhau, admin quen với người bạn gái khác, khi mà admin và người bạn gái hiện tại của mình có chuyện cải nhau, admin cũng thường tâm sự với ngưòi bạn gái cũ. Đôi khi còn nhờ cô ấy cho admin một lời khuyên nên làm sao ! và người bạn gái cũ đó của admin cũng tư vấn rất nhiệt tình !
    Nghe cứ như Admin đang sưu tập người yêu vậy. Mà admin có bao giờ thật sự nghĩ cho cảm xúc của các cô ấy chưa. Có thể rất nhiệt tình giúp admin nhưng mà trong lòng đau như cắt. "hãy để cho người ấy cảm thấy rằng đã mất bạn chứ ko phải bạn mất người ấy". Admin ko nghĩ đó là một cách trả thù hả. Có bao giở admin nghĩ rồi có một ngày mình sẽ hối hận vì khi xưa đã để mất 1 người trong số đó ko? "Nào ai biết được đường tương lai chúng ta sẽ đi về đâu, chỉ có những kẻ ngu ngốc mới đoán trước điều đó"
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

cảm ơn admin.

Nếu trong tình yêu bạn đã yêu chân thành, chung thủy thì không có gì phải đau khổ khi tình yêu ấy ở bạn là thật. Bạn đau khổ chưa chắc người ấy đã cảm nhận được. Hãy nghĩ đến những người thật sự quan tâm và tin tưởng bạn, họ có vui khi bạn đau vì tình? Dù không còn ai bên cạnh thì bạn vẫn phải là chính mình, phải có trách nhiệm với cuộc đời mình. Cách “trả thù” (nếu có) chính là bạn phải sống tốt hơn lên. Không phải bạn mất người ấy mà chính là người ấy đang mất bạn. Hãy sáng suốt và công bằng với mình đi chứ!
    tôi nghiện nhung vợ ko hiểu MT là gì , khi tôi bảo vợ và đang quyết nằm nhà cai đc 1-2 ngày cô ấy lại đưa tiền cho tôi đi mua báo,thuốc ho ,...hay nhờ đi đón con.và bây giờ là bế con về nhà ngoại sau khi để lại cho tôi 1/2 số tiền trong TK tiết kiệm của 2 VC , Cay lắm uất lắm nhưng tôi đã mang $ về nhờ bố mẹ giữ và giam mình trong phòng tự cai , gọi dt mỗi ngày xxxxxxx cuộc nhưng cô ấy ko thèm nghe máy. nhưng tôi sẽ cố " trả thù " như bài này. thanks

t/y mù quáng lắm.

và kỉ niệm đó sẽ là một kỷ niệm đẹp của cả hai ! Bản thân admin thích nhất một điều là khi cả hai không còn quen nhau nữa thì gặp nhau trên phố vẫn nở một nụ cười, lâu lâu vẫn gọi điện thoại hỏi thăm sức khỏe của nhau ! Vẫn xem nhau như những người bạn tốt. Admin ghét nhất là 2 người chia tay mà xem nhau như nguời xa lạ, nói xấu nhau sau lưng. Sao không nghĩ đến một thời nồng cháy yêu thương nhau ! Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em. Cô ấy nói anh thật không giống như những người con trai khác. Hì ! admin trả lời ! Nếu giống những người con trai khác thì anh đâu phải là anh nữa ! Có những người bạn gái mà khi chia tay nhau, admin quen với người bạn gái khác, khi mà admin và người bạn gái hiện tại của mình có chuyện cải nhau, admin cũng thường tâm sự với ngưòi bạn gái cũ. Đôi khi còn nhờ cô ấy cho admin một lời khuyên nên làm sao ! và người bạn gái cũ đó của admin cũng tư vấn rất nhiệt tình ! Vui làm sao những kỷ niệm đẹp của những mối tình đã qua mà vẫn lưu lại hình bóng và chút gì ấn tượng không thể phai mờ trong trái tim của admin !

Sao admin lại có thể làm thế nhỉ , yêu nhau cùng nhau khóc , cùng nhau cười,thề hẹn mãi bên nhau rồi mất nhau mà gặp đc lại nhau như bạn bè sao.yêu ,thương,tình nghĩa nhất là của những người yêu cô Ba nữa , tâm lý bất ổn lắm mà.

Page 3 of 3 FirstFirst 123