Results 1 to 4 of 4

Thread: Hãy Tin Vào Chính Mình

Wink

Mình cũng chưa một lần phạm tội nhưng không phải là mình không phạm tội ở một mức độ nào đó tội lỗi của mình gây ra vẫn còn có thể chấp nhận được . Các bạn à ! Khi mình bị sa ngã mình cũng không thể tin là có ngày mình vượt qua được , những lúc như vậy mình thấy cuộc đời thật đen tối và không còn ý nghĩa Nhưng rồi bất chợt trong một khoảnh khắc của cuộc đời mình thấy rất rõ tấm gương của những con người bất hạnh và vẫn muốn cố gắng để duy trì sự sống , mình thấy mình thật là nhỏ bé Nỗi đau của mình và khó khăn của mình còn giản đơn quá. Kể từ đó mình bắt đầu có những suy nghĩ khác hẵn .Hãy sống và làm việc để sau này chúng ta không phải hối tiếc, cuộc sống không tồn tại khái niệm mất tất cả bạn chỉ thực sự mất tất cả khi ở bạn không còn niềm tin ,nghị lực và sự phấn đấu của bản thân . Hãy sống với tất cả những gì bạn đang có giao hạt hoa trên mảnh đất tâm hồn Có thể bạn sẽ thất bại nhưng bạn sẽ ngẩng cao đầu như một kẻ chiến thắng chứ không bi lụy nhưng người tầm thương. Có ai đi mà không vấp ngã đôi lần điều qua trọng là bạn có thể đứng lên hay gục hẳn từ những lần vấp ngã đó.
    Tôi tin rằng bạn sẽ làm được ,hãy cố lên chiến thắng đang chờ bạn đó

Wink

Originally posted by moitinhdau@Nov 7 2004, 09:53 PM
    Mình cũng chưa một lần phạm tội nhưng không phải là mình không phạm tội ở một mức độ nào đó tội lỗi của mình gây ra vẫn còn có thể chấp nhận được . Các bạn à ! Khi mình bị sa ngã mình cũng không thể tin là có ngày mình vượt qua được , những lúc như vậy mình thấy cuộc đời thật đen tối và không còn ý nghĩa Nhưng rồi bất chợt trong một khoảnh khắc của cuộc đời mình thấy rất rõ tấm gương của những con người bất hạnh và vẫn muốn cố gắng để duy trì sự sống , mình thấy mình thật là nhỏ bé Nỗi đau của mình và khó khăn của mình còn giản đơn quá. Kể từ đó mình bắt đầu có những suy nghĩ khác hẵn .Hãy sống và làm việc để sau này chúng ta không phải hối tiếc, cuộc sống không tồn tại khái niệm mất tất cả bạn chỉ thực sự mất tất cả khi ở bạn không còn niềm tin ,nghị lực và sự phấn đấu của bản thân . Hãy sống với tất cả những gì bạn đang có giao hạt hoa trên mảnh đất tâm hồn Có thể bạn sẽ thất bại nhưng bạn sẽ ngẩng cao đầu như một kẻ chiến thắng chứ không bi lụy nhưng người tầm thương. Có ai đi mà không vấp ngã đôi lần điều qua trọng là bạn có thể đứng lên hay gục hẳn từ những lần vấp ngã đó.
    Tôi tin rằng bạn sẽ làm được ,hãy cố lên chiến thắng đang chờ bạn đó
    [snapback]30926[/snapback]
    Bạn là ai vậy ?
    Thực sự thì mình cũng đang nghĩ như bạn. Mình đã nghĩ tại sao đến tận bây giờ mình vẫn chưa làm được điều gì cho mọi người chứ ? Mình có phải là một kẻ vô dụng ko ? Thú thực là trước khi mình biết mình đang mang trong mình căn bệnh thế kỷ thì mình vẫn chẳng ý thức được điều gì cả. Chỉ đến khi mình biết mình ko thể sống đc bao lâu nữa mình mới thấy mình thật vô dụng. Tại sao mình lại ko làm đc điều gì có ích cho mình và cho xh chứ?
    Để làm đc điều gì cho xh trước hết mình cần phải làm đc cho chính mình cái đã. Ai cũng vậy thôi, muốn làm đc điều gì có ích cho xh thì trước hết mình hãy làm những gì tốt nhất cho mình đã. Khi mình đã tốt rồi thì mình có thể làm mọi điều mình muốn. Còn nữa, để làm đc điều gì đó cho mọi người hay cho chính mình thì điều quan trọng nhất là mình phải thật sự quyết tâm.
    Mong rằng mọi người cũng suy nghĩ như mình. Chúc Mối tình đầu vui vẻ !
    <span style='font-family:tahoma'><marquee behavior=\'alternate\'>Cuộc đời thật đẹp hãy tận hưởng trước khi không còn biết gì nữa cả&#33;</marquee>

Con người ta ai chẳng có những lúc cảm thấy mình thật vô dụng, sao mình không làm được gì cả cho bản thân mình chứ chưa nói đến cho những người xung quanh, cho xã hội. Nhưng nếu bạn chỉ ngồi một chỗ rồi than thở: " sao mình vô dụng thế này&#33;" thì bạn đúng là vô dụng ...
    Có những lúc tôi cảm thấy mình thật chán nản, sao mọi thứ đối với mình lại tồi tệ thế cơ chứ, nhưng rồi chạy xe ra đường, tôi bắt gặp hình ảnh hai vợ chồng một gia đình công nhân tan ca về, họ đạp xe đạp lên dốc nhưng vẫn cười đùa với nhau mặc dầu tôi biết rằng họ làm việc rất mệt mỏi...
    Những hôm đi chợ, hhvs luôn thấy một bà lão chắc tuổi tác cũng bằng bà mình. Bà bán những mớ rau lang để lấy từng 500 đồng. hhvs bỗng thấy xấu hổ cho bản thân mình vì những hoang phí...
    khi bạn sinh ra trong cuộc đời này, bạn đã là món quà tuyệt vời nhất cho rất nhiều người. trong đó có Tôi.

To:all
    Cái quan trọng là các bạn biết mình đang làm gì và ý thức được hành động của mình. Khi mọi chuyện đã xãy ra rồi thì có tiếc nuối cũng không giúp ích gì. Hãy nhìn vào thực tại để sống tốt hơn. Hướng đến tương lai bằng tâm hồn phơi phới hơn.
    Ai cũng một lần phạm lỗi cái chính là biết nhận lỗi và có quyết tâm sửa chữa sai lầm đó. Các bạn sẽ nói vướn vào ma túy thì làm sao chữa được? Vẫn được đấy bạn ạ. Có những bạn đã nhiễm HIV/AIDS mà vẫn cố gắng sống có ích cho đời đến lúc...

Vậy Xuân mong các bạn hãy vui lên nha. Cảm nhận cuộc đời theo hướng tốt đẹp của nó. Bạn sẽ thấy yêu đời hơn.
    :wub: :wub: :wub:
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>