Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: Cho Bạn cho Tôi, cho mọi người.

Ai cũng biết là nói thì rất dễ nhưng có làm được hay không mới là điều quan trọng? Việt Nam ta cổ hủ quá đặt ra cái hạn 5 năm dùng thử thuốc rồi mới tung ra thị trường trong khi đó ở nước ngoài người ta coi nghiện ma túy là 1 căn bệnh mà thôi không đến mức như ở VN nào là nghiện ma túy là vi phạm pháp luật phải đi tù phải đi trại tập trung.... Tôi thiết nghĩ không biết đến khi nào VN mới thoát khỏi ranh giới "thế giới thứ 3" nữa! ôi! Tôi cai tại gia và tôi cần thuốc hỗ trợ điều này ở Hải Dương khó hơn lên trời vậy! Chán! buồn! đành ngồi tự chửi mình vậy chứ biết làm gì bây giờ???

ở trại 9 tháng hay ở trại 10 năm ra nếu muốn đính lại thì sẽ dính lại thôi. Mình nói thật đó. Phải biết làm chủ bản thân. Nhưng làm chủ thế nào? Đó mới là quan trọng. Riêng mình, đến giờ nếu ai bàn với mình về cảm giác phê, xin thưa ngán lắm rồi.

rất may là mình hiện tại cũng đang giống bạn rồi mình đã bỏ được heroin sau hơn 12 ngày giờ mình lại vào đây và báo cho các bạn 1 tin vui ở diễn đàn này đã có thêm 1 người bỏ được ma túy, hiện tại thì mình vẫn đang phải tiếp nước nhưng trong người thấy bình thường rồi! Mình nghiện nhẹ nên kai dễ hơn, các bạn ơi hãy cố lên nhé đừng để nó lấy hết đi những gì của chính mình! Thanks! các bạn nhiều!
    Cuộc Đời Này Cuộc Sống Này Rồi Sẽ Đi Về Đâu? Hãy Cho Người Khác 1 Niềm Tin Rồi Sẽ Có Ngày Chính Người Đó Sẽ Cho Lại Bạn

Cind ơi, có thể cho mình so DĐ cua bạn kô, mình cần tư vấn gắp. Hồi tối mình ĐT cho Khoa, mà Khoa kô nhiệt tình với mình lắm. Mình buồn ghê!

Quote Originally Posted by quangthai3011 View Post
    Cind ơi, có thể cho mình so DĐ cua bạn kô, mình cần tư vấn gắp. Hồi tối mình ĐT cho Khoa, mà Khoa kô nhiệt tình với mình lắm. Mình buồn ghê!
    Hồi tối máy điện thoại của mình hết pin nên không thể nghe phone của bạn được, khi sạc lại mình liền gọi ngay cho bạn thì gia đình bạn không cho gặp và bảo rằng bạn đã về quê, mình hơi buồn khi bạn chưa biết nguyên nhân đã vội kết luận mình không nhiệt tình với bạn:biggrin:

Đừng vội trách người khác, cũng đừng vội ngã lòng trước những khó khăn của cuộc sống. Với những gì chúng ta gây ra thì giờ đây khi "bắt đầu làm lại" càng khó khăn hơn! hãy xem như đó là những thử thách hoặc cực đoan hơn thì xem như đó là cái giá phải trả cho những gì ta đã gây ra.
    Vì nhu cầu công việc dạo này thường xuyên ở vùng sâu vùng xa...:o cho nên sóng đt thường bị chập chờn. Bạn cứ type những gì cần hỏi ở đây, tớ hay người khác sẽ chia sẽ với bạn. Nếu ngại và muốn riêng tư thì send offline cho tớ : Y!M : cind-nt.
    --Thân--
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Smile cho ban cho toi, cho moi nguoi

Chao ca nha
    Minh moi gia nhap dien dan, minh co chong cung bi dinh vao MT, minh va gia dinh buon lam, ong xa minh dang co gang nhung minh cung chua biet the nao, minh va ca nha dang rat hi vong lan nay ong xa minh se thanh cong, cac ban hay chia se voi minh cam giac va mong muon luc nay cua ong xa de minh co the chia se va giup ong xa minh tot hon nhe
    Minh cam on cac ban

Ban cung cap thong tin nhieu hon thi moi nguoi moi giup duoc. Minh da tung qua trang thai cua chong ban.Ban co the chat voi minh qua vingaymai01@yahoo.com.vn

Tôi Muốn Hoàn Lương

để nói bạn thì chắc tôi cũng ít tuổi hơn nhiều người trong này nhưng cứ nói bạn cho văn vẻ tôi cũng mới cai đc hơn tháng nay thôi nhưng năm nay tôi mới 20t mà tôi đã dính vào cái chết trắng này 6 năm nay rồi.Gia đình đã đưa tôi đi rất nhiều nơi để cai nhưng cũng chỉ đc 5-10 ngày tôi lại chơi lại,mà tôi hối hận nhất là bạn gái tôi ở cách xa tôi hơn 100km lên để chăm sóc tôi thế mà khi lên cơn tôi đòi đi cô ý dữ lại tôi đã đánh cô ý thậm tệ.Tôi rất ân hận mọi người ơi bây giờ tôi cắt cơn đc rồi tôi cảm thấy rất chán nản mọi người hãy cho tôi 1 lời khuyên đi

Quote Originally Posted by chinh_lc View Post
    để nói bạn thì chắc tôi cũng ít tuổi hơn nhiều người trong này nhưng cứ nói bạn cho văn vẻ tôi cũng mới cai đc hơn tháng nay thôi nhưng năm nay tôi mới 20t mà tôi đã dính vào cái chết trắng này 6 năm nay rồi.Gia đình đã đưa tôi đi rất nhiều nơi để cai nhưng cũng chỉ đc 5-10 ngày tôi lại chơi lại,mà tôi hối hận nhất là bạn gái tôi ở cách xa tôi hơn 100km lên để chăm sóc tôi thế mà khi lên cơn tôi đòi đi cô ý dữ lại tôi đã đánh cô ý thậm tệ.Tôi rất ân hận mọi người ơi bây giờ tôi cắt cơn đc rồi tôi cảm thấy rất chán nản mọi người hãy cho tôi 1 lời khuyên đi
    chào bạn!
    Tôi không biết phải khuyên bạn ntn nhưng tôi chủ quan nghĩ rằng khi bạn hối hận nghĩa là bạn còn cơ hội sửa chữa sai lầm. Nghiện Mt là một căn bệnh, bệnh này ăn sâu vào não bộ và điều khiển tư duy và hành động của con người. Khi bạn lên cơn vật bạn không còn là chính bạn nữa mà là đang bị ma hành. Điều quan trọng là bạn đã vượt qua được giai đoạn cắt cơn.... sự việc đáng tiếc xảy ra khi người bạn yêu thương giữ bạn lại cũng dễ hiểu và cũng đã diễn ra rồi. Bây giờ bạn chán nản vì điều ấy? cũng tốt, vì bạn cần thấy được là mình đã sai, và đã sai thì phải sửa sai... cách tốt nhất để nói lời xin lỗi là thành quả của bạn bây giờ và trong tương lai. Bạn giữ gìn tốt là mọi việc sẽ tốt đẹp. tôi tin người yêu của bạn hiểu và mong chờ ở bạn nhiều hơn là sự hối hận........ chán nản có thể sẽ làm bạn lung lay ý trí, điều này là không tốt. bạn cần bình tĩnh lại và suy nghĩ tích cực hơn. hãy bù đắp cho cô ấy bằng hành động thực tế và bắt đầu bằng sự cố gắng vựơt qua Mt. tôi tin bạn và chúc bạn hạnh phúc!

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast