Results 1 to 7 of 7

Thread: Tôi phải làm sao đây!

Tôi đả yêu một người hơn hai năm hôc chung với nhau và ngồi rất gần nhau,mà tôi kô bày tỏ tấm lòng của mình cho cô ấy biét,còn cô ấy lúc thì tỏ ra rất thích tôi lúc thì tỏ ra giân dỗi với tôi.Thế là thời gian trôi qua cái ngày khủng khiếp mà tôi kô sao quên được:hôm đó là ngày tổng kết,sau này mỗi người sẽ đi một nơi.Trong đầu tôi luôn nghĩ mình phải nên bày tỏ với cô ấy nhưng vì quá nhút nhát mà tôi đã kô dám ngỏ lời,cho dù cô ấy cố tình tạo ra môt cơ hội cho tôi tâm tình,kết thúc ngày tổng kết toi chỉ chụp hình chung với cô ấy có môt tấm kô hề hỏi han gì.Giờ đây tôi quá đau khổ nhớ nhung cô ấy từng ngày ,................Tôi phải làm sao đây,ai biết chỉ dùm

uh, đọc những suy nghĩ của bạn mình nghĩ sao lại giống như trường hợp của mình cách đây 3 năm thế nhỉ!!!

Mình cũng đã có những suy nghĩ giống như bạn hiện giờ, rất phân vân không biết có nên bày tỏ tình cảm của mình cho bạn ấy biết không nhỉ?? (trong khi mình là nữ) nhưng cuối cùng thì mình cũng không can đảm để bày tỏ tình cảm của mình, việc đó đã kết thúc cách đây 3 năm rồi. tụi mình giờ mỗi người một nơi, mỗi năm mới có thể gặp nhau môt lần, những tình cảm hồi ấy đến giờ vẫn còn nhưng mình tuyệt nhiên không còn có ý nghĩ cho bạn ấy biết tình cảm này và cũng có thể chính bạn ấy cũng có suy nghĩ giống như mình vậy!! bạn hiểu vì sao không??

vì tình cảm tuổi học trò rất ngây thơ và trong sáng, những gì mình thấy được đều là những hình ảnh vui vẻ trong quá trình học tập trong thời kỳ học sinh. và mình cũng nghĩ nếu bạn ấy không thích mình thì sao?? nếu bị từ chối thì mình không thể cùng học tập và chơi đùa tự nhiên như bây giờ. và mình cũng đã thấy có rất nhiều mối tình học trò bị tan vỡ .
    và mình nghĩ chưa chắc tình cảm của mình lúc ấy là tình yêu, có thể chỉ là tình cảm trên mức tình bạn bình thường, là cảm giác mến nhưng chưa có thể gọi là tình yêu được. ( có lẽ mình quá lý trí trong chuyện tình cảm).

và giờ đây bạn lại đang suy nghĩ có nên bày tỏ tình cảm của mình cho cô ấy biết không?
    Mình nghĩ bạn nên bày tỏ tình cảm của mình cho cô ấy biết, còn vì sao à??
    vì bạn là nam, vì bạn yêu cô ấy, và bạn cũng biết rõ là cô ấy cũng có tình cảm với bạn, vậy thì tại sao bạn lại còn chần chờ ?? hay là vì bạn quá nhát?!!
    nếu sau khi bày tỏ tình cảm mà bị từ chối thì hãy xem như một bài học kinh nghiệm cho bản thân của bạn. ( nhưng bạn cũng đừng trách cô ấy, có thể cô ấy đã không còn có đủ kiên nhẫn để chờ bạn!&#33
    Nếu bạn không muốn luôn sống trong nỗi nhớ nhung và bị dày vò vì tính nhút nhát của mình thì hãy bày tò tình cảm của mình đi!!
    đấy là nhũng suy nghĩ của mình, còn bạn suy nghĩ và hành động như thế nào thì tùy vào mức độ tình cảm và hoàn cảnh của hai người hiện giờ!.

Con chim về đậu bên người,

Là Thiên sứ đó, là tôi cũng chừng!

Vô tình em thả bâng khuâng

Tôi làm chim nhặt để phần mai sau.

Mai sau

Thiên sứ về trời

Còn tôi ở lại bên người tôi yêu.

:bam: :bam: :bam: cà dốt thế tình nhút nhát đã làm hại bạn rồi
    bây giờ viẹc phải là
    _đến tìm cô ấy và nói với cô ấy "có thể anh là thằng ngu nhưng bây giờ chưa muộn anh yêu em" em có đồng ý không
    đơn giản thế thôi mà
    túm lại chỉ có thể thôi đánh cược vào canh bạc này đê dựoc ăn cả ngã về không
    Nếu trái tim lên tiếng thì lý trí hãy tát cho nó một cái

Chào bạn,
    Theo Cind thì ngây ngô trước tình yêu đâu phải là tội lỗi, mà bạo dạn cho lắm vào thì có đôi khi sẽ trở nên lố bịch !!!!
    Nhờ có những giây phút bồng bột đó mà giờ đây ta mới biết rằng người ấy quan trọng như thế nào đối với ta đó bạn !?
    Nếu bây giờ bạn vẫn chưa đủ can đảm thổ lộ với cô ấy rằng....thì Cind chỉ cho bạn cách này nha : Hãy gởi cho cô ấy link này ngay đi - NiemTinNet sẽ làm cầu nối cho bạn - Đồng ý không ?
    P/s: tặng bạn để chiêm nghiệm:
    Lỡ mai này trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình đã bước qua nhau !
    Bước lơ đãng không ngờ đã đánh mất !?
    Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu...
    -Lê Minh Quốc -
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

theo mình thì vấn đề bây giờ là tình cảm của bạn đối với cô ấy thế nào?
    nếu bạn đã xác định rõ ràng tình cảm của mình thì còn chần chờ gì nữa mà không cho cô ấy biết tình cảm đó. bạn vẫn còn cơ hội và hãy nhanh chóng tận dụng cơ hội đi, chúc thành công nhá!
    khi bạn sinh ra trong cuộc đời này, bạn đã là món quà tuyệt vời nhất cho rất nhiều người. trong đó có Tôi.

Wink

cám ơn sự chỉ dẫn của các bạn,mình sẽ cố gắng làm,cho dù ra sao đi nữa mình vẫn sẽ nói cho cô ấy biết tình cảm của mình,khi nào có kết quả mình sẽ báo cho các bạn biết

chúc bạn thành công , đừng như tôi . Cũng trong trường hợp của bạn nhưng sau này khi tôi quyết định thì tôi mới vỡ lẽ ra là mình đã ngộ nhận , mong bạn thành công ....