Quote Originally Posted by chinh_lc View Post
để nói bạn thì chắc tôi cũng ít tuổi hơn nhiều người trong này nhưng cứ nói bạn cho văn vẻ tôi cũng mới cai đc hơn tháng nay thôi nhưng năm nay tôi mới 20t mà tôi đã dính vào cái chết trắng này 6 năm nay rồi.Gia đình đã đưa tôi đi rất nhiều nơi để cai nhưng cũng chỉ đc 5-10 ngày tôi lại chơi lại,mà tôi hối hận nhất là bạn gái tôi ở cách xa tôi hơn 100km lên để chăm sóc tôi thế mà khi lên cơn tôi đòi đi cô ý dữ lại tôi đã đánh cô ý thậm tệ.Tôi rất ân hận mọi người ơi bây giờ tôi cắt cơn đc rồi tôi cảm thấy rất chán nản mọi người hãy cho tôi 1 lời khuyên đi
Bạn với 20 tuổi mà đã có 6 năm làm bạn với hê, kể ra thì cũng bái phục. so về độ lì thì anh phải gọi chú là anh ( anh lớn tuổi hơn) nhưng anh với có 2 năm làm bạn với nó. thế này nhé, cảm giác thì ai cũng hiểu rồi. Khi cai hay bắt đầu ngưng sử dụng tất nhiên là tâm lý rất chán, thậm chí nếu ko có màtuy thì cuộc đời này ko còn gì vui nữa, ko thiết sống, ko thiết làm.... nói chung thà chết đi còn hơn vì một thời gian dài ta bỏ bê nhịp sinh học mà thích chui lủi, trốn tránh làm bạn với nhà vệ sinh, tha ma, nghĩa địa, nhà hoang... hơn là ngồi một chỗ rồi cho nên phải chuẩn bị kỹ. Giúp bạn khỏi phải đánh người iu thui. Lúc nào no nê muốn cai ân hận ấy thì lấy cái máy ghi âm nói lời tâm huyết vào ví dụ như lúc này tinh thần tôi đang sảng khoái, tất cả chỉ là ảo giác mệt mỏi mấy sẽ qua đi. Rồi lúc đó bật lên nghe cũng đủ phê rồi, tự mình nói với mình mà. Xong rồi hết 3 hôm là tinh thần lạc quan ảo trở lại ngay. Ví như iu đời hơn hẹn ngày tự do ta lại tìm lại típ cảm giác ngày xưa? Vì mình tái nên mình hiểu. Thôi nhiêu đó để động viên bạn, trc khi cai bạn hãy lên cho mình một list những việc phải làm nhẹ nhàng thôi nhưng phải cụ thể, cảm giác buồn chán sẽ qua ngay thôi mà, ai bảo ứng tạm hưng phấn nhìu vào, h phải trả lại cho Doremon thôi. hi