Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: cho tôi - một kẻ ngông!

cầm kết quả xét nghiệm dương tính, tôi bàng hoàng và thất vọng, vậy là tôi đã trả giá cho những ngày tháng ăn chơi vô bổ bằng kết quả dương tính này sao? tôi không thể tin được, tôi phải làm gì với nó đây? chạy thẳng vào một chiếc xe tải đang lao nhanh trên đường để kết thúc một cuộc sống mà mình biết trước ngày mình sẽ chết? hay là ghé vào tiệm thuốc tây gần nhất mua một liều thuốc ngủ cực mạnh, hoặc một chai thuốc tẩy trong tiệm tạp hóa? tôi như kẻ mộng du không tin vào chính mình, tôi hoang mang vô định không biết phải về đâu? vậy là kết thúc, kết thúc cuộc đời một kẻ ngông! rồi bạn bè tôi , những người thân của tôi sẽ đối xử với tôi thế nào khi họ biết điều này? họ sẽ xa lánh tôi ruồng rẫy tôi hay thương hại chắp miệng tiêc rẻ chot tôi? tôi không cần biết, tôi không cần quan tâm ,tôi không cần ai thương hại tôi cả, tất cả các người hãy để tôi yên , hãy mặc xác tôi, đừng bận tâm về tôi....
    tôi vật vã sống, vật vã đau , vật vã gặm nhấm mãnh đời còn lại của mình tôi trả thù đời bằng cách sống ngông cuồng trả thù cuộc đời vì cuộc đời đã quá khắc nghiệt với tôi...tôi khóc , khóc vì ai? vì mình ngu? vì bạn bè phản bội? vì gia đình không êm ấm ,vì căn bệnh nghiệt ngã mà tôi đang mang trong người!
    tôi tỏ ra nghênh ngang và ngông cuồng tôi bất chấp tất cả, tôi thù hận tất cả, những lời nói với tôi bây giờ là sự dối trá, là niềm thương hại ngu xuẩn , cố tỏ ra quan tâm đến tôi ư? tôi không cần ,tôi không cần.....đừng có mà dại dột nói chuyện với tôi, rồi các người sẽ thất vọng , sẽ bị tôi làm cho tức điên lên đấy, bây giờ tôi sẵn sàng giương những gai nhọn trong người tôi để đâm chết tất cả những ai tỏ ra thuong hại tôi, các ngươi thì biết gì mà quan tâm biết gì mà chia sẻ? cứ đặt mình vào trường hợp của tôi thử rồi xem ? :dapdau:
    tôi phải làm thế nào?
    to handle yourseft use your head, to handle others use your heart

:no: :no: tội nghiệp cho bạn quá số mênh mà tôi chẳng có lời nào để nói với bạn bởi những lời khuyên bây giờ đều trở thành sáo rỗng với bạn thôi
    tôi không thể đặt mình trong trừơng hợp bạn để khuyên bạn điều đó rất khó đối với tôi tôi chưa thể tửơng tửơng ra nhưng tôi vẫn có thẻ cảm nhạn dựoc nỗi đau của bạn phần nào đó
    nhưng mà cho tôi hỏi một câu nhé đây chỉ là giả thuyết bạn đặt ra để mọi ngưòi thảo luận hay là chính bạn đấy
    tôi sợ nếu là chính trừong hợp của bạn thì tôi nói ra những lời khuyên của tôi chỉ làm bạn thêm chán đời thôi
    thôi chỉ có mấy lời cho bạn như sau
    _cuộc sống là đáng quý hãy tận hửơng đến giây phút cuối cùng đừng có tự huỷ hoại nó và bấu víu một niềm tin có thể rất AQ là trong tưong lai bạn sẽ đựoc chữa khỏi. tận dung thời gian còn lại để làm những việc có ích đi để sau này bạn chết đi ngưòi ta nhớ về bạn không phải là nguyên nhân nhân cái chết của bạn mà là những việc bạn đã làm đựơc khi đang sống
    _đừng có hành động mù quáng hủy hoại cuộc đời mình và làm hại những người xung quanh
    _đến trung tâm tư vấn tâm lý họ sẽ cho bạn lời khuyên
    _tốt nhất chẳng nên nói với những ngưòi xung quanh bạn là bạn đang bị bênh hãy tỏ ra bình thừơng sinh hoạt an toàn
    okie
    tóm lại tôi HOA CUC VANG sẵn sàng trở thành một người bạn để chia sẽ với bạn trở thành bạn tốt của bạn _note nếu đây chỉ là một giả thuyết của bạn thì thôi
    chào bạn chúc bạn nhưng gì tốt đẹp
    Nếu trái tim lên tiếng thì lý trí hãy tát cho nó một cái

đó là cái giá phải trả cho những việc mà bạn làm trước đây. bạn nghĩ người khác sẽ thương bạn sao khi chính bạn đã phạm sai lầm còn muốn trả thù tất cả.bạn nghĩ làm vậy bạn sẽ kéo dài thêm cuộc sống hay sẽ vui sướng hơn sao?sao bạn không nghĩ khi bạn làm khổ một ai thì không chỉ người đó đau mà những nguời quan tâm đến người đó cũng sẽ đau. bạn thật độc ác.có ai sống mà không có đau khổ, có nỗi buồn.quan trọng là mình biết vượt qua nỗi đau đó. phải sống cho thật tốt để mọi nguời còn nhớ đến mình với 1 sự hối tiếc và trân trọng
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Nếu bạn muốn trút giận để hả lòng thì Cind sẳn sàng đợi cho đến khi bạn bình tâm lại. Bạn chưa hẳn là mất tất cả đâu? Bạn còn gia đình và người thân và bạn còn cả 1 cộng đồng hoisinh này nữa mà!
    Cind là người may mắn hơn bạn nhưng ở đây cũng có người kém may mắn hơn bạn nhiều, Nhưng mà chúng ta có 1 điểm chung là cùng bị xã hội kỳ thị. Thế thì tại sao chúng ta lại dằn vặt lẫn nhau như thế !
    Hãy mau bình tĩnh lại để ta cùng giải quyết vấn đề bạn nhé! Vì càng sớm chữa trị thì càng tốt cho bạn.
    P/s: Báo cho bạn 1 tin vui là bắt đầu năm sau sẽ có thuốc giá rẻ cho người nhiễm.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Originally posted by HOA CUC VANG@May 26 2004, 08:05 PM
    :tôi sợ nếu là chính trừong hợp của bạn thì tôi nói ra những lời khuyên của tôi chỉ làm bạn thêm chán đời thôi
    _
    :nong: ừh! rồi tất cả các người sẽ chẳng ai tin tôi, sẽ cho đó là một trò đùa...cũng chẳng sao, mà nè tôi không cần sự quan tâm của ai đâu, tôi biết mình nên làm gì và sẽ làm gì mà, dĩ nhiên tôi biết cái giá phải trả cho những thú vui cảu tôi như vậy là quá đắt, bạn bè tôi - những đứa bạn thân thiết nhất của tôi - bỏ rơi tôi khi hay tin tôi bị nhiễm HIV, gia đình tôi quay lưng lại với tôi, chẳng còn ai tin tôi, trong mắt họ tôi là một kẻ ăn chơi trác táng, bây giờ hậu quả này tôi ráng mà gánh chịu, đừng than van gì cả, đừng hận thù ai cả ,hãy tự trách mình , trách mình ngu ngốc, trách mình thiếu suy nghĩ, thiếu lành mạnh trong cuộc sống...
    tôi biết tôic ũng có một cuộc sống như ai, cũng có cơ hội và khả năng như ai, thay vì học hành thay vì có những ước mơ hoài bão về tương lai tươi sáng, thay vì làm bạn với những người tốt tôi lại lao vào nhũng cuộc chơi vô bổ, tôi đàn đúm với những đứa bạn mà khi tôi có tiền, chúng xúm xít xum xoe gọi tôi là "đồng chi"'- mỉa mai cho cái sự đời, bây giờ ân hận thì đã muộn, căn bệnh hiểm nghèo đã cướp đi tuổi trẻ, cướp đi hoài bão mơ ước của tôi bây giờ tôi nhận ra tôi quay đầu lại thì đã quá muộn phải không? ai sẽ tin tôi và ai sẽ cho tôi niềm tin? hoisinh.vnn.vn ư? có thể lắm chứ? thế nhưng sao tôi lại cứ không tin ai cả, tôi cứ tạo cho mình một cái vẻ bất cần ,tội sẵn sàng đối xử tệ với tất cả những ai tỏ ra quan tâm đến chuyện của tôi - câu chuyện của một người nhiễm HIV. Đã một đôi lần tôi làm cho nhiều người thất vọng và có lẽ họ nguyền rủa tôi, căm thù tôi và khinh bỉ tôi, tôi tự hào về điều đó, tôi chán ngấy cái kiểu quan tâm thương hại, tôi khinh bỉ cái kiểu lo lắng soi mói của mọi người...tất cả mọi người rồi tụm lại, rồi xì xào rồi thổi phồng một câu chuyện của một người nhiễm HIV...
    thế nhưng tôi lại yếu đuối và gục ngã trước cái ngông của mình, tại sao tôi cứ phải như vậy? tại sao tôi không đón nhận sự quan tâm của mọi người môt cách tự nhiên và bình thường, tại sao tôi cứ phải tạo cho mình một cái vỏ bọc đầy gai góc và lạnh lùng như vậy? bây giờ tôi cũng đã hiểu ra vấn đề rồi mà. tôi chấp nhận sự thật ấy và tôi cố gắng sống tốt quãng đời còn lại, tôi đã có những người bạn thật sự hiểu tôi rồi mà, tại sao cứ sông giả dối với bản thân mình như thế, tại sao ?tại sao? tại sao?
    to handle yourseft use your head, to handle others use your heart

oke, vậy là tốt.cuối cùng thì bạn cũng đã suy nghĩ một cách chính chắn hơn.ai cũng có những lỗi lầm, quan trọng là mình biết dùng thời gian còn lại để sửa chữa sai lầm đó.đừng nghĩ không ai thật sự quan tâm đến bạn. bạn hãy nhìn xa hơn, thoáng hơn, bạn sẽ tìm ra người luôn hưóng về bạn, một ngưòi sẽ đau vì nỗi đau của bạn, sẽ vui vì niềm vui của bạn.và khi đó mong bạn có thể sống tốt cho bạn và cho ngưòi đó. mọi người ở đây sẽ luôn là bạn của bạn.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Originally posted by jade@May 26 2004, 10:54 PM

thế nhưng tôi lại yếu đuối và gục ngã trước cái ngông của mình, tại sao tôi cứ phải như vậy? tại sao tôi không đón nhận sự quan tâm của mọi người môt cách tự nhiên và bình thường, tại sao tôi cứ phải tạo cho mình một cái vỏ bọc đầy gai góc và lạnh lùng như vậy? bây giờ tôi cũng đã hiểu ra vấn đề rồi mà. tôi chấp nhận sự thật ấy và tôi cố gắng sống tốt quãng đời còn lại, tôi đã có những người bạn thật sự hiểu tôi rồi mà, tại sao cứ sông giả dối với bản thân mình như thế, tại sao ?tại sao? tại sao?
    ừm cuối cùng bạn đã nhận thức ra rồi đấy
    nói túm lại ai mà chẳng có nõi đau riêng à bạn
    nếu ai mà cũng giống nhau thì thế giới này đơn điệu quá đúng không
    tôi không muốn nói là giữa bạn và tôi ai sung sướng hơn ai đâu bởi tôi cũng gặp nhiều cú sốc về tinh thần bây giờ tôi vẫn đang cố để lấy lại tinh thần để sống bới tôi biết cuộc sống ngoài kia vẫn hối hả còn tôi tôi cũng là một thành phàn trong cái thế giới đó cớ sao tôi cứ phải tự giam mình trong đau khổ nhỉ
    bạn giống tôi cực ghét những lời khuyên sách vở vạy thì hãy hành động để chứng tỏ mình
    tôi nói lại thiện ý lần hai nếu bạn cần tôi ở cái gì đó tôi sẽ giúp bạn tôi có thể trở thành bạn tốt của bạn được kô
    bạn này tôi tặng bạn bài thơ nhé

PHÍA SAU KHUNG CỬA SỔ
    phía sau khung cửa sổ
    những khoảng trời màu xanh
    bình minh lên rực rỡ
    trong mắt em ngọt lành
    phía sau khung cửa sổ
    cuộc sống đang dạt dào
    có hồn em trong đó
    đang rực tràn me say
    phía sau khung cửa sổ
    trên chiếc giường sơn xanh
    có người con gái nhỏ
    ước mơ gì mong manh..
    thơ hay kô hãy là cô bé{ỏ cậu bé } trong bài thơ đó

Nếu trái tim lên tiếng thì lý trí hãy tát cho nó một cái

Cuối cùng thì là gì?? tại sao nhận xét người khác khi đứng ở một vị trí không phải của ngừơi đó JADE hãy nhìn lại chính mình đi
    Cuối cùng cũng chỉ là một mớ lý thuyết suông

Jade ạ,
    Tôi có cảm giác là Bạn đang đùa trên nỗi đau của người khác. Nếu đúng thì Bạn ác quá, hãy tự vấn lại lương tâm của mình đi bạn.....
    P/s: Mong rằng tôi đoán sai.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Cind nói đúng , và nhân vật được nêu trong đó chính là tôi, sau một lần Chat với tôi, câu chuyện đã được Jade viết ra, tôi dám chắc điều này, còn vì sao tôi biết được ư?? Đơn giản lắm, người ta thường nói" muốn người khác không biết, tốt nhất bạn đừng nên làm".
    Hãy soi gương lại chính mình đi Jade ạ, một lời khuyên chân thành đấy

Page 1 of 2 12 LastLast