Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: help me

tran huu duy
    Guest

Question

minh dang cai tai nha nhung moi duoc hai bua minh lai nhay du lien tiep 3 bua ,ngay mai no gat minh chae ,help me ,cung may minh chi dung 1/5 lieu dung bing thuong thoi.dot hang dong ,minh da tu cai song duoc 1 tuan roi ,khong ngo no lai tuoc gia tro lai ,bay gio tim mua no de ot .minh co the mua 5phan .1chi de ot.tet nay minh choi 7ngay het trieu ,ma no hong bi qua lieu cho chet luon di cho khoe.song kho song nhuc lam ban oi,minh co gan song vi gi ding rat thuong minh .ma minh lai len luc choi ,khong bo duoc ban a,minh co nen dau hang bang cach ra di vinh vien khong ,neu tiep tuc song minh co bo duoc khong,.moi lan cai la moi lan nhuc nha ,ton kem,dau kho ,chan doi ,mây bua nay no co cho minh yen day ,luc nao cung lo lang,noi da ga ,on lang .toat mo hoi.ngoi cung khong duoc nam cung khong ,an cung khong ngu cung khong .co gat nhu dien.minh chet mat.minh du sao cung la sv ,rat hieu ve no ma con bo khonng duoc,gica dinh co giu cach may minh cung len choi duoc,doi toi se di ve dau

Những khi tự cai triệu chứng sẽ như vậy đó bạn à ! Nói về hiểu biết : sự thật ngày xưa tôi đã được giải nhất trong cuộc thi tìm hiểu về HIV/AIDS tại trường mặc dù khi ấy ... tôi đang nghiện .... Thật là đáng buồn. Chúng ta chết vì chủ quan bạn à ! cứ nghĩ mình rất hiểu về nó nhưng sự thật chúng ta tò mò muốn tìm những cảm giác do ma túy đem lại, chúng ta nghĩ rằng với hiểu biết của mình thì chúng ta sẽ chẳng bao giờ nghiện đâu....
    Về cai nghiện sự thật rất dễ bạn à ! Nhưng sự thật cái khó nhất là hậu cai ! Thường những người tái nghiện là không tìm được niềm tin vào cuộc sống. Thật ra hiện giờ tôi đang rất và rất bận nên không trả lời cho bạn được. Trưởng ban tư vấn sẽ trả lời bạn thay tôi ! Còn về cá nhân tôi tôi sẽ trả lời bạn vào ngày mai ! Bạn đừng giận nhé !

Đề nghị trưởng ban tham vấn hnkvmt và các bạn gảii quyết gấp trường hợp này
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

bạn ạ ,bạn đã có quyết tâm tự cai nghiện tại nhà ,bao nhiêu lần cai đều không thành ,do nguyên nhân là "nó tuộc giá trở lại ,bây giờ tìm mua nó dễ ợt" và "gia đình có giữ cách mâý mình cũng lén chơi được" .Bản thân giữ mình không được ,gia đình cũng không giữ mình được ,vâỵ sao bạn không nhờ đến CỘNG ĐỒNG ? Sao bạn không vào trung tâm để cai ?Bạn ngại ư ? Hay bạn sợ ,bạn sợ mình không đủ can đảm để từ bỏ nó hay sao ? "mới được hai bữa mình lại nhảy dù - tạm dịch như thế - tiếp ba bữa" , " mình có nên đâù hàng bằng cách ra đi vĩnh viễn không ,nếu tiếp tục sống mình có bỏ được nó không" ,"rất hiểu về nó mà còn bỏ không được " . Ai bảo bạn không bỏ được "nó"?
    Mình xin nói thẳng :bạn chưa từ bỏ được "nó" là vì bạn chưa có đủ nghị lực và quyết tâm ! Bạn tự cai ,nhưng sau đó bạn lại tái nghiện .Mình không phủ nhận những cố gắng tự cai nghiện của bạn ,nhưng bạn phải thâý rõ một điều là tự bạn và gia đình bạn chưa đủ sức giúp bạn thoát khỏi "nó" đâu ! Lời khuyên của mình dành cho bạn là :HÃY VÀO TRUNG TÂM CAI NGHIỆN .Cộng đồng sẽ không bỏ rơi bạn đâu ! Bạn đã nghe một câu chuyện có một tình nguyện viên vì muốn vận động cho một thanh niên của một gia đình đi cai nghiện ma túy ,khi đến nhà đó ,bạn âý bị ông chủ nhà - bố của anh thanh niên kia - xua chó ra cắn nhưng bạn âý vẫn cương quyết không bỏ chạy .Cảm động trước hành động của bạn tình nguyện viên âý mà anh thanh niên kia đã đi cai nghiện ,kết qủa thế nào chắc bạn cũng đoán ra được phải không ?!!
    Bạn đang là sinh viên ,nhưng bây giờ có đến lớp thì chắc gì bạn đã học tập tốt được ,vâỵ chi bằng bạn chấp nhận bỏ ra một thời gian để đi cai nghiện ,su đó tiếp tục việc học tâpj cung không muộn đâu ,học là việc cả đời mà ."gia đình bạn rất thương yêu bạn ,thế nên bạn đừng làm họ cứ phải buồn phiền vì mình mãi như thế nữa nhé ! Bạn hãy cố gắng cai để từ bỏ "nó" ,rồi sau đó hãy cố mà học cho thành tài để chuộc lại những lỗi lâmf của mình bạn nhé !
    Và bạn hãy nhớ rằng :chết không phải là cách tự giải thoát tốt đâu .Hãy sống thì mới có cơ hội để chiến đâú ."sống là chiến đâú - life is to fight" mà !
    Bạn hãy cố gắng lên nhé ,mọi người trong diễn đàn này sẽ rất vui khi tiếp thêm niềm tin cho bạn .Hãy vào diễn đàn nếu bạn thâý buồn nhé ! :lol:

-------------
    Đâý là ý kiến của cá nhân tôi ,mong các thành viên khác hãy post ý kiến của mình lên nhé !
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Wink

Originally posted by tran huu duy@Feb 9 2003, 08:30 PM
    .... minh co nen dau hang bang cach ra di vinh vien khong ,neu tiep tuc song minh co bo duoc khong,.moi lan cai la moi lan nhuc nha ,ton kem,dau kho ,chan doi ...
    <span style='color:red'> RO cũng hiểu được rằng bạn sẽ cảm thấy buồn và có những cảm giác như vậy . Đã có rất nhiều người cũng đã từng rơi vào tình cảnh như bạn , nhưng đâu phải họ đều chọn giải pháp "ra đi vĩnh viễn" đâu .. họ đã biết quyết tâm vượt qua được những "đau khổ" đó và tìm lại mình .
    Do đó , cái chính bây giờ bạn phải nên cố gắng tiếp tục cai nghiện và quyết tâm cai nghiện .... Bạn&#33;Trước hết hãy nghĩ đến bản thân mình , bạn sẽ như thế nào nếu tiếp tục rơi vào con đường nghiện ngập như vâỵ , tương lai của bạn ra sao , bạn còn đang là một sinh viên nữa chứ...&#33; Rồi bạn hẫy suy nghĩ đến gia đình của bạn nữa, những người thân nhất bện cạnh bạn ....
    bạn có nghĩ rằng họ sẽ đau buồn đến dường nào khi từng ngày phải chứng kiến bạn đang đau khổ và vật và vì matúy không ?
    RO khuyên bạn nên : tìm đến những sinh hoạt và giải trí lành mạnh như : thể thao , đọc báo , học tập, gặp gỡ bạn bè tốt của mình ... hãy từ bỏ những nơi chốn phức tạp những người bạn xâu ... hãy làm lại cuộc đời mình trước khi quá muộn &#33;
    Hạnh phúc vẫn đang chờ đón bạn , bạn nên nhớ răng xung quanh bạn luôn có nhiều người bạn &#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

boylambieng
    Guest
    Đúng rồi, bạn nên tránh chơi với những người bạn xấu vì khi bị họ lôi kéo làm sao bạn cai nghiện được ? Theo mình nghĩ khi bạn quyết tâm cai nghiện thì sẽ có nhiều người giúp bạn thôi cụ thể là các bạn ở trang web này nè.Để khỏi bị chán chường bạn có thể tham gia các họat động thể thao và đi học thêm . Nếu bạn còn yếu không thể chơi thể thao thì chơi cờ cũng được. trần hữu Duy Bạn biết chơi cờ tướng ko ? mình sẽ tiếp bây giờ mình đang tìm những chương trình đánh cờ tướng online

boylambieng
    Guest
    Về kinh nghiệm thì chắc "bạn thân" cũng vui lòng chỉ cho bạn ,Bạn ấy từng bị nghiện và đã vượt qua được,lên yahoo bạn có thể trò chuyện với bạn ấy khi add nick "ban_thanks" vào

bolaitoi
    Guest
    Originally posted by boylambieng@Feb 12 2003, 05:27 AM
    Đúng rồi, bạn nên tránh chơi với những người bạn xấu vì khi bị họ lôi kéo làm sao bạn cai nghiện được ?
    Theo tôi nghĩ chơi với ai thì không thành vấn đề, nhưng chủ yếu là lập trường bản thân của bạn có đủ để chơi với họ hay không ? Nghi lực bản thân của mình là chính bạn à .

Bạn nên xem mục : nếu bạn nghiện ma túy &#33; Mình có nói rất rõ trong đó &#33; Mong bạn vui &#33;
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Wink

Originally posted by bolaitoi@Feb 12 2003, 10:52 AM

Theo tôi nghĩ chơi với ai thì không thành vấn đề, nhưng chủ yếu là lập trường bản thân của bạn có đủ để chơi với họ hay không ? Nghi lực bản thân của mình là chính bạn à .
    Nhưng bạn BOLAITOI ui &#33; Bạn không nghe ông cha ta vẫn khuyên sao :
    " Gần mực thì đen
    Gần đèn thì hút "
    Cho dẫu bạn có NGHỊ LỰC như thế nào nữa .. nhưng làm sao bạn biết được chữ "NGỜ" phải không &#33; Nên nói chung là : chúng ta nên biết chọn bạn mà chơi &#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Originally posted by boylambieng@Feb 12 2003, 05:32 AM
    Về kinh nghiệm thì chắc "bạn thân" cũng vui lòng chỉ cho bạn ,Bạn ấy từng bị nghiện và đã vượt qua được,lên yahoo bạn có thể trò chuyện với bạn ấy khi add nick "ban_thanks" vào
    đúng đấy &#33;anh Ban_than sẽ trả lời bạn một cách cụ thể và chắc chắn là hữu ích hơn tụi mình nhiều .
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Page 1 of 3 123 LastLast