Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: Hôn Là Gì ?

Tui mới có vài câu thơ hay , post lên cho mọi người đọc thử xem nhé
    Hôn là gì đố ai định nghĩa
    Có khó gì đâu dễ thôi mà
    Hai người yêu nhau rùi xích lại
    Môi kề mắt nhắm thế là hôn

Có ai còn những câu như vâỵ không ?Thơ này có một không hai đâý
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

nụ hôn là cửa ngỏ để tấn công và ghi bàn
    trước khi bước vào yêu
    em cần phải biết luật
    không trễ hẹn vô cớ
    không bỏ lở vô tình
    không ghen tuông vô ý
    không giận hờn linh tinh

thích một người là sao!!!!!!

Thích một người là nghĩ về người đó cuối cùng trước khi ngủ và nghĩ về người đó đầu tiên khi thức dậy .
    Thích một người là ngồi vào bất kì chiếc bàn nào trong lớp cũng muốn hý hoáy tên người đó lên mặt bàn .
    Thích một người là lúc nào trong đầu cũng đầy ắp về người ấy. Khi có một chút gì đó liên quan là ngay lập tức : " Ah , cái này hắn cũng có ! "
    Thích một người là khi người đó có những điểm mình không thể mê được nhưng vẫn tìm được những lí do chính đáng để thông cảm .
    Thích một người là mong chờ tiếng chuông điện thoại của người ta ,cầm ống nghe đôi khi không biết phải nói gì , không còn gì để nói , mỏi tay ơi là mỏi vẫn không bỏ xuống .
    Thích một người là khi đã chuẩn bị rất kĩ những gì phải nói nhưng đến lúc gặp thì quên hết và sau khi gặp , mặc dù rất muốn vẫn không thể nào nhớ được đã nói những gì .
    Thích một người là sẵn sàng đi cùng người đó đến những nơi người ấy thích mà mình cực kì ghét .

Thích một người là sẵn sàng đợi người người đó dù không có lí do gì để đợi . Không hề muốn đợi nhưng không thể đi đâu khác được .
    Thích một người là khi người ta quan tâm đến những điều khác và lơ là mình nhưng mình vẫn có thể bỏ qua . Giận thì dễ , thông cảm và hiểu được mới là điều khó .
    Thích một người là đi bên cạnh người đó , im lặng , không nói bất cứ điều gì mà vẫn như đã nói hết những điều cần phải nói ...
    => Còn bạn , theo bạn , thích một người là như thế nào ?

HDVANE viết đầy đủ wá rùi ,còn gì nữa đâu cho mình nói chứ.
    thề không yêu để tiền ăn kẹo
    sống độc thân cho con trai nó thèm

quyết ko yêu để dành tiền uống rượu
    khắc tên em trên cổ cánh đùi gà
    ha_thanh_kn
    Không có anh đời em vô nghĩa
    Có anh rồi thà vô nghĩa còn hơn

Không yêu mới biết là ngu
    Yêu rồi mới biết còn ngu hơn nhiều

Nếu ngày mai là ngày tận thế
    Em cầu người chết trước là anh
    Trai trộm cắp,gái giang hồ
    Cùng nhau xây dựng cơ đồ lưu manh

Nếu ngày mai em lấy chồng
    Anh về vặt trụi lá diêu bông
    Đem đến nhà em mà chửi thẳng
    Xinh thế mà kiêu,dám lừa ông!!!!!!!

hun,
    bẹt bẹt...
    trời, chưa rửa mặt hả?
    ọe!
    Hạnh phúc, có thể không nằm trên con đường mà ta chọn,
    nhưng nếu không lên đường, ta sẽ không thể nào gặp được nó, ở một ngã rẽ...
    (Lê Ngọc Tú)

hôn <=>kiss
    có nụ hôn ngọt ngào , có nụ hôn nồng thắm , có nụ hôn khát khao , có nụ hôn..........................rất nhiều ,rất nhiều nụ hôn có tình cảm trong trạng thái khác nhau không biết cái lão TTN méc dịch nói dzìa nụ hôn trong tình cảm ,trạng thái nào đây ta ?////////:&#39;k

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    hôn mà cũng hỏi nữa sao.... ai trả lời dùm đi cho hoatigon biết đặng còn....
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Khi hôn là con ngưòi tự rút nắng của mình đí hai giây tuổu thọ , (cái này sách nói )

Chời &#33; sách nào nói dzậy Thái ? có thể cho NT mượn không ? may là không quá muộn &#33; :&#39;m

Page 1 of 3 123 LastLast