Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: Khi mất tình yêu....

Hybrid View

Nếu trong tình yêu bạn đã yêu chân thành, chung thủy thì không có gì phải đau khổ khi tình yêu ấy ở bạn là thật. Bạn đau khổ chưa chắc người ấy đã cảm nhận được. Hãy nghĩ đến những người thật sự quan tâm và tin tưởng bạn, họ có vui khi bạn đau vì tình? Dù không còn ai bên cạnh thì bạn vẫn phải là chính mình, phải có trách nhiệm với cuộc đời mình. Cách “trả thù” (nếu có) chính là bạn phải sống tốt hơn lên. Không phải bạn mất người ấy mà chính là người ấy đang mất bạn. Hãy sáng suốt và công bằng với mình đi chứ!
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Đau khổ vì hối tiếc mình đã đánh mất 1 điều quí giá. Đó là điều tốt để ta hoàn thiện hơn chính mình.
    Còn trả thù, thì bạn hãy xem lại mình đi bạn không xứng đáng với 2 từ "Tình yêu" đâu.
    Đó là suy nghĩ của Cind.
    Điều đẹp nhất của Tình yêu là cho tất cả.........
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

amind nói đúng đó.khi chúng ta yêu người ấy chân thành và chung thủy mà tình yêu đó vẫn không được đáp lại, hãy cố gắng quên đi nỗi đau, phải mạnh mẽ và sống tốt, sống vui. phải sống và chứng minh cho người ấy thấy rằng nguời ấy đã sai lầm khi đánh mất mình và tình yêu của mình.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Originally posted by admin@May 24 2004, 06:05 PM
    Nếu trong tình yêu bạn đã yêu chân thành, chung thủy thì không có gì phải đau khổ khi tình yêu ấy ở bạn là thật. Bạn đau khổ chưa chắc người ấy đã cảm nhận được. Hãy nghĩ đến những người thật sự quan tâm và tin tưởng bạn, họ có vui khi bạn đau vì tình? Dù không còn ai bên cạnh thì bạn vẫn phải là chính mình, phải có trách nhiệm với cuộc đời mình. Cách “trả thù” (nếu có) chính là bạn phải sống tốt hơn lên. Không phải bạn mất người ấy mà chính là người ấy đang mất bạn. Hãy sáng suốt và công bằng với mình đi chứ!
    :nong: :nong: :nong:

Tôi thấy vô lý quá sao lại del bài của tôi đi
    +thứ nhất bài của tôi chẳng vi phạm gì về quy định của diễn đàn cả
    +cái thứ hai nếu cho đây là những lời vớ va vớ vẩn thì vẫn là ý kiến của tôi .Đây đơn thuầnchỉ là diễn đàn ,mà diễn đàn là nơi các member có quyền nói lên những suy nghĩ chủ quan của mình dù đúng dù sai chỉ là ý kiến cá nhân ..tôi kô hiểu lý do gì mà cho những lời của tôi nói là ky cục cả
    Thôi trở lại vấn đề chính
    tôi cừơi vào mũi bạn những lời trên bởi tôi tháy có lý do để cười
    _thứ nhất đó là những lỜI hoàn toàn sáo rỗng không đúng thực tế hoàn toàn sách vở _con ngừơI ta khi đã yêu chung thủy sống hết mình với tình yêu của mình nhưng bị phản bội bạn đã khuyên rất vớ vẩn là"không có gì phải đau khổ " sao không đau khổ cho đựơc khi niềm tin đã bị đánh cắp bị chà đạp con người chứ có phải là sỏi đá đâu mà cấm người ta đau khổ cấm người ta có nhũng hành động ngu dốt mất lý trí tôi thì tôi hoàn toàn thông cảm với họ
    ====>nhưng tóm lại là bạn nói sách vở hoàn toàn, đó chỉ là những lời khuyên sáo rỗng chung chung không cụ thể .Tôi tin vào chính mình hành động theo mình nên chẳng cần những lời khuyên đó" mọi lý thuyết đều màu xám chỉ có cây đời mãi mãi xanh tươi"
    Nếu trái tim lên tiếng thì lý trí hãy tát cho nó một cái

Gởi Hoacucvang,
    Rất buồn khi bạn có thái độ như vậy!
    Đúng là nơi đây mọi người đều có quyền nói lên cảm nhận của mình. Nhưng bạn không có quyền "áp đặt" ý kiến của mình, rồi "cười vào mũi người khác". Thái độ của bạn là gì vậy!? Bạn phải biết tôn trọng người khác nếu muốn người ta tôn trong mình.
    Điều thứ 2 là tôi muốn nói về vấn đề mọi người đang bàn :Đã bao giờ bạn xét lại xem mình có thật sự chân thành và chung thủy như đúng nghĩa Admin dùng chưa?
    Tôi nghĩ là chưa đâu: Hoặc là tình yêu đó chưa đủ lớn để 2 người cùng vượt qua tất cả để đến với nhau, hoặc là bạn đã ngộ nhận. Đừng nhân danh 2 chữ tình yêu để biện hộ cho những hành động đó ! Đó chỉ là lòng ích kỷ, là tham vọng thôi bạn ạ!
    Và điều cuối cùng tôi muốn nói với bạn là cho dù ta có thật lòng đi nữa thì lỗi ở ai khi chính mình đem cái sự chân thành và tấm lòng ấy đặt vào chỗ không đáng tin !
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

love song
    Guest
    kiêu ngạo và không hiểu một tý gì tình yêu mà dám nói những câu như vậy
    bạn có thấy mình bất lịch sự và vô giáo dục không vậy hoa cuc vang bạn nên post bài cản thận hơn và tôn trọng người khác

khi mất tình yêu , tui sẽ ... đi tìm tình yêu mới chứ còn trăng với sao gì nữa ^_^

1 lời khuyên của dvt :
    đừng nên lụy vì tình
    vì tình đâu có nuôi mình lớn khôn
    ai yêu thì đáp lại tình
    còn ko thì miễn thất tình vì yêu .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

Originally posted by love song@May 27 2004, 05:08 AM
    kiêu ngạo và không hiểu một tý gì tình yêu mà dám nói những câu như vậy
    bạn có thấy mình bất lịch sự và vô giáo dục không vậy hoa cuc vang bạn nên post bài cản thận hơn và tôn trọng người khác
    to cind :blow: {hic sao toi ko go duoc tieng viet co dau the nay}
    toi tiep thu y kien cua ban nhung van tuep tuc phat huy y kien cua toi
    to love song:day la noi de tranh luasn hay mat sat nhau vay
    voi nhung cau noi nhu vay cua ban toi ko chap mien y kien
    neu chuong mat thi cu del bai cua toi
    the nhe
    Nếu trái tim lên tiếng thì lý trí hãy tát cho nó một cái

chẳng ai lại muốn del bài của bạn cả,và bạn nên bớt nóng, bớt căng thẳng lại đi. mình nghĩ bạn đau khổ cũng đúng, không ai bắt bạn không đuợc đau khổ . nhưng bạn đọc kĩ đi, đây là lời khuyên,chẳng lẽ ngưòi ta khuyên khi bạn mất đi tình yêu thì hãy khóc lóc thật nhiều, tìm đến cái chết hay trả thù nguời yêu, ngưòi cuớp đi tình yêu của bạn.trong tình yêu mấy ai sẽ hạnh phúc với mối tình đầu đâu.vậy mà ngưòi ta vẫn và sẽ tiếp tục vững vàng vưọt qua sự đau khổ đó để đến với tình yêu thứ 2,3, hay nhiều hơn nữa.bạn hãy nhớ điều này, lúc trứơc khi chưa có người ta bạn vẫn sống, vẫn vui vẽ, vẫn hạnh phúc thì bây giờ khi ngưòi ấy đã xa bạn hãy để cho ngưòi ấy một chổ trong trái tim mình và nghĩ rằng sẽ có nguơì đến với bạn ,có thể tốt hay không bằng ngưòi ta nhưng ngưòi đó là của bạn.còn ngưòi xửa hãy là quá khứ, hãy là kỷ niệm và bạn nên để kỉ niệm ấy ngủ quên trong trái tim bạn.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

và kỉ niệm đó sẽ là một kỷ niệm đẹp của cả hai ! Bản thân admin thích nhất một điều là khi cả hai không còn quen nhau nữa thì gặp nhau trên phố vẫn nở một nụ cười, lâu lâu vẫn gọi điện thoại hỏi thăm sức khỏe của nhau ! Vẫn xem nhau như những người bạn tốt. Admin ghét nhất là 2 người chia tay mà xem nhau như nguời xa lạ, nói xấu nhau sau lưng. Sao không nghĩ đến một thời nồng cháy yêu thương nhau ! Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em. Cô ấy nói anh thật không giống như những người con trai khác. Hì ! admin trả lời ! Nếu giống những người con trai khác thì anh đâu phải là anh nữa ! Có những người bạn gái mà khi chia tay nhau, admin quen với người bạn gái khác, khi mà admin và người bạn gái hiện tại của mình có chuyện cải nhau, admin cũng thường tâm sự với ngưòi bạn gái cũ. Đôi khi còn nhờ cô ấy cho admin một lời khuyên nên làm sao ! và người bạn gái cũ đó của admin cũng tư vấn rất nhiệt tình ! Vui làm sao những kỷ niệm đẹp của những mối tình đã qua mà vẫn lưu lại hình bóng và chút gì ấn tượng không thể phai mờ trong trái tim của admin !
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Page 1 of 3 123 LastLast